Khóa chủ đềĐôi lời gửi tới BQT

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 5>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
DocKe Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2013
Khu vực: Phú Thọ
Tình trạng: Offline
Điểm: 385
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Đôi lời gửi tới BQT
    Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 6:42pm
Có lẽ sau vụ này d.d sẽ có thay đổi rõ dệt.
Bác khoai nói: "các bạn hãy kiểm lại, tra xem mình đã làm đc gì cho diễn đàn..."
nhưng em xin hỏi b và các thành viên trong BQT 1 chút,
trước tiên, e xin hỏi mục đích adm tạo ra web này là gì? Và adm mong chờ điều gì ở Mem?
Mục đích có phải là tạo ra 1 sân chơi,1 điểm hay gọi nôm là 1 gja đình để adm và các thành viên khác tham gja, gjao lưu học hỏi, gjúp đỡ lẫn nhau?
Bên cạnh đó, việc mua/bán/trao đổi gà là 1 điều không thể thjếu cho mọi thành viên khj gja nhập d.d vì nếu chỉ vào để chào hỏi, hay xem 1 cái gj đó đơn thuần thì có rất nhjều nơi còn hay hơn đây nhiều.
E cũng đã là người sáng lập, là chủ k phải chỉ 1 forum
nhưng nếu quản lý bằng bài viết kiểu như thế này thì k hợp lý 1 tí nào hết.
Dù cấp có cao đến mấy mà tâm không sáng thì vẫn mãi chỉ là những thứ rác rưởi, làm bẩn những thứ khác, những ng khác thôi, nếu đã có đức thì dù 1 gjây cũng là người ngkĩa hjệp.
Bên cạnh đó, 1 mục đích ít adm dám nhắc đến nhưng cũng là 1 yếu tố không thể thjếu đối với 1 d.d đó là lượt truy cập, vì đó là nguồn thu đặc trưng nhất của adm.
Điều kiện tiên quyết để duy trì truy cập đó chính là sự thoải mái và tin tưởng vào BQT.
Vì thế, chẳng phải mỗi 1 lượt truy cập = + thêm 1 ít thu nhập sao?
Hay ngoài thu nhập, sự thoải mái, tinh thần tương thân tương ái và sự gjao lưu học hỏi gjữa các thành viên ra, adm còn mong chờ 1 điều gì khác quan trọng nữa thì em chịu.
Mặc dù biết có thể sau bài viết này nick DocKe sẽ vĩnh viễn k bao gjờ xuất hjện trên gadonvietnam.vn nữa nhưng e vẫn đưa ra quan điểm của riêng mình. Và e ngkĩ đây cũng là quan điểm của k chỉ 1 thành viên trong d.d

kính chúc d.d tồn tại lâu dài và ngày càng lớn mạnh.
Quay lên trên
tjnmotgiongga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2013
Khu vực: Nông Thôn
Điểm: 219
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 6:51pm
E cũng ngĩ giống a. Nếu lấy cấp bậc ra để vào mục bán thì những ng cấp bậc thấp như bọn sẽ ko đc mua bán và giao lưu nữa. 1000bài thì co thể mua bán vs co thể viết đc. Tóm lại ng cấp bậc thấp sẽ ko có tiếng nói ở mụ mua bán nữa. Hic
Quay lên trên
chandada Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2010
Khu vực: hanoi
Điểm: 418
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 6:55pm
cũng là ý kiến đóng góp thôi sao phải khóa nick.bạn yên tâm đi bác khoai tự biết cách sử lý sao cho phù hợp
Quay lên trên
nguyenvanluc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1:bán gà sai quy định

Gia nhập: 08/11/2012
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1047
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:01pm
ko khóa nick đâu bác cải sẽ biết cân nhắc mà . e cũng ko hiểu nhưng sẽ cố gắng lên thiếu niên
Quay lên trên
nguyenthengo Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần1 26/7/2015 bán gà sai quy định

Gia nhập: 17/07/2012
Khu vực: Sư Kê
Điểm: 1406
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:03pm
bác khoai là người hiểu biết,chắc chắn bác ý sẽ đưa ra những quyết định phù hợp.chắc bác ấy ko xóa ních bạn đâu.yên tâm,dù gì cũng là góp ý thôi mà

Nuôi Dòng quen---Ngại Va Chạm
Quay lên trên
sky1990 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc nhở lần 1 : bán gà sai quy định

