Khóa chủ đềkén

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/03/2010
Khu vực: Đà Lạt
Tình trạng: Offline
Điểm: 3559
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: kén
    Ngày đăng: 17/12/2010 lúc 4:12am
có ai nuôi gà đã bao giờ trong quá trình nuôi gà bị kén mà không biết vì sao chưa, tức là con gà không bị sây sát gì cả, nhưng vẫn xuất hiện một cục khá to dưới lớp cơ của nó. mình mới bị một chú, rờ vào tưởng cơ cổ nó bị lệch tưởng hư con gà, quyết định mổ  xem thử thì cái kén rất to, chiều dài tới gần 5cm ngang 3cm, chân bám vào cơ rất khó lấy, rạch lớp da xong lại tưởng không phải kén, phải rạch cả lớp cơ mới moi được ra.hic, vẫn còn một cái nằm ở cuối góc cổ phía dưới dây chằng cổ, chưa mổ ở đây bao giờ, không biết ai đã mổ cái chỗ nhạy cảm này chưa, chia xẻ ít kinh nghiệm cho mình với cảm ơn mọi người
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2010 lúc 10:04am
Con gà nào vậy Thuyên ! Kén gì mà kinh dị vậy ! A thấy con này khó mà ổn ! Chữa nếu mà lành chắc nó cũng ôm nhom luôn ! Hy vọng trên diễn đàn này có Hoa Đà chuyện trị bệnh cho gà chỉ dẫn ! Goog luck !
Quay lên trên
Luong_langTanH69 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2010
Khu vực: THANH HOÁ
Điểm: 767
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2010 lúc 12:10pm
Gà bạn bị ké cổ,mình cũng bị mấy e,con tÍA MA của mình giống hệt gà bạn, nó ăn cái thứ 4 gặp con gà to cao hơn toàn pang vào cần cổ vai kiềng gà mình, song về mình chăm 3 tuần khoẻ lại như thường chưa vần lại chận nào thì bắn lông, được 2 tháng thì cổ bắt đầu to ra ,mình cũng nghĩ sao gà ko đá vần khảo mà lại ké cần,,< Nguyên nhân gà bị ké 1 là bị gà khác đánh đâm thới hoặc cựa 2 là bị đâm nhưng ko sâu cho nên ké chưa thành lớp nhầy mủ được, song mình về chăm thương gà cho ăn nhiều chất tanh và đạm cho nên bắt đầu lớp nhầy mủ nó bắt đầu tạo thành lớp mảng và dồn lại > đó chính là ké?
o0o_Dai_Gia_GaChoi_La_AnH_o0o
LuonG_Soi_LanG!Tanh_ThanhHoa'
Admin: Không được dùng avatar phản cảm.
lien_lac_0934505789
Quay lên trên
Luong_langTanH69 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2010
Khu vực: THANH HOÁ
Điểm: 767
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2010 lúc 12:39pm
Gà ké ở cổ & lườn là khó khỏi nhất ,nhưng ké cổ thường là ké lá  ,ké cổ bạn ko nên cho gà ăn đồ tanh như thịt bò ,lươn,thịt chó nữa vì có nhiều chất đạm gà sẽ lâu khỏi và có nhiều chất dịch ,ko nên vội ,cứ đợi cho lúc nào lớp mảng ké lá đó dồn lại thành cục cứng mình sờ vào bấm cục ké chạy đi chạy lại được thì mổ  mới lấy ra được hết ké và ko đụng vào các cơ cổ của gà,chước khi mổ  cho uống 1 ngày 4 viên kháng sinh Ammosilin 500mg để chống viêm, mổ ké bạn nên cầm dao lam sắc dạch 1 đường thẳng chỗ ké nặn hết ké ra, sau khi lấy được hết ké da bạn lấy cồn sát trùng rùi bơm vào lỗ ké đó thuốc mỡ bôi mắt Tetasikin rồi khâu lại nhưng đừng khâu kín miệng để hở 1 chút cho nước dịch chẩy hết ra,và tẩm bổ cho gà <mật ong chộn cơm nóng để sớm hồi phục nhanh> Đây là cách của mình đã chữa khỏi mấy e ,chúc các AE nếu gặp trường hợp ké cổ thì sẽ chữa khỏi??hihiEmbarrassed
o0o_Dai_Gia_GaChoi_La_AnH_o0o
LuonG_Soi_LanG!Tanh_ThanhHoa'
Admin: Không được dùng avatar phản cảm.
lien_lac_0934505789
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2010 lúc 9:57pm
Ban đầu được viết bởi Luong_langTanH69 Luong_langTanH69 viết:

