Khóa chủ đềXám phèn tơ !

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 6789>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Doohp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Hải Phòng
Tình trạng: Offline
Điểm: 1402
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:11am
Happygà đẹp tiềm năng
Quay lên trên
lvpbb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Thổi gà để bán

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1752
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:16am
Ban đầu được viết bởi GA_NOI_BINH_DINH GA_NOI_BINH_DINH viết:

Ban đầu được viết bởi Timgahay Timgahay viết:

Vậy cao nhân gadonbinhdinh thi có ở đây rồi.vậy ai là cao nhân để trị cao nhân đó...ếch ngồi đáy giếng nên coi trời bằng vung...cứ gây lên sóng gió trên này...vậy cho hỏi thăm những sư kê trên diễn đàn có bao nhiêu sư kê thấy đc những vảy tài tren con gà này??hay là chỉ thấy ngta nói thì nói theo cho vui...vì vậy các sư kê thật sự k bao jo xuất hiện hay chia sẻ kinh nghiệm trên dd,nếu tôi thật sự biết thì tôi cũng k thèm chia sẻ làm j cho mệt//.chỉ biết đá và muốn ăn tiền thôi...k cần biết thêm j hết
NGHE THẰNG EM NÓI CŨNG HAY ĐÓHappy
HIỆN TẠI MÌNH CÓ CON XÁM CHÂN VÀNG TRẠNG 2K9 THẰNG EM HAY KIMCUONGPLT,LVPBB CÓ GÀ THÌ MANG VÀO BÌNH ĐỊNH TẠI THỊ XÃ AN NHƠN BÌNH ĐỊNH MÌNH ĐÁ KHOÁN 300 TRIỆU RẤT MONG ANH EM MANG GÀ VÀO MÌNH SẴNG SÀNG TIẾP ĐÓN.SỐ DIỆN THOẠI MÌNH TRÊN AVATAR CÓ GÌ ANH EM GỌI CHO MÌNH KHI VÀO ĐỂ MÌNH ĐÓN VÀ THU XẾP CHỔ Ở CHO ANH EM Thumbs up!!!

Bác Hiệp đừng mở lời thách đấu ở trên này , cũng đừng vì cái tôi và đưa cái cá nhân của mình lên quá cao .
Đá khoán 300 triệu hay đá 3 Tỷ đi chăng nữa thì cũng chỉ là chuyện hoa và cỏ . Dù có là gà của chú 7 Quéo đi chăng nữa hay là gà của 1 cao nhân nào đó ở Bình định thì điều đó cũng ko nói lên đc điều gì , vì gà Bình Định ko phải là vô địch trên mảnh đất hình chữ S này .Bản thân tôi là người Bình Định chính gốc và anh cũng là người Bình định , tuy rằng anh ở đầu Bình Định , tôi ở cuối Bình Định nhưng tất cả đều cùng một cái nôi gà chọi mà ra . Chúng ta chỉ có quyền tự hào vì đc sinh ra và lớn lên ở miền Đất Võ , nổi tiếng về Võ cũng như về Gà chọi , nhưng điều đó ko có nghĩa chúng ta là vô địch hay chúng ta có quyền kiêu căng ngạo mạn rằng gà tôi thế này hay gà tôi thế khác . Đừng thách đố nhau bằng tiền , bằng việc đá hầm , đá bao to để thể hiện mình là đẳng cấp .
Chẳng có cái gì là đẳng cấp cả trong cái thú chơi gà chọi này này cả . Nay đc mai thua , hôm nay thu ngày mai lại nạp . Chơi thì cứ chơi mà học thì vẫn phải cứ học hỏi suốt đời .
Đôi khi hai con gà đẳng cấp chỉ thử tài lẫn nhau = 1 thùng bia chứ ko phải bằng vài trăm triệu bạc hay = vài tỷ .
Chúng ta có tiền , người khác cũng có tiền , chúng ta có gà, người khác cũng có gà . Biết bao nhiêu người ngã ngựa vì gà .Gà Bình Định đi xa đánh cũng nhiều đó , có thắng, có bại chứ ko phải là vô địch .
Tôi nói lên những điều cần nói và suy nghĩ của mình . Tôi ko ko dám lên tiếng dạy đời cho ai phải sống và hướng tới cái đạo chơi gà .
Vài điều xúc cảm để nói lên chính kiến của mình . Có thể anh sẽ cảm thấy thoải mái và tự hào khi đưa ra lời thách đố mà người khác ( trong đó có tôi ) ko nhận lời vì có thể " người ta sợ mình "...Hay anh có thể nghĩ rằng " tôi sợ gà của anh"..tôi sợ " tiền của anh"... tôi " sợ anh"....hay có thể tôi sợ " nhiều điều khác" nữa...vv
Ở đời đôi khi ngta hay đổi lấy 1 phút giây hân hoang ,hào nhoáng, khoái lạc nào đó nhưng ngta ko hiểu rằng rồi họ sẽ mất đi nhiều thứ khác còn quan trọng hơn .
Thân ái !

