Chữa mốc lác ở gà chọi

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Tình trạng: Offline
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chữa mốc lác ở gà chọi
    Ngày đăng: 23/12/2013 lúc 9:24pm
       GÀ CỦA MÌNH VỪA RỒI ĐI ĐÁ VỀ BỊ MỐC MÌNH ĐÃ DÙNG THỬ CÁCH NÀY VÀ THẤY KHỎI MỐC MUỐN CHIA SẺ CÙNG ANH EM THAM KHẢO NẾU CÓ GÌ KHÔNG PHẢI THÌ ĐỪNG GẠCH ĐÁ NHÉ 
     Con gà được nuôi ở chỗ ẩm thấp, thiếu ánh nắng dễ tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển. 
sau khi xoay xổ, vần tập hay đi đá độ về thường được chăm sóc qua loa và làm vệ sinh không kỹ càng dễ tạo cho con gà bị nấm da (mốc trắng) hay bị lác đồng tiền xuất hiện trên da vài ngày hay 1 tuần sau đó khi gà bắt đầu bóc tang. 

Phương thức phòng bệnh: 

- Sau khi làm nước cho gà sau trận đấu, gà cần được lau cho khô. Dùng rượu có nồng độ cồn cao (40 độ) phun khắp người gà và lấy khăn sạch lau khô. Sau đó phơi nắng cho gà khô hoặc lấy máy sấy tóc thổi cho bộ lông và con gà được khô đi. 
- Tránh rửa nước muối, nếu phải rửa cho gà bằng nước muối thì phải lau cho gà khô đi, sau đó phơi nắng cho khô hay dùng máy sấy tóc thổi cho con gà hoàn toàn khô lông và thân mình trước khi cho vào chuồng. 

Chế thuốc trị lác cho gà :

Thành phần;
+rượu trắng 40 độ trở lên - 1 lít
+ Quế vỏ 0,4kg
+ Củ nghệ vàng 0,25 kg
+ Củ giềng (loại để ăn thịt chó ý) 0,2kg Liều lượng cách dùng
+ 2 vỏ quả măng cụt
+1 cục phèn chua bằng đầu ngón tay cái
Ngâm 1 tháng rồi dùng chổi lông quét lên chỗ mốc 2 ngày làm 1 lần.Tốt nhất là làm vào buổi chiều tối trước khi gà đi ngủ.Sáng hôm sau lấy Rượu pha với nước ấm rửa lại cho gà rồi lau hoặc sấy khô.Đặc biệt không dùng khi gà gày yếu,không bôi vào những chỗ có nhiều cơ như đầu gối hoặc bên trong đùi gà do thuốc này rất nóng.

Quay lên trên
vh_undying Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2011
Khu vực: daklak-thaibinh
Điểm: 1059
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vh_undying Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2013 lúc 10:34pm
mình thì toàn rửa bằng nước trà và ô xi già chữa lác con nào bị thì mau tuýp thuốc chữa lá ngoài tiệm 14k bôi trong vòng 1 tuần là hết chứ đi làm ko có dk chăm kĩ như bạn dù sao thì chữa dân gian vẫn hơn
tất cả vì 1 niềm đam mê
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2013 lúc 10:45pm
chữa bằng thảo dược không hại gà mà bạn Winking
Quay lên trên
MồngLỗ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 232
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn MồngLỗ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2013 lúc 3:50pm
Phun rượu cho gà liệu say ko bạn! Tui có cách này bạn thử làm nha. Nguyên liệu: 1 ấm trà( đặc thì tốt), 1 khăn lau sach, 1 ít nước ấm, 1 túp kem nghệ thái dương. Cách làm : chọn ngày nắng đẹp, pha trà hút thuốc, trong lúc đợi kiểm tra mốc ( nên cắt bỏ lông vùng có mốc và lân cận). Bạn dùng nước ấm   lau sạch chân mốc, phun trà rửa kỹ. Xong bước đo bạn lau khô cho mốc( tốt nhất thả gà phơi nắng, uống hết ấm trà làm vài điếu). Cuoi cùng dùng kem nghệ xoa hết chỗ bị mốc và lân cận. Ước tính 3 hôm 2 lần là khỏi. Chuồng trại sạch sẽ thoáng mát nha.
Quay lên trên
dinhchanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/10/2012
Khu vực: mientrung
Điểm: 54
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dinhchanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/12/2013 lúc 10:10pm

Sao các cụ nuôi gà đá mà lại cu ki vậy ! Thôi thì chuyển sang nuôi gà công nghiệp cho rồi ! Bệnh thì mua mấy viên thuốc Thái cho uống vào là gối cao đầu ngủ ko sướng sao ! Tội gì chạy ngược chạy xuôi, suy nghĩ, nghiên cứu cho mệt óc.

