Vảy Nhân tự đầu hổ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ducphuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/03/2014
Khu vực: da nang
Tình trạng: Offline
Điểm: 16
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Vảy Nhân tự đầu hổ
    Ngày đăng: 14/04/2014 lúc 10:55pm
mình có 1 em ô nhân tự đầu hổ,mồng dâu, đem đi xổ lần 1,2 thấy nó đá mé hầu nhưng lại kê 2 bên đưa đầu cho người ta đá,nản. xổ lần 3 gặp con đá mé thế là 2 con tranh nhau nhưng gà mình hồ 2 đá con kia sụp cả 2 mắt ko thấy gì toàn đứng 1 chổ.AE nào đã từng có nhân tự đầu hổ cho ý kiến gà vảy này chơi được ko.cảm ơn 
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2014 lúc 10:20am
Thấy kê kinh nói gà có vảy này rất dữ đòn,mà thường bị đánh nó trả đòn mới ác,nhưng ko fải có 1 vảy đẹp đã là gà đẹp,fải xét cả tổng thể nữa,
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2008
Khu vực: Qui Nhơn
Điểm: 307
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2014 lúc 1:36pm
cái này thì tuỳ theo con gà thôi, cũng có con có vảy này vẫn vào nồi như thường, chủ yếu chân đá và dòng thôi.
Quay lên trên
lehoangvietanh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2012
Khu vực: hà nội
Điểm: 1301
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lehoangvietanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2014 lúc 1:50pm
Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh ganoibinhdinh viết:

cái này thì tuỳ theo con gà thôi, cũng có con có vảy này vẫn vào nồi như thường, chủ yếu chân đá và dòng thôi.

ko cần chỉnh  Big grin
Quay lên trên
Gà Nòi Hd 2015 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/05/2014
Khu vực: Gió
Điểm: 443
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Nòi Hd 2015 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 7:35am
Ban đầu được viết bởi lehoangvietanh lehoangvietanh viết:

Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh ganoibinhdinh viết:

ko cần chỉnh  Big grin

Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 1:27pm
quấn sao có khi toàn vào nồi nữa mà bạn,ko quan trọng vấn đề này lắm đâu nhé
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
tuanbg15 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2014
Khu vực: bac giang
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuanbg15 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/05/2014 lúc 10:36am
bạn cứ cho sổ thêm xem nó thế nào. ơ quê mình có con gà mệnh danh '' ĐẬP LỐP'' lúc gà tơ nó cũng như con ĐĨ ấy. gà vần sinh nỗi mà
Quay lên trên
Hai Lúa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/01/2013
Khu vực: hue
Điểm: 375
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hai Lúa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/05/2014 lúc 4:13pm
Nói chung gà vẫn chọn giòng giống tốt cả mẹ lẫn cha là côt lõi, sau đó mới chọn đến vãy, dáng dấp mặt mày, nhưng trong thực tế vẫn có những con gà chân có vãy lung tung vẫn rất hay và thắng nhiều độ oanh liệt hơn những con có vãy đẹp, các cụ xưa gọi là con gà hiểm có ẩn tướng.
Trở lại con gà có nhân tự ở ngón Ngọ(ngón giữa) theo tôi có mấy vị trí nhân tự đóng vào mà người chơi nên chọn lựa để chơi, và nói chung là may độ( vì ăn nhiều độ).
- Nhân tự đầu hổ ( nắm ngay sau móng của ngón giữa) gà có vảy này ra đòn rất sớm đòn dữ thắng nhanh, thường ăn ko nhiều tiền.
- Nhân ngũ đầu Hổ, nằm ở vị trí vảy thứ 5 của ngón giữa, gà này ra đòn chậm hơn, thường khi địch thủ quá hay ra đòn đau nó mới trả lại đòn độc, thường là cúp cáo, dọc lườn, hoặc đá vào khớp gáy làm địch thủ gục ngã, đòn này có thể quyết định cả trận đấu.
- Nhân tự đóng ngay các khớp của ngón ngọ, gà này vẫn có đòn dữ triệt được đối phương nhưng ko bằng hai loại trên.
Như vậy nếu ở ngón ngọ có những nhân tự đóng tại các vị trí khác các vị trí đã nói trên theo tôi là bình thường gà sẽ ko có gì đặt biêt.
Ngoài ra cần lưu ý thêm nếu gà có vãy nhân tự đóng ngay giữa các khớp ngón giữa thì ko tốt, đôi khi còn bị nhiều điều rủi bất ngờ, vì vậy các cụ thường ko chọn loại gà có vảy này.
Vài trao đổi cùng quí bác cho vui, mỗi người chơi tự kiểm nghiệm dần qua nhiều năm tháng mới có kinh nghiệm trong việc tuyển chọn cho mình các chiến kê để thi đấu.
Chúc các bạn luôn có nhiều niềm vui.
Quay lên trên
ducphuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/03/2014
Khu vực: da nang
Điểm: 16
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/05/2014 lúc 11:35pm
thank bạn vảy nó nằm ngay sau móng của ngón giữa bên chân trái có điều thế gà dở lắm kê 2 bên lại còn mở trái dễ làm nề cho người ta, chỉ đc gặp con nào mà đá mặt mé với nó thì con nào cũng đứng hình với nó, nó đá mé hầu đá vài đòn là tím ngay. 
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/05/2014 lúc 12:16am
đọc kinh kê thấy vảy nào cũng ác.thấy ớn.tốt nhất 2 hàng vảy trơn gà có tông mác đàng hoàng thì chơi.
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/05/2014 lúc 1:25pm
Ban đầu được viết bởi tuanbg15 tuanbg15 viết:

bạn cứ cho sổ thêm xem nó thế nào. ơ quê mình có con gà mệnh danh '' ĐẬP LỐP'' lúc gà tơ nó cũng như con ĐĨ ấy. gà vần sinh nỗi mà