Người sửa: lvpbb - 07/07/2013 lúc 8:21am
Quay lên trên
lvpbb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Thổi gà để bán

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:23am
Ban đầu được viết bởi choicon choicon viết:

Bó tay, đúng là...đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm. Thừa nhận con mịa nó là mình lỡ lời đi có khi ae còn thông cảm. Càng cố càng thấy ... ngu.
Trên diễn đàn khi chúng ta tranh luận vè 1 vấn đề gì đó thì chúng ta nên tranh luận theo chiều hướng tích cực .
Đừng lăng mạ hay xúc phạm gì nhau nặng lời quá sẽ mất đi ý nghĩa và mất đi hòa khí đôi bên .
Đôi lúc những người chúng ta đang tranh luận đáng tuổi chú , tuổi anh . 
Nếu nói nặng lời nhau thì sẽ lỗi đạo .

Quay lên trên
lvpbb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Thổi gà để bán

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:25am

Càng ngu thì càng nguy hiểm.....các bạn nhỉ....   
Ko có ai ngu cũng ko có ai khôn , cũng chẳng có ai nguy hiểm. Chỉ là khác nhau về quan điểm và suy nghĩ .
Chúng ta nên tôn trọng lẫn nhau mặc dù quan điểm và suy nghĩ là khác nhau .
Hãy chấp nhận sự khác biệt của ng khác để thấy cuộc sống luôn phong phú hơn

Người sửa: lvpbb - 07/07/2013 lúc 8:26am
Quay lên trên
kimcuongplt Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2013
Khu vực: Miền Tây
Điểm: 4476
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:26am

Vậy cao nhân gadonbinhdinh thi có ở đây rồi.vậy ai là cao nhân để trị cao nhân đó...ếch ngồi đáy giếng nên coi trời bằng vung...cứ gây lên sóng gió trên này...vậy cho hỏi thăm những sư kê trên diễn đàn có bao nhiêu sư kê thấy đc những vảy tài tren con gà này??hay là chỉ thấy ngta nói thì nói theo cho vui...vì vậy các sư kê thật sự k bao jo xuất hiện hay chia sẻ kinh nghiệm trên dd,nếu tôi thật sự biết thì tôi cũng k thèm chia sẻ làm j cho mệt//.chỉ biết đá và muốn ăn tiền thôi...k cần biết thêm j hết
HIỆN TẠI MÌNH CÓ CON XÁM CHÂN VÀNG TRẠNG 2K9 THẰNG EM HAY KIMCUONGPLT,LVPBB CÓ GÀ THÌ MANG VÀO BÌNH ĐỊNH TẠI THỊ XÃ AN NHƠN BÌNH ĐỊNH MÌNH ĐÁ KHOÁN 300 TRIỆU RẤT MONG ANH EM MANG GÀ VÀO MÌNH SẴNG SÀNG TIẾP ĐÓN.SỐ DIỆN THOẠI MÌNH TRÊN AVATAR CÓ GÌ ANH EM GỌI CHO MÌNH KHI VÀO ĐỂ MÌNH ĐÓN VÀ THU XẾP CHỔ Ở CHO ANH EM Thumbs up!!!
MÌNH SẴNG SÀNG ĐÓN KHÁCH .

