mái đẻ lứa so có nên cho ấp hay không ????

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thienduy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/03/2013
Khu vực: Phố Tàu Hủ
Tình trạng: Offline
Điểm: 132
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thienduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: mái đẻ lứa so có nên cho ấp hay không ????
    Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 9:15pm
Thân chào tất cả các anh em chú bác trên diễn đàn

Em có một vấn đề muốn nhờ các anh tư vấn là em có com mái tơ sắp đẻ nhưng em đang phân vân không biết có nên cho ấp hay không tại vì nghe mấy anh em bảo là ra con không mạnh, nhưng cũng có người bảo là không sao. Mong nhận được lời tư vấn hữu ích từ các bác có kinh nghiệm

cảm ơn vì đả đọc bài của mình
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 9:35pm
THÔI KHÔNG TIẾC RẺ GÌ LỨA ĐẦU ANH Ạ , CỨ LUỘC HẾT LÊN ^^ CHƠI LỨA SAU CHO YÊN TÂM ^^
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 9:47pm
bạn luộc mà ăn. cho gà ăn tốt thì 10 ngày su đẻ lứa 2 thì cho âps
Quay lên trên
thienduy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thienduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 9:49pm
Quay lên trên
thienduy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thienduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 9:51pm
thường thì cá chọi mình hay giữ lại lứa đầu tiên để chọn lại con mái giống, mình không biết là gà có vậy không nữa, mấy sư kê vào cho ý kiến hộ với
Quay lên trên
robin van percy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/04/2013
Khu vực: Bình Thuận
Điểm: 254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn robin van percy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 7:29am
Cứ nuôi BT bạn à, mình hồi giờ nuôi lứa đầu cho ấp luôn thấy con nó ra vẫn ăn độ BT ko có vấn đề gì cả. Quan điểm xưa cũ nói rằng gà lứa đấu thường yếu, gãy lông nhưng bây giờ không còn tính thực tế nữa...Cứ cho ăn uống đầy đủ thì nó cứ phát triển BT và chiến đấu tốt...
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 9:32am
Thực tế cho thấy trứng lưa so với lứa dạ nhỏ hơn khá nhiều, còn cho ấp hay không thì tuỳ mỗi người.
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
nguyenthanhkhanh91 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1:Viết bài không dấu

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhkhanh91 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 9:41am
tùy thôi bác ak nhiều gà lứa so cũng hay lắm bác thích ấp thì ấp hay k là tùy bác thôi k phải kiêng kị gì cả đâu
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 12:47pm
Tinh túy là ở lứa đầu đấy bạn ah .
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 7:40pm
Bạn cho ấp luôn lứa này là mùa thu còn nuôi đc. đợi lứa sau mùa Đông khó nuôi đấy bạn ah.
Quay lên trên
Chutieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/08/2012
Khu vực: Hà nội
Điểm: 61
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chutieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2013 lúc 5:57pm
Ban đầu được viết bởi Thang fighting cock Thang fighting cock viết:

Tinh túy là ở lứa đầu đấy bạn ah .
theo cá nhân em thì bác này nói chuẩn thế 
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2013 lúc 6:30pm
gà nào chẳng thế so hay dạ cái gì, toàn quan niệm mê tín linh tinh ko có cơ sở khoa học và thực tiến gì cả
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
nhatxac118 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/04/2013
Khu vực: Miền núi
Điểm: 1111
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhatxac118 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 11:31am
mì tôm hết bạn à, không cho ấp lứa đầu cho nó quen không lứa sau bỏ ấp đấy, ấp nuôi thịt
Quay lên trên
SANGNGUYEN Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: binh dinh
Điểm: 20
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SANGNGUYEN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2013 lúc 8:26pm
nen zu lai ban oi.dung nen cho ga de ma ko cho ap.co con Ga kho tinh ko ap.lua dau thanh thoai quen ko dan con duoc.khj do con cuc hon.cu de no ap bt.mai mot lon len da dc thi nuoi ko thi an thit co sao dau.ga so hay gay long chu co hay ra ga tai lam
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7245
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/12/2013 lúc 1:15pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

Thực tế cho thấy trứng lưa so với lứa dạ nhỏ hơn khá nhiều, còn cho ấp hay không thì tuỳ mỗi người.

Bác nhầm, to nhỏ còn tùy mùa và tùy chế độ dinh dưỡng.
Tuy nhiên chỉ trứng đầu tiên là nhỏ nhất bởi khi đó trứng còn non nằm trong ống đẻ cũng nhỏ nên nó k to đc thôi, chứ thông đến quả thứ 2 đã to đùng, chỉ có điều vài trứng đầu nó k được nhẵn tròn như các quả sau....
Ấp vô tư đi thích thì luộc chứ cũng k có chuyện bỏ ấp lứa sau....
Mái nào mà thế là mái dở bản năng kém nên thịt...........Big grin
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/12/2013 lúc 1:37pm
theo cá nhân mình nhé, bạn cứ cho ấp và nuôi bình thường.có điều chăm kỹ hơn chút, vì lứa so trứng thường nhỏ và sức đề kháng gà con thường yếu hơn gà đẻ lứa dạ..còn lông có giòn hay không còn tùy thuộc vào màu lông và chế độ dinh dưỡng.bạn nên chú ý là bỏ 1,2 quả đầu tiên của lứa so.(vì trứng rất bé).và để lại cho ấp hoảng 5 đến 7 trứng thôi và khi nở đừng nên tách mẹ sớm.cứ úm nhốt cả mẹ lẫn con.mình đã nuôi và thấy gà con lứa so chân đá và bến lối không ảnh hưởng gì cả..Lớn ôm
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2013 lúc 10:13am
lứa so thì ấp làm gì, để sau đi 
gà và đam mê
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2013 lúc 10:21am
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

theo cá nhân mình nhé, bạn cứ cho ấp và nuôi bình thường.có điều chăm kỹ hơn chút, vì lứa so trứng thường nhỏ và sức đề kháng gà con thường yếu hơn gà đẻ lứa dạ..còn lông có giòn hay không còn tùy thuộc vào màu lông và chế độ dinh dưỡng.bạn nên chú ý là bỏ 1,2 quả đầu tiên của lứa so.(vì trứng rất bé).và để lại cho ấp hoảng 5 đến 7 trứng thôi và khi nở đừng nên tách mẹ sớm.cứ úm nhốt cả mẹ lẫn con.mình đã nuôi và thấy gà con lứa so chân đá và bến lối không ảnh hưởng gì cả..Lớn ôm
Thumbs up
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2013 lúc 10:29am
lứa con so thường cho ra linh kê đấy nhé bạn...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7245
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/12/2013 lúc 2:00pm
Ban đầu được viết bởi Timgahay Timgahay viết:

lứa con so thường cho ra linh kê đấy nhé bạn...

Và có cả quái kê nữa bác à....hixxBig grinBig grinBig grin
Như con này đây:

http://s1048.photobucket.com/user/phamchinhnam/media/1chan1.jpg. -

http://s1048.photobucket.com/user/phamchinhnam/media/1chan2.jpg. -

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.422 giây.