Quay lên trên
vuaxauvuavau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1(5/12): Viết bài không dấu

Gia nhập: 16/09/2010
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuaxauvuavau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2014 lúc 9:27pm
tên thuốc uống cụa thái chữa mốc là gì vây bạn?
Quay lên trên
hoaptc1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2010
Khu vực: nghe an
Điểm: 2235
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoaptc1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2014 lúc 8:03pm
ngày nào cũng tắm rửa kỳ cọ thật kỹ cho nó với phơi nắng cho nó bới cát thì mốc sao nổi . bị nặng mà ăn vào chân lông thì mua thuốc uống hác lào của người là khỏi nà . thuốc mốc thái với nấm ngoài da mình mua về để trong hộp cả năm nay đã dùng đến nơi đâu .
01688001688 nhất lực nhì tài
Quay lên trên
bachsongdao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/09/2013
Khu vực: tây nguyên
Điểm: 134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bachsongdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2014 lúc 11:42pm
Chuyển gà lên mình chửa cho. Chưa tới 1 tuần gà sạch lác, đỏ như gấc :)
Quay lên trên
hạnh93 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/01/2014
Khu vực: Hưng yên
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hạnh93 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/01/2014 lúc 9:40pm
cục phèn chua là gì vậy bạn / mình ko rõ lắm
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2014 lúc 9:04pm
Ban đầu được viết bởi hạnh93 hạnh93 viết:

cục phèn chua là gì vậy bạn / mình ko rõ lắm
bạn ra chợ hỏi xem chỗ nào bán phèn chua chứ bạn hỏi thế mình cũng khó tả Big grin
Quay lên trên
ga123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/01/2013
Khu vực: taynguyen
Điểm: 173
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2014 lúc 8:44pm
Ban đầu được viết bởi vuaxauvuavau vuaxauvuavau viết:

tên thuốc uống cụa thái chữa mốc là gì vây bạn?

alber-t. tuýp 10g rửa sạch mốc bằng nước chè phơi khô rồi bôi thuốc này vào chỉ 2 lần là hết mốc.
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2010
Khu vực: Thanh Hoá
Điểm: 1772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/02/2014 lúc 4:36am
Mình toàn pha chế thuốc theo kiểu hổn hợp tây + ta nhưng rất hiệu nghiệm bôi 1 lần là khỏi nguyên liệu :
1. Thuốc trị mốc của thái màu xanh 1 lọ
2, Tê ta mắt 2 lọ
3 , Nhộng lao đỏ ( hay còn gọi là kháng sinh lao phổi của người 2 viên )
4, carem thuốc bôi ngoài da của người 1 lọ 
Tất cả 4 hổn hợp trộn lẫn , giả nhiễm , bôi 1 lần là khỏi thuốc thái cũng tốt nhưng có con khỏi có con không khỏi đã kiểm chứng ae dùng yên tâm 

http://s284.photobucket.com/user/qx_kute/media/upanhvndailyscom-acb_zps0212dbbd.jpg. - </a>
Quay lên trên
thang_chan_nhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: mong cai
Điểm: 787
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thang_chan_nhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/02/2014 lúc 6:15pm
Rất hăy
Quay lên trên
ccvipdonha Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/02/2013
Khu vực: thai nguyen
Điểm: 19
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ccvipdonha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/03/2014 lúc 6:33pm
Ban đầu được viết bởi HoangTrungHp HoangTrungHp viết:

GÀ CỦA MÌNH VỪA RỒI ĐI ĐÁ VỀ BỊ MỐC MÌNH ĐÃ DÙNG THỬ CÁCH NÀY VÀ THẤY KHỎI MỐC MUỐN CHIA SẺ CÙNG ANH EM THAM KHẢO NẾU CÓ GÌ KHÔNG PHẢI THÌ ĐỪNG GẠCH ĐÁ NHÉ 
     Con gà được nuôi ở chỗ ẩm thấp, thiếu ánh nắng dễ tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển. 
sau khi xoay xổ, vần tập hay đi đá độ về thường được chăm sóc qua loa và làm vệ sinh không kỹ càng dễ tạo cho con gà bị nấm da (mốc trắng) hay bị lác đồng tiền xuất hiện trên da vài ngày hay 1 tuần sau đó khi gà bắt đầu bóc tang. 