- Anh là cao nhân nhưng không đáng để cho MT nói chuyện.
   Thật thà-khiêm tốn là đức tính cần có tối thiểu của 1 con người. Anh lên diễn đàn khoe khoang anh là sư kê thứ thiệt, đẳng cấp chơi gà của dân Bình Định.....thì cũng tốt đó nhưng ngược lại anh được gì ngòai việc anh em tẩy chai anh. ? Khi không biết làm gì anh chuyển qua thách đấu. MT đá gà thua anh thì 1 trại gà bán lẽ thua 1 cao nhân là chuyện đơn giản. Một cao nhân như anh lỡ thua thì làm sao ?
   Anh là người lớn tuổi, chơi gà là cao nhân nhưng ít ra anh cũng phải để anh em diễn đàn nể nang trong cách ăn nói chứ. Anh coi như trên đời này chỉ có mình anh là hay nhất thì kệ anh. Anh có ngon thì thách đấu với những người như cakhoai hay lysaigon hay Mr Thu kìa. Dám không anh.

Quay lên trên
KinhKongVN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2013
Khu vực: Bắc Cực
Điểm: 1612
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:32am
Ban đầu được viết bởi lvpbb lvpbb viết:

Bác Hiệp đừng mở lời thách đấu ở trên này , cũng đừng vì cái tôi và đưa cái cá nhân của mình lên quá cao .
Đá khoán 300 triệu hay đá 3 Tỷ đi chăng nữa thì cũng chỉ là chuyện hoa và cỏ . Dù có là gà của chú 7 Quéo đi chăng nữa hay là gà của 1 cao nhân nào đó ở Bình định thì điều đó cũng ko nói lên đc điều gì , vì gà Bình Định ko phải là vô địch trên mảnh đất hình chữ S này .Bản thân tôi là người Bình Định chính gốc và anh cũng là người Bình định , tuy rằng anh ở đầu Bình Định , tôi ở cuối Bình Định nhưng tất cả đều cùng một cái nôi gà chọi mà ra . Chúng ta chỉ có quyền tự hào vì đc sinh ra và lớn lên ở miền Đất Võ , nổi tiếng về Võ cũng như về Gà chọi , nhưng điều đó ko có nghĩa chúng ta là vô địch hay chúng ta có quyền kiêu căng ngạo mạn rằng gà tôi thế này hay gà tôi thế khác . Đừng thách đố nhau bằng tiền , bằng việc đá hầm , đá bao to để thể hiện mình là đẳng cấp .
Chẳng có cái gì là đẳng cấp cả trong cái thú chơi gà chọi này này cả . Nay đc mai thua , hôm nay thu ngày mai lại nạp . Chơi thì cứ chơi mà học thì vẫn phải cứ học hỏi suốt đời .
Đôi khi hai con gà đẳng cấp chỉ thử tài lẫn nhau = 1 thùng bia chứ ko phải bằng vài trăm triệu bạc hay = vài tỷ .
Chúng ta có tiền , người khác cũng có tiền , chúng ta có gà, người khác cũng có gà . Biết bao nhiêu người ngã ngựa vì gà .Gà Bình Định đi xa đánh cũng nhiều đó , có thắng, có bại chứ ko phải là vô địch .
Tôi nói lên những điều cần nói và suy nghĩ của mình . Tôi ko ko dám lên tiếng dạy đời cho ai phải sống và hướng tới cái đạo chơi gà .
Vài điều xúc cảm để nói lên chính kiến của mình . Có thể anh sẽ cảm thấy thoải mái và tự hào khi đưa ra lời thách đố mà người khác ( trong đó có tôi ) ko nhận lời vì có thể " người ta sợ mình "...Hay anh có thể nghĩ rằng " tôi sợ gà của anh"..tôi sợ " tiền của anh"... tôi " sợ anh"....hay có thể tôi sợ " nhiều điều khác" nữa...vv
Ở đời đôi khi ngta hay đổi lấy 1 phút giây hân hoang ,hào nhoáng, khoái lạc nào đó nhưng ngta ko hiểu rằng rồi họ sẽ mất đi nhiều thứ khác còn quan trọng hơn .
Thân ái !
tuy duy và suy nghĩ của em cũng giống anh phong . tự cao sẽ giết chết  chính  bản thân mình 
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:43am
Ban đầu được viết bởi lvpbb lvpbb viết:

Thân ái !
lvpbb lời nói này mới đáng phải nể phục
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 8:54am
Ban đầu được viết bởi KinhKongVN KinhKongVN viết:

LỜI VÀNG Ý NGỌC ,THỰC SỰ ANH EM  TRÊN  DIỄN ĐÀN  CHẲNG AI DÁM NHẬN . BẠN NÊN MANG NHỮNG LỜI NÀY VỀ  NHÀ VÀ NÓI VỚI CHÍNH  HỌ NHỮNG NGƯỜI ĐÃ SINH RA NUÔI DƯỠNG VÀ GIÁO DỤC BẠN HỌ SẼ RẤT  VUI KHI NGHE ĐƯỢC  CÂU NÓI  NÀY ĐÓ . GIA ĐÌNH BẠN THẬT HẠNH PHÚC 
người ta nói người khac đâu nói bạn (kinhkongvn) vơ vào làm gìBig grin
Quay lên trên
hoaithu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 831
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 9:02am
quá nóng. chúc mừng chủ kê có con gà đẹp và topic cực nóng. em vô tội, các bác đừng chém em.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 9:12am
Ban đầu được viết bởi tiendunghd2012 tiendunghd2012 viết:

LỜI VÀNG Ý NGỌC ,THỰC SỰ ANH EM  TRÊN  DIỄN ĐÀN  CHẲNG AI DÁM NHẬN . BẠN NÊN MANG NHỮNG LỜI NÀY VỀ  NHÀ VÀ NÓI VỚI CHÍNH  HỌ NHỮNG NGƯỜI ĐÃ SINH RA NUÔI DƯỠNG VÀ GIÁO DỤC BẠN HỌ SẼ RẤT  VUI KHI NGHE ĐƯỢC  CÂU NÓI  NÀY ĐÓ . GIA ĐÌNH BẠN THẬT HẠNH PHÚC 
thôi kệ đi e à...kinhkong hay khỉ đột hay là con vật j cũng vậy thôi...chỉ nói thôi thì làm j đc ai đâu...tập tục gđ ngta là vậy mà...
Quay lên trên
MrThuHaiDuong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/12/2011
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 3216
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 9:16am

thôi kệ đi e à...kinhkong hay khỉ đột hay là con vật j cũng vậy thôi...chỉ nói thôi thì làm j đc ai đâu...tập tục gđ ngta là vậy mà...
bạn này ăn nói nghe hay nhỉ, tập tục gđ ngta là vậy mà vậy tập tục gia đình bạn như thế nào không lên nói lời cay đáng bạn ak, vì bạn đang ở lĩnh vực ảo mà thôi sợ gặp người ta rồi ko dám nói câu j thôiSurprise
MrThu:0963.204.999
Đi Cầy Lấy Điểm Chiến Tiếp
http://www.youtube.com/watch?v=St5vDkf4JA8
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 9:25am
Ban đầu được viết bởi MrThuHaiDuong MrThuHaiDuong viết:

bạn này ăn nói nghe hay nhỉ, <span style="line-height: 1.4;">tập tục gđ ngta là vậy mà vậy tập tục gia đình bạn như thế nào không lên nói lời cay đáng bạn ak, vì bạn đang ở lĩnh vực ảo mà thôi sợ gặp người ta rồi ko dám nói câu j thôiSurprise</span>
cái đó thì xem lại nhé bạn...
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 9:35am
1 địa điểm thích hợp và Trung Lập...ae mình có thể gặp để giao lưu với nhau 1 cách chính trực với nhau...các bạn nhé...nếu cảm thấy đc thì cho qua chuyện đi...k đc j hết đâu...tôi chỉ là ng trung lập,thấy sao thì nói vậy thôi.gạch đá làm j???đc j k hả bạn...gà ai hay thì có xã hội công nhận...chuyện nhỏ thôi mà...có thằng nào chơi mà làm giàu đc đâu...
Quay lên trên
samuen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/11/2012
Khu vực: Sài Gòn-Phú Yên
Điểm: 238
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 10:45am
Tẩy chay hết những ai thách đấu đầy tính ăn thua tiền bạc. Ai mà biết được tương lai " Có ngày mình sẽ té ngã trong lời lời nói của mình". Nếu mà thách đấu 1-2tr để chứng minh nhận xét của mình là đúng 100%, thì có cả vạn người nhận lời.

Người sửa: samuen - 10/07/2013 lúc 2:29pm
Quay lên trên
KinhKongVN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2013
Khu vực: Bắc Cực
Điểm: 1612
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 1:06pm

ĐÃ CÓ  HÀNG ĐỂ NHẬN LỜI THÁCH ĐẤU CỦA BẠN ĐÂY 
 ĐÂY LÀ ĐỐI  THỦ  CỦA BẠN  
  http://upanh.com/view/?id=3vp30jdjalh -
 VÀ ĐÂY LÀ TIỀN CỦA BẠN  . BẠN CỨ LẤY  HẾT KHÔNG CẦN PHẢI ĐẾM 
http://upanh.com/view/?id=fvpfej8j5ll -

Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 3:24pm
Chuyện chẳng có gì lớn lao cả ! Cay đắng nhau quá để làm gì , AE vào đây sinh hoạt cốt để học hỏi cũng như mua vui giãi tress trong thú lành mạnh này , khi không lại bất hòa nhau vì những chuyện không đâu vào đâu , mỗi người nhin nhau 1 tí là vui vẻ cả nhà thôi mà ! Mình hy vọng AE luôn sinh hoạt trên tình thần đoàn kết ! Thân ! Big grin 
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
kimcuongplt Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2013
Khu vực: Miền Tây
Điểm: 4476
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2013 lúc 3:37pm
Ban đầu được viết bởi huynhtan1966 huynhtan1966 viết:

Chuyện chẳng có gì lớn lao cả ! Cay đắng nhau quá để làm gì , AE vào đây sinh hoạt cốt để học hỏi cũng như mua vui giãi tress trong thú lành mạnh này , khi không lại bất hòa nhau vì những chuyện không đâu vào đâu , mỗi người nhin nhau 1 tí là vui vẻ cả nhà thôi mà ! Mình hy vọng AE luôn sinh hoạt trên tình thần đoàn kết ! Thân ! Big grin 