Gia nhập: 24/08/2013
Khu vực: GB - Bắc Ninh
Điểm: 474
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:06pm
Phân cấp bậc để giảm thiểu lừa đảo. Mà cái bọn nhiều điểm thiếu niên cùng lừa đảo. nếu mà bác cả làm như vầy thì em xin góp ý thế này tót nhất là ngắt luôn mục mua bán đi cho nó đỡ mệt. Chứ bác làm như thế này em cũng ko thấy hợp lý lắm. vì ai đâu cũng có người tốt người xấu. Chứ bác muốn giảm thiểu mà mấy ông thanh liên lừa đảo gặp phải mấy ông tin người thì vẫn như vậy thôi bác ạ. Chẳng qua là bác làm như vậy sẽ giảm tải lượng bán thôi. Mà anh em đến với nhau trên này là giao lưu với nhau chứ chẳng quan trọng gì cả. Đây là ý kiến riêng của em. Có gì mong bác bỏ qua. chứ em và Docker mỗi anh em đi tầm 100km cũng chỉ để giao lưu. Em mong bác có những suy xét đúng đắnBig hug
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:11pm
đã là chợ mua bán thì có người này người kia, lừa đảo là đương nhiên (tuy ko phải nhiều, chỉ trên đầu ngón tay nhưng ảnh hưởng khá tiêu cực), đến ngoài đời còn ko tránh được thì trên diễn đàn ảo này cũng thế thôi.
Đã ra chợ mua bán thì chấp nhận có những kẻ lừa đảo, có thể cảnh báo với nhau thôi, phát hiện ra thì có thể khóa cả dải IP.
MỖI NGƯỜI TỰ LO CHO MÌNH KHỎI LỪA ĐẢO THÔI, DO MÌNH HẾT
---> CÁCH LÀM NÀY THẬT BUỒN CƯỜI, MUA VIỆC
gà và đam mê
Quay lên trên
nguyenvanluc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:15pm
Ban đầu được viết bởi ak_47 ak_47 viết:

đã là chợ mua bán thì có người này người kia, lừa đảo là đương nhiên (tuy ko phải nhiều, chỉ trên đầu ngón tay nhưng ảnh hưởng khá tiêu cực), đến ngoài đời còn ko tránh được thì trên diễn đàn ảo này cũng thế thôi.
Đã ra chợ mua bán thì chấp nhận có những kẻ lừa đảo, có thể cảnh báo với nhau thôi, phát hiện ra thì có thể khóa cả dải IP.
e thấy bác vào sau mà điểm kinh điển nhỉ. hình như bài nào bác cũng up. hì
Quay lên trên
sky1990 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:18pm

Em rất đồng ý với ý kiến của bác. Bác cả khoai đã tạo sân chơi cho anh em! Em tất thank you. Nhưng về việc phân biệt này thì có lẽ ko tốt tý nào. ( ngồi cùng mâm rượu không bao giờ phân biệt) :)Big hug
Quay lên trên
nguyenvanluc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:19pm
Ban đầu được viết bởi sky1990 sky1990 viết:

Em rất đồng ý với ý kiến của bác. Bác cả khoai đã tạo sân chơi cho anh em! Em tất thank you. Nhưng về việc phân biệt này thì có lẽ ko tốt tý nào. ( ngồi cùng mâm rượu không bao giờ phân biệt) :)Big hug
mâm cỗ có trên có dưới bác ơi. e ngồi trong mâm toàn phải rót rượuBig grin
Quay lên trên
kimbao04 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 582
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:23pm
ơ thế là em không xem được mục bán gà là saoSad
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Điểm: 5223
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:24pm
Ban đầu được viết bởi DocKe DocKe viết:

Bác khoai nói: "các bạn hãy kiểm lại, tra xem mình đã làm đc gì cho diễn đàn..."
trước tiên, e xin hỏi mục đích adm tạo ra web này là gì? Và adm mong chờ điều gì ở Mem?
Mục đích có phải là tạo ra 1 sân chơi,1 điểm hay gọi nôm là 1 gja đình để adm và các thành viên khác tham gja, gjao lưu học hỏi, gjúp đỡ lẫn nhau?
Bên cạnh đó, việc mua/bán/trao đổi gà là 1 điều không thể thjếu cho mọi thành viên khj gja nhập d.d vì nếu chỉ vào để chào hỏi, hay xem 1 cái gj đó đơn thuần thì có rất nhjều nơi còn hay hơn đây nhiều.
Dù cấp có cao đến mấy mà tâm không sáng thì vẫn mãi chỉ là những thứ rác rưởi, làm bẩn những thứ khác, những ng khác thôi, nếu đã có đức thì dù 1 gjây cũng là người ngkĩa hjệp.
Bên cạnh đó, 1 mục đích ít adm dám nhắc đến nhưng cũng là 1 yếu tố không thể thjếu đối với 1 d.d đó là lượt truy cập, vì đó là nguồn thu đặc trưng nhất của adm.
Điều kiện tiên quyết để duy trì truy cập đó chính là sự thoải mái và tin tưởng vào BQT.
Hay ngoài thu nhập, sự thoải mái, tinh thần tương thân tương ái và sự gjao lưu học hỏi gjữa các thành viên ra, adm còn mong chờ 1 điều gì khác quan trọng nữa thì em chịu.
Mặc dù biết có thể sau bài viết này nick DocKe sẽ vĩnh viễn k bao gjờ xuất hjện trên gadonvietnam.vn nữa nhưng e vẫn đưa ra quan điểm của riêng mình. Và e ngkĩ đây cũng là quan điểm của k chỉ 1 thành viên trong d.d