Phương thức phòng bệnh: 

- Sau khi làm nước cho gà sau trận đấu, gà cần được lau cho khô. Dùng rượu có nồng độ cồn cao (40 độ) phun khắp người gà và lấy khăn sạch lau khô. Sau đó phơi nắng cho gà khô hoặc lấy máy sấy tóc thổi cho bộ lông và con gà được khô đi. 
- Tránh rửa nước muối, nếu phải rửa cho gà bằng nước muối thì phải lau cho gà khô đi, sau đó phơi nắng cho khô hay dùng máy sấy tóc thổi cho con gà hoàn toàn khô lông và thân mình trước khi cho vào chuồng. 

Chế thuốc trị lác cho gà :

Thành phần;
+rượu trắng 40 độ trở lên - 1 lít
+ Quế vỏ 0,4kg
+ Củ nghệ vàng 0,25 kg
+ Củ giềng (loại để ăn thịt chó ý) 0,2kg Liều lượng cách dùng
+ 2 vỏ quả măng cụt
+1 cục phèn chua bằng đầu ngón tay cái
Ngâm 1 tháng rồi dùng chổi lông quét lên chỗ mốc 2 ngày làm 1 lần.Tốt nhất là làm vào buổi chiều tối trước khi gà đi ngủ.Sáng hôm sau lấy Rượu pha với nước ấm rửa lại cho gà rồi lau hoặc sấy khô.Đặc biệt không dùng khi gà gày yếu,không bôi vào những chỗ có nhiều cơ như đầu gối hoặc bên trong đùi gà do thuốc này rất nóng.

có khỏi hẳn ko bạn?
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/03/2014 lúc 7:15pm
mình có cách khác hay hơn. 3 ngày là khỏi + gà đỏ au :)
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/03/2014 lúc 9:42pm
bài thuốc của bạn mình dùng nhiều rồi có con khỏi con k khỏi mốc là do cơ thể gà yếu tự lên mốc hoặc do chuồng trại ăm ướt do ảnh hưởng của khí hậu làm con gà bị mốc có rất nhiều cách chưa mốc cho gà nhưng ă cgur yếu đung hàng thái là nhiều còn bài thuốc này nên dùng it thôi khoảng 3-5 ngày dùng 1 lần do nó làm khô da gà k tốt
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
gachaykieu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 15/01/2010
Khu vực: miền bắc
Điểm: 2224
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachaykieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/03/2014 lúc 2:50pm
vệ sinh bằng cồn .bôi thuôc abet thái là ok
Quay lên trên
thai ha son la Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1(11/2/2014) viết bài không dấu

Gia nhập: 21/01/2014
Khu vực: son la
Điểm: 721
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai ha son la Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/03/2014 lúc 3:19pm
Gà bị mốc mình chỉ rửa bằng nước chè đặc rồi bôi thuốc ketonazon 2 lần là ok
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2014 lúc 2:17pm
Gà bị mốc lác là thường xuyên vì mình phơi nắng nôi, chuồng thoáng mát, cát tắm quanh năm, nhưng mang đi đá về thể nào cũng bị mốc lác....

Thế nên qua các bài thuốc trên thấy nhiều bài viết này tổng hợp đc nhiều kinh nghiệm hay chữa bệnh cho gà.
Vác 1con đi đá mà nó cứ loang khoang mất hết cả tự tin....

Tóm lại có bệnh vái tứ phương và nguyên nhân chắc do nhiều nguồn gây bệnh...

Lên cao nào.....Lớn nụ cười
Quay lên trên
GaTvaT Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/12/2013
Khu vực: hn
Điểm: 576
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaTvaT Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2014 lúc 2:36pm
Chữa mốc rất đơn giản, ra tiệm thuốc tây kêu bán cho 1 vỉ thuốc loại viên nén ( loại giấy bạc), chữa bệnh lang ben của người, 
Gà bị mốc toàn thân thì dùng nước trà pha đặc ấm ấm tắm sạch các vết mốc của gà , mang ra phơi nắng cho khô , và cho uồng thuốc vào buổi sáng, mỗi lần 1 viên, dùng liên tục trong 3>4 ngày ( cho uống buổi sáng)
Lưu ý : trong thời gian dùng thuốc không được tắm cho gà. Quan sát  khi nào có hiện tượng các vết mốc bong ra từng mảng lớn thì lấy nước ấm tắm sạch, ngày nào cũng mang gà ra tắm bằng nước ấm ít nhất 1 lần / ngày là ok, thời gian điều trị gà  bị nặng là khoảng 1 tuần > 10 ngày.
Mình thấy dùng thuốc của người đạt hiêu quả tới 99%, gà không có dấu hiệu bị suy nhược hay bất cứ hiện tượng không mong muốn nào. 
Chúc Ae thành công và có những chiến kê khỏe mạnh!Big hug
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.