Gà ké ở cổ & lườn là khó khỏi nhất ,nhưng ké cổ thường là ké lá  ,ké cổ bạn ko nên cho gà ăn đồ tanh như thịt bò ,lươn,thịt chó nữa vì có nhiều chất đạm gà sẽ lâu khỏi và có nhiều chất dịch ,ko nên vội ,cứ đợi cho lúc nào lớp mảng ké lá đó dồn lại thành cục cứng mình sờ vào bấm cục ké chạy đi chạy lại được thì mổ  mới lấy ra được hết ké và ko đụng vào các cơ cổ của gà,chước khi mổ  cho uống 1 ngày 4 viên kháng sinh Ammosilin 500mg để chống viêm, mổ ké bạn nên cầm dao lam sắc dạch 1 đường thẳng chỗ ké nặn hết ké ra, sau khi lấy được hết ké da bạn lấy cồn sát trùng rùi bơm vào lỗ ké đó thuốc mỡ bôi mắt Tetasikin rồi khâu lại nhưng đừng khâu kín miệng để hở 1 chút cho nước dịch chẩy hết ra,và tẩm bổ cho gà <mật ong chộn cơm nóng để sớm hồi phục nhanh> Đây là cách của mình đã chữa khỏi mấy e ,chúc các AE nếu gặp trường hợp ké cổ thì sẽ chữa khỏi??hihiEmbarrassed

rất cảm ơn anh, chỗ kén trên cổ đúng là lúc đá có bị thới đâm trầy, nó sưng khá to, sau thời gian rút lại cứng, em đã mổ xong rồi kén khá to, con gà đã khỏe, chỗ mỗ tình hình tốt, nhưng dưới góc cổ chỗ gân nối cổ và lưng thì hoàn toàn không vết thương và cũng xuất hiện tình trạng tương tự, em muốn hỏi xem anh có gặp như vậy chưa, kén kia thì em mổ được vài hôm rồi và tình trạng con gà khá tốt. ý em là anh đã từng mổ kén ở cái chỗ khó xử như vậy chưa, em mổ nhiều chú rồi nhưng chưa bao giờ mổ ngay cái chỗ gân cổ như vậy, rất ngại nến có gì lỡ tay chắc nó vào nồi sớm thì tội

Người sửa: tdthuyen - 17/12/2010 lúc 10:00pm
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2010 lúc 9:58pm
Ban đầu được viết bởi huynhtan1966 huynhtan1966 viết:

Con gà nào vậy Thuyên ! Kén gì mà kinh dị vậy ! A thấy con này khó mà ổn ! Chữa nếu mà lành chắc nó cũng ôm nhom luôn ! Hy vọng trên diễn đàn này có Hoa Đà chuyện trị bệnh cho gà chỉ dẫn ! Goog luck !

hic, trúng ngay con gà tamhoang của em anh tuấn ơi, buồn ghê cứ ngỡ nó bị ong chích nên cổ  xưng to vậy có ngờ đâu, em mổ xong nó tình trạng khá tốt rồi, có lẽ nó có duyên với em đó, hehehehe LOLLOL
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2010 lúc 6:06am
hic, up cái nào, ai đã từng mổ kén ở chỗ dây chằng cổ thì cho mình xin chút kinh nghiệm nhe
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2010 lúc 9:25am
Ban đầu được viết bởi tdthuyen tdthuyen viết:

hic, up cái nào, ai đã từng mổ kén ở chỗ dây chằng cổ thì cho mình xin chút kinh nghiệm nhe

up

Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2010 lúc 6:20am
hic, đợi lâu quá không thấy ai giúp cả, đành tự xử, cái kén khô có chân nằm trong cơ lớp mô mỡ bao ở ngoài khá dầy, cái quan trọng là không hiểu vì đâu xuất hiện mấy thứ này, ai đã có kinh nghiệm xin cho biết chút ý kiến để mọi người khi gặp dễ chữa trị
Quay lên trên
babyeu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/12/2010
Khu vực: Bình Phước
Điểm: 7
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2010 lúc 5:48am
Tiện đây ae cho hỏi kén ở dưới bàn chân ( chậu) thì chữa sao vậy ạ . 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 2.859 giây.