Chào bạn!
Trước tiên, xin cám ơn bạn vì những ý kiến bạn đưa ra cũng như cách bạn bày cho tôi kiếm tiền. Tuy nhiên, tôi lại phải một lần nữa xin nhắc bạn rằng chúng tôi không hề kiếm tiền từ cái bạn gọi là lượt truy cập. 
Bàn về mục tiêu hoạt động của Diễn đàn, tôi xin nói như sau:
Diễn đàn mở ra với mục đích tạo sân chơi cho các thành viên yêu mến gà đòn Việt Nam; thông qua đó, các thành viên có thể giao lưu, trao đổi để bổ sung kiến thức và kinh nghiệm liên quan đến việc gìn giữ và bảo tồn nguồn gen quý của gà đòn Việt Nam.
Cũng chính vì lẽ đó, BQT Diễn đàn đã mở thêm ra Chợ gà để các thành viên có thể mua bán/trao đổi các dòng gà cho nhau. Mục đích của chợ gà mở ra là để hỗ trợ mục tiêu phát triển của Diễn đàn. Tôi không cổ xúy cho việc buôn bán gà vô tội vạ và thấy rằng mình có trách nhiệm với cộng đồng chơi gà, đặc biệt là các thành viên mới biết đến gà hoặc không có điều kiện đúc gà.
Nếu ai đó có mục tiêu phát triển khác đi thì tôi không rõ nhưng chắc chắn không phải là mục tiêu của tôi.
Quay lại việc bạn góp ý: Tôi thấy rằng việc góp ý không có gì là sai trái, trừ khi những góp ý không mang tính xây dựng. Tôi hoan nghênh tất cả những ý kiến đóng góp của các bạn.
Đề cập đến lòng tin, tôi có thể nói với bạn rằng, không mấy người chơi gà được như tôi đâu. Tôi cũng không vì con gà mà đạp bằng mọi giá trị. Hãy thử hỏi 10 người xem tôi đáng tin hơn hay một thành viên nào đó đáng tin hơn.
Xin cám ơn!
CK
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:26pm
Ban đầu được viết bởi gachoi031 gachoi031 viết:

ơ thế là em không xem được mục bán gà là saoSad
vào xem thì vẫn ok nhưng từ THIẾU NIÊN mới được đăng bài và tham gia BÌNH LUẬN bạn ạ 
gà và đam mê
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Điểm: 5223
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:27pm

Việc mở ra Diễn đàn này đã là mua việc vào thân rồi, bạn nhé. Chúng tôi cám ơn vì bạn đã lo lắng cho sức khỏe của chúng tôi.
Quay lên trên
DocKe Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2013
Khu vực: Phú Thọ
Điểm: 385
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:27pm
Hế hế. B sky àh. 2 ae, b chạy 80km, e chạy 120km cơ mà b bảo mỗi người đi 100km.. E thiệt qúa. Hix.
À b xem lại mấy cu tũn e mang cho b xem, ở nhà em còn 3 đứa, hôm qua rảnh bắt xem thử, thấy có 1 đứa có 2 bình dầu đấy.
Quay lên trên
sky1990 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:28pm
Ban đầu được viết bởi nguyenvanluc nguyenvanluc viết:

Em có ông thầy đi uống với nhau em tranh rót nhưng thầy bảo: Uống rượu mà chỉ có một người rót thì mất cái hay của rượuLove struck. Và từ đó thế là... ( Đối vs anh em chiến hữu anh ak còn gia đình thì lại khác ) Tongue
Quay lên trên
nguyenvanluc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:32pm

Ban đầu được viết bởi nguyenvanluc nguyenvanluc viết:

Em có ông thầy đi uống với nhau em tranh rót nhưng thầy bảo: Uống rượu mà chỉ có một người rót thì mất cái hay của rượuLove struck. Và từ đó thế là... ( Đối vs anh em chiến hữu anh ak còn gia đình thì lại khác ) Tongue
thế ak thấy ý lành đó. =))) t toàn phải rót thôi chán . dc cái rót rượu toàn rót cho m ít mọi ng nhiều :3
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:32pm
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