Kiss Kiss Kiss
Kiss
Quay lên trên
BG0289 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2013
Khu vực: Tứ Hải Giai Huynh Đệ
Điểm: 814
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 11:40am
"TRÊN ĐỜI NÀY CON ĐƯỜNG DÀI NHẤT LÀ CON ĐƯỜNG TỪ MIỆNG TỚI TAY"
Quay lên trên
goldhand Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2010
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 43
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2013 lúc 10:55pm
Chào cả nhà!
Lang thang trên Quán Phủ Địa bên diễn đàn ganoi.com thấy sức nóng bài này lan tỏa sang tận đấy,sau khi dành 30 phút đọc từ đầu trang cho tới cuối trang thì cá nhân mình có đôi lời nhận xét như sau:
Thứ 1 : Nhận xét về con gà Xám Phèn Tơ(nay viết tắt là XPT)
Mình không hiểu mọi người khen con gà này đẹp ở điểm nào???chứ cá nhân mình thấy con này có quá nhiều điểm xấu,mình xin chỉ ra:
- Tổng thể con gà : Gà chẳng liền lạc và không cân đối tẹo nào,đặc biệt cái cần cổ với cái mình gà(cái cần thì tỷ lệ giữa cái cần với cái mình gà không đạt so với tiêu chuẩn của một con gà gọi là đẹp).
- Cái cần con gà : cái cần này xương nhỏ đương nhiên kém chịu
- Cái mỏ gà : mỏ này nhanh nhưng yếu chịu,mà hàm mỏ quá nông
- Cái đầu mặt : cái mắt không thể hiện là một con gà có gan,hộp sọ gà thì nhỏ và hẹp bề ngang.Kết hợp yếu tố mắt và cái hộp sọ mình dám chắc con này là con gà kém gan.
- Cái đuôi,phao câu,ghim : quá xấu
  + Phao câu : nhìn bó đuôi này biết gà phao câu nhỏ,loại này tối kị
  + Ghim : Qua bó đuôi biết con này phao câu rộng
tổng hợp (phao câu+ghim) : con này đá nước khuya ko bền được
- Cái cặp chân : xấu
 Nếu xét tới chân vảy thì nhìn mình thấy con này chân vảy ko đạt,cụ thể :
  + Gối nát : loại này sao đứng khuya được và % gà lai là lớn
  + Chậu hơi dày
  + Hàng độ : nhìn kỹ sẽ thấy hàng độ bên trái không giống hàng độ bên phải(đây là điều tối kị trong việc chọn vảy vi),do ảnh chụp độ bên chân trái hơi lóa nên có thể nhìn kỹ độ chân trái còn bị chia độ.
  + Gốc cựa : yếu
Thứ 2 : Thân gửi tới các thành viên đang bức xúc với nhau vì con XPT này
 Ở đây tôi nói ngắn gọn đến 3 điều : đẳng cấp chơi gà,tự tin thái quá,thái độ của anh em diễn đàn với nhau
 - Xét về đẳng cấp : cái này thật khó nói nhưng tôi cũng mạo muội xin nói ra đôi lời của cá nhân
