mái đẻ lứa so có nên cho ấp hay không ????

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Tình trạng: Offline
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/02/2014 lúc 3:31am
Tốt nhất là bạn bỏ mấy quả đầu còn đâu vẫn cho ấp bình thường.Không sau này nó quen thói không chịu ấp là hơi mệt đấy
Quay lên trên
BMM_CV Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Ben xe
Điểm: 480
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BMM_CV Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2014 lúc 8:41am
Cái này tùy kn mỗi người và cũng tùy con gà, nhưng theo mình đa phần gà đẻ lứa đầu thì vẫn chưa phát triển hết khung xương, vẫn thiếu thịt lắm, nếu ấp thì gà ăn ít nên gầy .... do đó cũng ảnh hưởng đến khả năng phát triển của con gà.
Quay lên trên
hạnh93 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/01/2014
Khu vực: Hưng yên
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hạnh93 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2014 lúc 3:29pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi Timgahay Timgahay viết:

lứa con so thường cho ra linh kê đấy nhé bạn...

Và có cả quái kê nữa bác à....hixxBig grinBig grinBig grin
Như con này đây:

http://s1048.photobucket.com/user/phamchinhnam/media/1chan1.jpg. -

http://s1048.photobucket.com/user/phamchinhnam/media/1chan2.jpg. -

:))) thần kê chứ đâu phải quái kê/ trông chân đẹp phết

Quay lên trên
thientran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/12/2013
Khu vực: 084
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thientran Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2014 lúc 10:33am
Đúng đấy lứa so co linh kê, như con này, xám ngũ sắc

Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2014 lúc 12:41pm
gà mái lứa so không nên cho ấp, cho ấp là gà sau này ít to ra lắm.
nếu tiếc trứng thì cho gà khác ấp, hoặc đi ấp lò.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2014 lúc 12:43pm
Ban đầu được viết bởi thientran thientran viết:

ngũ sắc mà gọi là linh kê thì chỗ mình linh kê nhiều quá
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2014 lúc 8:07pm
theo mình nghĩ lứa so trứng thường bé hơn lứa sau vì ống dẫn trứng nó còn zin nên đường ống bé thì và túi trứng còn bé nên trứng bé . Cũng có anh hưởng tí chút đến độ phát triển của gà con . Nhưng nếu ta nuôi tốt thì gà con vẫn to khoẻ có khi sức khoẻ còn hơn cả gà llứa sau . SUy từ người mà ra ^ -^%
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2014 lúc 6:18am
quan trọng là con gà mái mẹ ấy. nó chưa phát triển hết mà cho ấp thì sau này nó k to ra được bao nhiêu đâu.
còn trứng thích thì cho con gà khác ấp, thích thì cho ấp lò, k nữa thì cho cháu nhỏ ăn.
p/s: trứng lứa so rất bổ.
Quay lên trên
ganoihy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/03/2014
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 96
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoihy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2014 lúc 11:58am
mình đã từng thử rồi thấy cũng không ổn, gà con có thể bị tật. Nếu mái trạng to thì có thẻ bỏ mấy trứng đầu và trứng cuối đi thì vẫn có thể cho ấp, tông dòng tốt thì vẫn có thể cho đá độ bình thường
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2014
Điểm: 488
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/06/2014 lúc 10:54am
Theo mình thì cho ấp bạn ạ gà mình lưas đầu ra con 1 bên xám 1 bên tía nhưng linh kê khó nuôi nên khi lông cánh nó ra rõ thì chết
Quay lên trên
Mồm Kêu Chân Chạy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/06/2014
Khu vực: Hoa Thanh Quế
Điểm: 12
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mồm Kêu Chân Chạy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/06/2014 lúc 10:58am
Ban đầu được viết bởi thientran thientran viết:

con này có mà dao kê trên thớt kê dưới chứ linh kê cái nỗi gì Laughing
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/06/2014 lúc 3:39pm
Mình cho gà khác ấp bình thường....
Để làm gì? Để mình kiểm nghiệm chất lượng con trống và con mái đúc sớm cho đỡ mất thời gian tuyển chọn, cái dạo mình đi tuyển gà, tủ lạnh toàn thịt gà chọi thôi, vợ sợ kêu ngày nào cũng ăn gà là gà ....kkk
... Mình phải động viên: gà này bổ lắm, bao người muốn ăn mà ra chợ có mua đc đâu........Big grin

Nói chung thích thì ấp không thì bỏ, xác định nuôi đúc là tốn kém và mất thời gian chờ đợi, còn đc cái gì: hy vọng, niềm vui và tính kiên trì....Gà con con cho ăn thêm hạt vừng, lạc tươi cực tốt cho đường tiêu hóa nhé...
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/06/2014 lúc 4:30pm
Kết quả mình đúc 3 con mái đẻ trứng so, bạn tham khảo nhé ! 
Trân trọng.
1. Dòng Tích trắng chân vuông :
  Mái nhánh 1 - Đàn này chỉ có 1 trống :

4 con dưới đây cùng một cha !
Mái nhánh 2 - Đàn này 10 con nhưng sống sót chỉ còn đúng 3 trống này:
1. Ô 1
2. Ô út :
3. Ô Nhì

- Dòng Bịp điên : Đàn này có 4 con ( 3 trống,1 mái. Trong đó 2 trống bị chồn bắt)
1. Tía Rừng - 2,8 kg

Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/06/2014 lúc 9:39am
em cũng khoe tý lứa so hehe

[/URL]
[/URL]

Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.