Vừa rồi về Bắc Giang cũng nghe ae nói về dòng gà "Đập lốp" chả hiểu gì, nghe giải thích mới biết nó đá nặng đòn nghe tiếng như đập lốp.
Quan trọng nhất vẫn là dòng gà, dòng chuẩn ra con chuẩn, còn vảy vi thì cũng nên xem tham khảo thôi.
Lũy tre thấp thoáng đàng xa
Mấy mươi bước nữa về qua cổng làng
Trong lòng bỗng thấy xốn xang
Quê hương hai tiếng nặng mang suốt đời
Quay lên trên
vietphap Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2014
Khu vực: mien trung
Điểm: 30
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vietphap Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 11:07am
TỪNG SỞ HỮU 1 EM NHƯ NÀY. ĂN ĐỘ LIÊN TỈNH , KHÔNG TRẢ ĐỘ. GÀ CÓ ĐÒN .
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 11:50am
Ban đầu được viết bởi Hai Lúa Hai Lúa viết:

Nói chung gà vẫn chọn giòng giống tốt cả mẹ lẫn cha là côt lõi, sau đó mới chọn đến vãy, dáng dấp mặt mày, nhưng trong thực tế vẫn có những con gà chân có vãy lung tung vẫn rất hay và thắng nhiều độ oanh liệt hơn những con có vãy đẹp, các cụ xưa gọi là con gà hiểm có ẩn tướng.
Trở lại con gà có nhân tự ở ngón Ngọ(ngón giữa) theo tôi có mấy vị trí nhân tự đóng vào mà người chơi nên chọn lựa để chơi, và nói chung là may độ( vì ăn nhiều độ).
- Nhân tự đầu hổ ( nắm ngay sau móng của ngón giữa) gà có vảy này ra đòn rất sớm đòn dữ thắng nhanh, thường ăn ko nhiều tiền.
- Nhân ngũ đầu Hổ, nằm ở vị trí vảy thứ 5 của ngón giữa, gà này ra đòn chậm hơn, thường khi địch thủ quá hay ra đòn đau nó mới trả lại đòn độc, thường là cúp cáo, dọc lườn, hoặc đá vào khớp gáy làm địch thủ gục ngã, đòn này có thể quyết định cả trận đấu.
- Nhân tự đóng ngay các khớp của ngón ngọ, gà này vẫn có đòn dữ triệt được đối phương nhưng ko bằng hai loại trên.
Như vậy nếu ở ngón ngọ có những nhân tự đóng tại các vị trí khác các vị trí đã nói trên theo tôi là bình thường gà sẽ ko có gì đặt biêt.
Ngoài ra cần lưu ý thêm nếu gà có vãy nhân tự đóng ngay giữa các khớp ngón giữa thì ko tốt, đôi khi còn bị nhiều điều rủi bất ngờ, vì vậy các cụ thường ko chọn loại gà có vảy này.
Vài trao đổi cùng quí bác cho vui, mỗi người chơi tự kiểm nghiệm dần qua nhiều năm tháng mới có kinh nghiệm trong việc tuyển chọn cho mình các chiến kê để thi đấu.
Chúc các bạn luôn có nhiều niềm vui.
Tông mác ngon rồi, phom dáng ngon rồi nhưng mà ngón ngọ có vảy giặm ngoại ngón nội có cả dặm nội lẫn dặm ngoại thì sao?
Mình chẳng quan tâm đến vảy vi nhưng vào diễn đàn thấy ae hay soi vảy vi nên cũng tò mò chút Big grin
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 11:52am

Không phải là "con đĩ" mà trong kinh kê người ta gọi là "gà đào" Big grin
Quay lên trên
tuanbg15 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2014
Khu vực: bac giang
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuanbg15 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/05/2014 lúc 8:21pm
Ban đầu được viết bởi ducnt ducnt viết:

Không phải là "con đĩ" mà trong kinh kê người ta gọi là "gà đào" Big grin
uh nhi
Quay lên trên
Ganoicanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/10/2015
Khu vực: Khanh hoa
Điểm: 42
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ganoicanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/10/2015 lúc 3:24pm
Vảy vi
Quay lên trên
dainhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/04/2014
Khu vực: mien nam
Điểm: 15
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dainhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2016 lúc 8:06am
Toi cung co duoc 1 con ga don co vay nay, ga non moi ra truong da voi ga gia hon, lon ky hon nhung da chua day 30 phut doi thu phai xin thua.
Quay lên trên
dainhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/04/2014
Khu vực: mien nam
Điểm: 15
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dainhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/11/2016 lúc 6:34pm
https://uphinhnhanh.com//axh -
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.078 giây.