gà tai trắng???

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/08/2012
Khu vực: Thai Nguyen
Tình trạng: Offline
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà tai trắng???
    Ngày đăng: 30/07/2013 lúc 11:27pm
rất mong ae có nhiều nghiệm nuôi & chơi gà giải đáp hộ mình 1 chút thắc mắc về gà chọi có tai màu trắng, mình thấy 1 số ae thì nói là theo dòng, 1 số thì cho là bị lai và 1 số lại cho là đúng dòng gà nòi là tai phải trắng, nên mình cũng chẳng biết ntn là đúng, rất mong được lắng nghe để mình & nhưng ai đang còn thắc mắc như mình được mở mang thêm tầm hiểu biết, thank all.
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/07/2013 lúc 11:29pm
theo dòng gà bạn ạ.nhưng cũng có cả gà lai cũng thế.Laughing
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/07/2013 lúc 11:34pm
Ban đầu được viết bởi TíaĐấmDK TíaĐấmDK viết:

theo dòng gà bạn ạ.nhưng cũng có cả gà lai cũng thế.Laughing

thank b, con ae nào biết cho thêm ý kiến nhé.
Quay lên trên
chinh93q Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/05/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 67
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chinh93q Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:11am
Em được đọc trong 1 cuốn sách viết về gà nòi có nói: Nếu là nòi rặt thì hoàn toàn không có tai trắng, nếu có cho dù chỉ 1 tý thì cũng là lai. Không nuôi bọn lai vì khả năng lỳ lợm kém kể cả đòn lối hay, ko đứng nước sâu đc.
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Saigon
Điểm: 1581
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:13am

điều này mình cũng nghĩ qua nhưng chưa rõ, gà nhà mình đúc ra thỉnh thoảng vẫn có con tai trắng, trống mái cũng có. Gà mẹ thì không thấy tai trắng, nhưng gà cha thì khi bắt về đã cắt tai mất rồi, chẳng biết thế nào Sad

Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:18am
tùy con gà, nhưng lai nhiều hơn 
Quay lên trên
chinh93q Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chinh93q Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:18am
Là gà bố hoặc mẹ đã bị lai nhưng ít, đến đời con gen trội thì lại có. Kiểu như thằng chắt giống hệt cụ nội ngoại gì đấy. Big grin

Người sửa: chinh93q - 31/07/2013 lúc 8:19am
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 9:56am
THeo dòng thôi, nhưng cũng ít có tai trắng, thường là gà lai At wits end
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 12:22pm
hình như gà ta tai có trắng đau nhể?
Quay lên trên
tienanhit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1575
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tienanhit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 12:46pm
thường là theo dòng, gà chọi hay gà lai cũng đều có tai trắng hết.
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:00pm
có lẽ đây là vấn đề mà mình cảm thấy vẫn chưa giải quyết được thắc mắc của mình vì vẫn còn rất nhiều ý kiến khác nhau quá,
nhưng đây câu trả lời của b tienanhit có lẽ là câu trả lời mà mình nghĩ tương đối khách quan và chính xác

Ban đầu được viết bởi tienanhit tienanhit viết:

nhưng vẫn mong được các b phân tích dõ đc và tại sao? để làm dõ được vấn đề cho mình và nhưng người cùng thắc mắc như mình.
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:14pm
Ban đầu được viết bởi yingjun71 yingjun71 viết:

điều này mình cũng nghĩ qua nhưng chưa rõ, gà nhà mình đúc ra thỉnh thoảng vẫn có con tai trắng, trống mái cũng có. Gà mẹ thì không thấy tai trắng, nhưng gà cha thì khi bắt về đã cắt tai mất rồi, chẳng biết thế nào Sad

ý kiến bác này gần sát thực tế
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
chinh93q Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chinh93q Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:21pm
Ban đầu được viết bởi thailytn thailytn viết:

có lẽ đây là vấn đề mà mình cảm thấy vẫn chưa giải quyết được thắc mắc của mình vì vẫn còn rất nhiều ý kiến khác nhau quá,
nhưng đây câu trả lời của b tienanhit có lẽ là câu trả lời mà mình nghĩ tương đối khách quan và chính xác

Ban đầu được viết bởi tienanhit tienanhit viết:

nhưng vẫn mong được các b phân tích dõ đc và tại sao? để làm dõ được vấn đề cho mình và nhưng người cùng thắc mắc như mình.

Vậy là bác có câu trả lời rồi còn gì?
Tuy nhiên em có thể làm rõ vấn đề và phân tích đc với đk bác cấp Ôbama cho em để làm xét nghiệm và tìm tế bào gốc.
Quay lên trên
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/01/2013
Khu vực: Trại Giam
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phap0912 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2013 lúc 8:23pm
rất ít gặp, nhưng m cũng đồng quang điểm là gà lai gặp loại này rất nhiều,
Quay lên trên
tiachanvang0683 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 09/07/2012
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 6404
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiachanvang0683 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/08/2013 lúc 6:06pm
theo dòng giống thôi hoặc là đã lai lâu đời
Gò cao mặt khuyết mà thương
Thương chi gò lép nhãn to mà lồi http://upanh.com/view/?id=6rie2zdh2rr - </a>
Quay lên trên
chinh93q Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chinh93q Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/08/2013 lúc 8:47pm
Ban đầu được viết bởi tiachanvang0683 tiachanvang0683 viết:

theo dòng giống thôi hoặc là đã lai lâu đời

Lai lâu đời thì tự thành dòng giống bác nhỉ. Big grin
Quay lên trên
sky1990 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc nhở lần 1 : bán gà sai quy định

Gia nhập: 24/08/2013
Khu vực: GB - Bắc Ninh
Điểm: 474
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sky1990 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2013 lúc 7:36pm
Có cả dòng tai trắng bác ak. nhưng rất ít. Mà like thì mặt đần đần bác ak. nhìn biết ngay ý mà
Quay lên trên
nguyenthanhkhanh91 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1:Viết bài không dấu

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhkhanh91 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2013 lúc 7:54pm
gà tai trắng là lai gà rừng. Gà rừng tai thường trắng :))
Quay lên trên
xstd997 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/08/2013
Khu vực: Hà Đông
Điểm: 204
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xstd997 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2013 lúc 9:20pm
:D mình cũng chưa gặp loại gà chọi này
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2013 lúc 9:33pm
- Gà tai trắng có gì mà phải nghi ngờ đó là Gà lai?
1. tùy dòng (dòng gà thuần-Mái)
2. tùy giống ( Giống để đúc -Trống)
3. Ren di truyền còn lại từ các đời ...
4. cha mẹ sinh con ra vẫn có đứa thế này đứa thế kia, đôi khi có đứa lại giống người hàng xóm,....
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.