SOS, cách hồi phục gà vỡ đòn.

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Tình trạng: Offline
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: SOS, cách hồi phục gà vỡ đòn.
    Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 1:20am
TÌnh hình là em có con gà cực kỳ hay, cả chân và lối đều thuộc loại đẳng cấp. Mới đây nó ăn 1 kỳ trong 4 hồ, về bị đi ỉa 2 hôm sau đó em chữa khỏi rồi. Gần đây đem nó ra phơi nắng cạnh con gà khác tự nhiên mới thấy thái độ lạ, nó cứ kêu kéc kéc như gà con rồi dí con nào vào cũng sợ. Crying or Very sad Crying or Very sad
Em đã cố gắng phục hồi bằng mọi cách nhưng nó vẫn vậy, vè vè nhưng sau đấy thì chạy.
Crying or Very sad Crying or Very sad
Ai có cách nào phục hồi được thì giúp em với vì thực tình em rất kết con gà này, tìm mãi mới được mà giờ thành ra thế này nên buồn ko bút mực nào tả hết đc. Crying or Very sad
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad 
Quay lên trên
duytonarc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: Hà Nam
Điểm: 2106
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duytonarc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 6:06am
Nếu chưa đánh nhau nhiều khả năng nó chưa khỏe hẳn, bạn nên thả nó riêng 1 khu rộng rãi chỉ có nó và lũ gà mái với gà con(gà mái và gà con nhốt riêng tránh đạp mái nhưng thi thoảng làm 1 cái cho nó máu). Chúc bạn sớm phục hồi đc e nó
Mời các thầy cao tay vào chữ dùm bạn ý!
Kiến trúc sư không bao giờ chết đói
Mà chỉ đói đến lúc chết!
0979665830
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 5:24pm
Ban đầu được viết bởi duytonarc duytonarc viết:

Nếu chưa đánh nhau nhiều khả năng nó chưa khỏe hẳn, bạn nên thả nó riêng 1 khu rộng rãi chỉ có nó và lũ gà mái với gà con(gà mái và gà con nhốt riêng tránh đạp mái nhưng thi thoảng làm 1 cái cho nó máu). Chúc bạn sớm phục hồi đc e nó
Cách này thực sự rất hay nhưng mà mất khoảng bao lâu vậy bạn??? Giờ em nó đang được cách ly hoàn toàn riêng biệt với tất cả đàn gà già, trẻ lớn bé nhà mình.
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 6:18pm
gà ốm ko muốn đánh , gà nếu có đánh lại cũng không yên tâm. còn nếu vỡ thật thì chỉ có nước sôi mới phục hồi dc
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
duytonarc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: Hà Nam
Điểm: 2106
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duytonarc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 7:43pm
Ban đầu được viết bởi quanmnt quanmnt viết:

Ban đầu được viết bởi duytonarc duytonarc viết:

Cách này thực sự rất hay nhưng mà mất khoảng bao lâu vậy bạn??? Giờ em nó đang được cách ly hoàn toàn riêng biệt với tất cả đàn gà già, trẻ lớn bé nhà mình.
Chỉ cách ly riêng biệt với lũ gà chiến thôi, còn lại nên cho nó gần gũi với gà mái và gà con.
Sau 1 tháng hoặc lâu hơn (nếu thấy căng) chọn 1 em gà chiến tơ trạng bé hơn nhưng máu máu tý là được cho thử. Nhưng rtuowcs hết hãy nuôi em nó thật khỏe trở lại. Còn đi ỉa thì chỉ có hỏng!
Kiến trúc sư không bao giờ chết đói
Mà chỉ đói đến lúc chết!
0979665830
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 7:53pm
Ban đầu được viết bởi TRINHND TRINHND viết:

gà ốm ko muốn đánh , gà nếu có đánh lại cũng không yên tâm. còn nếu vỡ thật thì chỉ có nước sôi mới phục hồi dc
^^ Nuôi khỏe lại đánh bình thường 
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
tanvhoa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/07/2013
Khu vực: Quảng trị
Điểm: 289
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tanvhoa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2013 lúc 8:22pm
Ban đầu được viết bởi TRINHND TRINHND viết:

nhất trí với ý kiến này, gà chưa khỏe đấy mà, tẩm bổ vào khỏe đá lại ngay
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2013 lúc 8:01am
Cảm ơn các bác nhé, có lẽ do em nó chưa khỏe lại rồi. em sẽ cố gắng nuôi thật khỏe lại rồi chiến tiếp. Dạo này thấy cũng Lâm Xung phết rồi nhưng ko dám thử, nuôi từ giờ đến Tết ta xem có biến chuyển thì đi chiến đầu xuân luôn.Big grinBig grinBig grinBig hugBig hugBig hugHandshakeHandshakeHandshakeBeerBeerBeer
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2014 lúc 10:28am
Tình hình là em nó đã căng trở lại và  lợi hại như xưa.Big grinBig grinBig grin Em đã vần qua 2 hồ hơi, vần thêm kỳ nữa là đến Tết lại đem đi chiến rồi. Cảm ơn các bác nhiều.Big grinBig grinBig grinBig hugBig hugBig hug
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
caoboi_smc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/12/2012
Khu vực: vùng cao
Điểm: 678
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn caoboi_smc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2014 lúc 10:31pm
chúc mừng

Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/01/2014 lúc 7:01am
Ban đầu được viết bởi caoboi_smc caoboi_smc viết:

chúc mừng

Cảm ơn bác nhé.Big grinBig grinBig grin
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/01/2014 lúc 9:14am
Gà đang ốm trong chưa hồi phục hẳn nên ko sung đấy bạn, k phải vỡ đòn đâu. Bạn tẩm bổ cho em nó, cà chua, thịt bò...Thả đi với gà con, gà mái. Ko nhốt gần gà đang căng. Khi nào đỏ khỏe, gáy ầm ầm là ok thôi. Nhanh hay chậm tùy thuộc vào thể lực con gà
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
tendangnhap Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2013
Khu vực: ở đâu
Điểm: 344
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tendangnhap Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/01/2014 lúc 9:26am
gà còn gáy không?
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/01/2014 lúc 9:37am
Ban đầu được viết bởi nguyenthetuan1986 nguyenthetuan1986 viết:

Gà đang ốm trong chưa hồi phục hẳn nên ko sung đấy bạn, k phải vỡ đòn đâu. Bạn tẩm bổ cho em nó, cà chua, thịt bò...Thả đi với gà con, gà mái. Ko nhốt gần gà đang căng. Khi nào đỏ khỏe, gáy ầm ầm là ok thôi. Nhanh hay chậm tùy thuộc vào thể lực con gà

Mình nghĩ ko phải bị ốm trong mà là bị om đòn nên mới vậy. Nuôi riêng gần 1 tháng thì giờ đây lại căng bình thường rồi.Big grinBig grinBig grin

Ban đầu được viết bởi tendangnhap tendangnhap viết:

gà còn gáy không?

Giờ em nó gáy suốt ngày, mình để trên tầng mà em nó gáy tưởng rung nhà ấy bác ah.Big grinBig grinBig grin
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
thangthantoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/06/2016
Khu vực: tp. thanh hóa
Điểm: 9
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thangthantoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2016 lúc 10:53am
e củng có con gà đc 10 tháng mới khảo đc 2 măt. Mặt 3 khảo vs ga đang thay lông 2 được 1ho song về nhìn nó cứ ủ dủ buồn buồn. thời gian sau e mang đi vàn thì mới gặp gà người ta là chạy k dám đánh thậm chid sợ cả gà 5lang 1can. ngày trước nó sung lám gép gà cở nào củng đánh mà giờ như thế. k hiểu sao mà mang về nhà . ngta mang gà đến tó hơn củng đánh, tưởng giờ sung rồi nuôi 2tuan mang đi vần thì lại vẩn sợ. mà k hiểu sao cứ mang về nhà là lại k sợ gặp là bem hết. tội mang đi là sợ k đánh. các bác giúp e với gà e bị sao vậy ạ
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2016 lúc 11:15am
Ban đầu được viết bởi thangthantoc thangthantoc viết:

e củng có con gà đc 10 tháng mới khảo đc 2 măt. Mặt 3 khảo vs ga đang thay lông 2 được 1ho song về nhìn nó cứ ủ dủ buồn buồn. thời gian sau e mang đi vàn thì mới gặp gà người ta là chạy k dám đánh thậm chid sợ cả gà 5lang 1can. ngày trước nó sung lám gép gà cở nào củng đánh mà giờ như thế. k hiểu sao mà mang về nhà . ngta mang gà đến tó hơn củng đánh, tưởng giờ sung rồi nuôi 2tuan mang đi vần thì lại vẩn sợ. mà k hiểu sao cứ mang về nhà là lại k sợ gặp là bem hết. tội mang đi là sợ k đánh. các bác giúp e với gà e bị sao vậy ạ

K có mốc tgian cụ thể nên k rõ nó bị gì.
Tuy nhiên trường hợp gà bạn khác con trên, nguy cơ bỏ là cao...Con gà cậy gần chuồng thường độ lỳ kém....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
thangthantoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thangthantoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2016 lúc 11:22am
trước ra gép con nào nó củng đánh từ khi đá con gà già về nó thành thế luôn. mang đá chổ khác là sợ còn mang về nhà thì k sợ con nào

Quay lên trên
CaRrot Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: nd
Điểm: 160
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CaRrot Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2016 lúc 8:56pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi thangthantoc thangthantoc viết:

K có mốc tgian cụ thể nên k rõ nó bị gì.
Tuy nhiên trường hợp gà bạn khác con trên, nguy cơ bỏ là cao...Con gà cậy gần chuồng thường độ lỳ kém....
Quay lên trên
CaRrot Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: nd
Điểm: 160
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CaRrot Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2016 lúc 9:00pm
Đồng ý với ý kiến của bác. Gà mà cứ mang về nhà mới đánh thì độ lỳ ko cao. Mang đi đá cũng ko yên tâm. Có khi đá vài chân hay 1 hồ làm nc cho vào là ko đánh nữa
Quay lên trên
thangthantoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thangthantoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2016 lúc 9:44pm
Hôm nay ông a mang gà xuống nhà. gà ống hơn 2lang. thâý nó xung quá cho đánh 3 hồ đòn mà vẩn khỏe gáy tete. vui quá. không biết hôm sau mang đi đá chổ khác có xung như thế k nửa
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.