   + Đẳng cấp về sự hiểu biết về gà(bao gồm cả cách nuôi gà nòi) : tất cả ai vỗ ngực nói " tôi giỏi về gà hay tôi không biết về gà,...v..v..) thì người nghe cũng chỉ biết nghe,chứ thực hư chỉ người đó và những người hiểu rõ về người đó mới biết.Còn nếu người nào  thông qua con XPT này mà nói nhận xét con này quá đẹp,đá không thua thì có lẽ cái đẳng cấp của người đó cũng chỉ tới giới hạn như vậy thôi.Người nào hơn,người nào kém bạn ý cũng không nên tranh cãi làm gì
  + Đẳng cấp về tiền bạc : nhiều người chơi gà chỉ mang tính văn nghệ,nhiều người đó là cái nghiệp,còn số khác lại chơi cũng phải có tý tiền vào mới hấp dẫn,....còn nhiều kiểu chơi khác nữa.Tuy nhiên,không phải đẳng cấp về tiền bạc đã là phải đá to tiền vì nhiều người tiền đè chết người nhưng người ta cũng chỉ đá văn nghệ thôi vì đó là quan điểm và cách chơi của người ta,nhưng có những ông không có nhưng đi vay lãi ngày để đá cho bằng được hằng mong muốn thay đổi vận mệnh,hoặc ông nào đó gom khoảng 30 người trong đội được vài trăm sau đó rủ người khác đá cũng nói là ta đá vài trăm....nói chung nhiều tiền hay ít tiền qua đá gà cũng không biết được.Cho nên tôi không muốn ai lên đây rêu rao vấn đề thách đấu gà kèm tiền bao như vậy
 - Xét về sự " tự tin thái quá " : tự tin là tốt mọi người ai cũng nên phát huy nhưng tự tin thái quá lại làm cho mình ngu đi nhiều và điều đó có nhiều hậu quả thật đáng tiếc
 - Xét về :Thái độ của anh em diễn đàn với nhau
  Tôi chỉ muốn nói với mọi người một câu thường nghe : " muốn người khác tôn trọng mình thì mình hãy tôn trọng người khác trước đã".
  Trên diễn đàn thì mọi người nói sao thì chẳng được,nhưng đừng để mang cái thái độ đó ra ngoài đời thì nó chỉ thiệt vào thân thôi.Cái thái độ là rất quan trong trong cách ứng xử và tồn tại trước tập thể.Mong anh em hãy coi như diễn đàn là nơi giao lưu,học hỏi và không nên có thái độ khinh miệt,thiếu tôn trọng nhau bởi lẽ mình không hơn gì người ta đâu mà đã như vậy.
Trên đây là đôi lời nhận xét của cá nhân tôi,anh em nào thấy đúng hay sai cũng đừng ném đá nhé.Tôi ra đường không quen đội mũ bảo hiểm nên khổ tôi lắmBig grinBig grinBig grin
Chúc anh em "gadonvietnam.com" đoàn kết để diễn đàn "gadonvietnam.com" ngày càng lớn mạnh.
Thân!BeerHandshakeTalk to the hand