Việc mở ra Diễn đàn này đã là mua việc vào thân rồi, bạn nhé. Chúng tôi cám ơn vì bạn đã lo lắng cho sức khỏe của chúng tôi.
vầng, có thể từ "mua việc" e nói hơi quá chút, nhưng mà e thấy là nên để tự do như trước, còn việc bị lừa hay lừa người đều do mình hết, TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN mà anh.
còn BQT thì chỉ ra tay xử lý ai lừa đảo có chứng cứ rõ ràng là được
suy nghĩ của cá nhân tóm lại như vậy anh ạ!Handshake
gà và đam mê
Quay lên trên
yeulinhke85 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2011
Khu vực: Long Biên,Hanoi
Điểm: 1450
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:33pm
BQT đưa ra những tiêu chí cũng là để tránh những rủi ro cho các thành viên khỏi bị lừa đảo. Bạn DocKe có thể góp ý nhưng ko nên chê trách kiểu như vậy. Tôi thấy bạn ko hiểu rõ về vấn đề lượt truy cập, chỉ khi trên web có nhiều quảng cáo và doanh thu từ quảng cáo thì người ta mới lấy tiêu chí lượt truy cập ra làm tiêu chí mời gọi quảng cáo.

Để duy trì 1 diễn đàn có lượng thành viên quá lớn như thế này là việc rất khó khăn. QBT đang tìm cách tốt nhất để tránh chuyện lừa đảo bán gà trên diễn đàn thôi.

Diễn đàn này hoàn toàn phi lợi nhuận, BQT cũng phải làm việc không công nhưng vẫn có một số thành viên chỉ biết trục lợi với gây rối thì cần xem xét lại. Mua bán gà ko có gì xấu nhưng lừa nhau để gây mất đoàn kết thì không có ai chấp nhận được trừ những kẻ tiểu nhân bẩn bụng.

Bạn DocKe hãy biết nhìn ở góc nhìn khách quan và rộng ra 1 chút thay vì thiển cận như vậy.
Quay lên trên
tendangnhap Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2013
Khu vực: ở đâu
Điểm: 344
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:33pm
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

Ban đầu được viết bởi DocKe DocKe viết:

Chào bạn!
Trước tiên, xin cám ơn bạn vì những ý kiến bạn đưa ra cũng như cách bạn bày cho tôi kiếm tiền. Tuy nhiên, tôi lại phải một lần nữa xin nhắc bạn rằng chúng tôi không hề kiếm tiền từ cái bạn gọi là lượt truy cập. 
Bàn về mục tiêu hoạt động của Diễn đàn, tôi xin nói như sau:
Diễn đàn mở ra với mục đích tạo sân chơi cho các thành viên yêu mến gà đòn Việt Nam; thông qua đó, các thành viên có thể giao lưu, trao đổi để bổ sung kiến thức và kinh nghiệm liên quan đến việc gìn giữ và bảo tồn nguồn gen quý của gà đòn Việt Nam.
Cũng chính vì lẽ đó, BQT Diễn đàn đã mở thêm ra Chợ gà để các thành viên có thể mua bán/trao đổi các dòng gà cho nhau. Mục đích của chợ gà mở ra là để hỗ trợ mục tiêu phát triển của Diễn đàn. Tôi không cổ xúy cho việc buôn bán gà vô tội vạ và thấy rằng mình có trách nhiệm với cộng đồng chơi gà, đặc biệt là các thành viên mới biết đến gà hoặc không có điều kiện đúc gà.
Nếu ai đó có mục tiêu phát triển khác đi thì tôi không rõ nhưng chắc chắn không phải là mục tiêu của tôi.
Quay lại việc bạn góp ý: Tôi thấy rằng việc góp ý không có gì là sai trái, trừ khi những góp ý không mang tính xây dựng. Tôi hoan nghênh tất cả những ý kiến đóng góp của các bạn.
Đề cập đến lòng tin, tôi có thể nói với bạn rằng, không mấy người chơi gà được như tôi đâu. Tôi cũng không vì con gà mà đạp bằng mọi giá trị. Hãy thử hỏi 10 người xem tôi đáng tin hơn hay một thành viên nào đó đáng tin hơn.
Xin cám ơn!
CK

trong việc này có lẽ bác cả cứng nhắc quá rất nhiều người có ý kiến em cũng thấy số lượng bài post không liên quan gì đến tư cách hay uy tín cả, em cũng xem pic góp ý của bạn có 2 chữ tầu thấy cũng khá hợp lý bác cả lên chăng suy nghĩ lại không thể phòng chống lừa đảo bằng cách hạn chế số lần giao dịch được, liệu hạn chế pic rao bán thì tỷ lệ lừa đảo có giảm đi không?
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 5>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.