Người sửa: goldhand - 09/07/2013 lúc 11:08pm
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2013 lúc 12:30am
Ban đầu được viết bởi goldhand goldhand viết:

Chào cả nhà!
Lang thang trên Quán Phủ Địa bên diễn đàn ganoi.com thấy sức nóng bài này lan tỏa sang tận đấy,sau khi dành 30 phút đọc từ đầu trang cho tới cuối trang thì cá nhân mình có đôi lời nhận xét như sau:
Thứ 1 : Nhận xét về con gà Xám Phèn Tơ(nay viết tắt là XPT)
Mình không hiểu mọi người khen con gà này đẹp ở điểm nào???chứ cá nhân mình thấy con này có quá nhiều điểm xấu,mình xin chỉ ra:
- Tổng thể con gà : Gà chẳng liền lạc và không cân đối tẹo nào,đặc biệt cái cần cổ với cái mình gà(cái cần thì tỷ lệ giữa cái cần với cái mình gà không đạt so với tiêu chuẩn của một con gà gọi là đẹp).
- Cái cần con gà : cái cần này xương nhỏ đương nhiên kém chịu
- Cái mỏ gà : mỏ này nhanh nhưng yếu chịu,mà hàm mỏ quá nông
- Cái đầu mặt : cái mắt không thể hiện là một con gà có gan,hộp sọ gà thì nhỏ và hẹp bề ngang.Kết hợp yếu tố mắt và cái hộp sọ mình dám chắc con này là con gà kém gan.
- Cái đuôi,phao câu,ghim : quá xấu
  + Phao câu : nhìn bó đuôi này biết gà phao câu nhỏ,loại này tối kị
  + Ghim : Qua bó đuôi biết con này phao câu rộng
tổng hợp (phao câu+ghim) : con này đá nước khuya ko bền được
- Cái cặp chân : xấu
 Nếu xét tới chân vảy thì nhìn mình thấy con này chân vảy ko đạt,cụ thể :
  + Gối nát : loại này sao đứng khuya được và % gà lai là lớn
  + Chậu hơi dày
  + Hàng độ : nhìn kỹ sẽ thấy hàng độ bên trái không giống hàng độ bên phải(đây là điều tối kị trong việc chọn vảy vi),do ảnh chụp độ bên chân trái hơi lóa nên có thể nhìn kỹ độ chân trái còn bị chia độ.
  + Gốc cựa : yếu
Thứ 2 : Thân gửi tới các thành viên đang bức xúc với nhau vì con XPT này
 Ở đây tôi nói ngắn gọn đến 3 điều : đẳng cấp chơi gà,tự tin thái quá,thái độ của anh em diễn đàn với nhau
 - Xét về đẳng cấp : cái này thật khó nói nhưng tôi cũng mạo muội xin nói ra đôi lời của cá nhân
   + Đẳng cấp về sự hiểu biết về gà(bao gồm cả cách nuôi gà nòi) : tất cả ai vỗ ngực nói " tôi giỏi về gà hay tôi không biết về gà,...v..v..) thì người nghe cũng chỉ biết nghe,chứ thực hư chỉ người đó và những người hiểu rõ về người đó mới biết.Còn nếu người nào  thông qua con XPT này mà nói nhận xét con này quá đẹp,đá không thua thì có lẽ cái đẳng cấp của người đó cũng chỉ tới giới hạn như vậy thôi.Người nào hơn,người nào kém bạn ý cũng không nên tranh cãi làm gì
  + Đẳng cấp về tiền bạc : nhiều người chơi gà chỉ mang tính văn nghệ,nhiều người đó là cái nghiệp,còn số khác lại chơi cũng phải có tý tiền vào mới hấp dẫn,....còn nhiều kiểu chơi khác nữa.Tuy nhiên,không phải đẳng cấp về tiền bạc đã là phải đá to tiền vì nhiều người tiền đè chết người nhưng người ta cũng chỉ đá văn nghệ thôi vì đó là quan điểm và cách chơi của người ta,nhưng có những ông không có nhưng đi vay lãi ngày để đá cho bằng được hằng mong muốn thay đổi vận mệnh,hoặc ông nào đó gom khoảng 30 người trong đội được vài trăm sau đó rủ người khác đá cũng nói là ta đá vài trăm....nói chung nhiều tiền hay ít tiền qua đá gà cũng không biết được.Cho nên tôi không muốn ai lên đây rêu rao vấn đề thách đấu gà kèm tiền bao như vậy
 - Xét về sự " tự tin thái quá " : tự tin là tốt mọi người ai cũng nên phát huy nhưng tự tin thái quá lại làm cho mình ngu đi nhiều và điều đó có nhiều hậu quả thật đáng tiếc
 - Xét về :Thái độ của anh em diễn đàn với nhau
  Tôi chỉ muốn nói với mọi người một câu thường nghe : " muốn người khác tôn trọng mình thì mình hãy tôn trọng người khác trước đã".
  Trên diễn đàn thì mọi người nói sao thì chẳng được,nhưng đừng để mang cái thái độ đó ra ngoài đời thì nó chỉ thiệt vào thân thôi.Cái thái độ là rất quan trong trong cách ứng xử và tồn tại trước tập thể.Mong anh em hãy coi như diễn đàn là nơi giao lưu,học hỏi và không nên có thái độ khinh miệt,thiếu tôn trọng nhau bởi lẽ mình không hơn gì người ta đâu mà đã như vậy.
Trên đây là đôi lời nhận xét của cá nhân tôi,anh em nào thấy đúng hay sai cũng đừng ném đá nhé.Tôi ra đường không quen đội mũ bảo hiểm nên khổ tôi lắmBig grinBig grinBig grin
Chúc anh em "gadonvietnam.com" đoàn kết để diễn đàn "gadonvietnam.com" ngày càng lớn mạnh.
Thân!BeerHandshakeTalk to the hand
Tham gia diễn đàn bấy lâu nay mình mới thấy được chân dung của một sư kê thực thụ , bạn quá giỏi , bái phục ! Thumbs up
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 6789>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.