CÁCH THỨC NUÔI GÀ TRONG CHẾ ĐỘ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 45678 9>
Tác giả
 Xếp hạng: Đánh giá chủ đề: 2 Phiếu, Trung bình 3.00  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
kakaka Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 263
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kakaka Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/12/2013 lúc 12:55pm
Ban đầu được viết bởi Tuan saker Tuan saker viết:

Ban đầu được viết bởi minhphuong minhphuong viết:

Ban đầu được viết bởi Tuan saker Tuan saker viết:

Mà đây là chế độ cho nguuwif có tgian ở nhà còn người đi làm cả ngày thì kô ổn lắm anh ạ
có cách hết ít thời gian hơn,nhưng để ae góp ý cách này đã.Big grinBig grinBig grinSmugSmugSmug

Vậy hôm nào tư vấn riêng cho e cai vụ chăm gà mà ko co thời gian nha
đã tư vấn
Thì tư vẫn cho tất cả mọi người. Bạn là gì mà tư vấn riêng cho bạn
Quay lên trên
kakaka Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 263
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kakaka Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/12/2013 lúc 12:56pm
Cho e hỏi thế trước khi vào chế độ thì nuôi tnao hả bác
Quay lên trên
ga tu mi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2010
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1947
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga tu mi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/12/2013 lúc 7:10pm
có kinh nghiệm cáp gà không chia sẽ luôn đi a Phương?hi
Big hugBig hugBig hug
Cung Cấp Thuốc Gà Thái Lan.
ĐC: Phú Hữu - Hòa Thịnh - Tây Hòa - Phú Yên.
LH: 0906568486. 0914042007

Quay lên trên
omatcoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/01/2014
Khu vực: bacgiang
Điểm: 122
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn omatcoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2014 lúc 7:11pm
sao gà mình hay bị nóng chân thế nhỉ ?
Quay lên trên
Ganoitamthu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/01/2014
Khu vực: hà tĩnh
Điểm: 1595
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ganoitamthu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2014 lúc 7:21am
Hay
Quay lên trên
tialuachanxanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/01/2014
Khu vực: gia lâm hà nội
Điểm: 109
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tialuachanxanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2014 lúc 8:52pm
Ban đầu được viết bởi nhatnguyet nhatnguyet viết:

Ban đầu được viết bởi gieochieugattoi gieochieugattoi viết:

mình có đọc bài bày đâu đấy ae vào tham khảo nhé
còn đây là cách phục hồi gà sau khi vần sâu hoặc đi chiến về ( mod cũng treo lâu lâu tí nhaz ) Big smile
  gà đi đá về chia làm 2 loại : ăn nhàn nhã( ko đau đớn j` 1 mình 1 gol ) & đau nhừ tử ( gà bị đòn đau , bồng lên , xuống hay khuya hồ ). ở TH 1 : loại này đơn giản , đá xong về có thể vào nghệ ngay cho nghệ ăn vào vết thương làm tan đòn & nhanh bong vảy, hôm sau lấy tượu trắng ra bớt nghệ , hôm sao nữa lấy nước ấm lau nhẹ xả hết nghệ ra cho con gà đỡ ngót. hôm đầu đi đá về có thể ko cho ăn hoặc ăn vài mồi cơm cùng vài viên B1 cẩn thận đá cho viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, hôm sau ăn uống mồi , thóc bình thường cho mau hồi sức, 1 tuần sau gà bình phục hẳn nuôi theo chế độ bthg như gà chiến đợi bắn chân ra chọi. TH2 : gà về rất đau có thể ko ăn đc, sau khi đá về chịu kh1o ngâm chân, sau đó thấm khô quét rượu đòn, vệ sinh sạch sẽ gà,bôi teta mỡ vào mắt ( chống dính mắt), cho uống 1 viên kháng sinh 250 của nội + 2 viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, cách 1 tiếng rưỡi bơm cho 1 xi lanh nước ( hòa olezon chống mất nước thì càng tốt ) để ý theo dõi con gà. ngày hôm sau tùy mức độ nặng nhẹ mà ta nhét cơm hoặc cơm trộn thóc nhét cho ăn, cho ăn ít 1 + B1 để gà có thể tiêu đc, quan trọng vẫn phải bơm đủ nước cho gà , ngâm chân , quét rượu ( chánh tình trạng gà mỏi quá hay bị cúm chân ) , có thể cho ăn thêm 1 vài quả nho, nếu vẫn phù nề cho cho uống tiếp 1 kháng sinh + 1 viên chống phù nề ( dùng tối đa 4 hôm liền ). sau vài hôm gà khỏe dần có thể tự ăn hay vẫn phải nhét thì cho ăn cơm trộn thóc hoặc thóc ngâm , trần qua nước sôi cho dễ tiêu, cho ăn thêm hoa quả , mồi , thuốc bổ cho gà nhanh bình phục ( 3B, philatop, viên đạm ). vài hôm khi gà đã bình phục & nhanh nhẹn trở lại mới vào cho lớp nghệ cho kích thích bong vảy , tan đòn & mau đỏ ( vào mỏng thôi & phải ra ngay) , sau đó nuôi bình thường như gà chiến.
 lưu ý : gà đi đá về nếu bị phồng , dập phải trích ra, vệ sinh sạch sẽ, nếu bị trương cổ phải trích ra nhét 1 đoạn ống hút nhỏ vào cho thoát nước mô để qua đêm hôm sau bỏ ra. gà đi đá về đau hay ko trong 3 ngày đầu tiên ko nên om nóng hay day xoa 9 gà rất dễ bị kén hoặc kén luồng) , chỉ khai gà bình phục mới om mà thôi. gà đi đá về mua đông phải nuôi kín gió , thắp bóng điện ủ cho đủ ấm, nếu cẩn thận phải cách ly gà khỏe ( nhất là trường hợp gà đi đá về bị đau đòn ). thời gian phục hồi thì mồi cho ăn tốt nhất là thịt bò trần , lươn nướng , hoa quả thì : nho , cà chua sẽ dễ tiêu & hấp thụ tốt hơn lại giàu chất , gà nhanh tỉnh & xung trở lại. chú ý là gà chỉ cho ăn mồi khi đủ khỏe , nahnh nhẹn để có thể hấp thụ đc vì mồi khó tiêu , nhei62u con cho ăn sớm ko tiêu đc , đi ỉa , chướng diều là die.
 vài điều góp ý vớ vẩn , ai dùng đc chỗ nào thì dùng Big smile
bài nay cũng bình thuong

bài này của thu_hung_linh_ke nè, bài này cũng rất ý nghĩa

cho hỏi ngu chút các bác.
rượu đòn là rượu j vậy.mà viên chống pù nề mua ở hiệu thuốc tây ak.

Quay lên trên
quangninh88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/01/2014
Khu vực: phia bac
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangninh88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2014 lúc 9:25pm
 các a giúp e mới, con gà em mới mua lúc về mấy ngày đầu còn rất khỏe nhưng sau ko hiểu sao mào thâm lại người thấy tím dần đi. em lên mạng tìm thì thấy 1 bài trong gà đòn viết về điều này! có thể do trời lạnh em không làm đủ ấm được cho nó lên bị như vậy! bác nào có kinh nghiệm gì giúp em mới! và chia sẻ cho em luôn cách phục hồi chức năng cho 1 chú gà bị ốm ntn mới! 
Crying mong nhận được tin từ các bác sớm nhất!
Quay lên trên
luckystar031984 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/04/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 501
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn luckystar031984 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/02/2014 lúc 10:47pm
hay quá cảm ơn a e diễn đàn đã chia sẻ
Quay lên trên
hạnh93 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/01/2014
Khu vực: Hưng yên
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hạnh93 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/02/2014 lúc 10:00am
hay quá bác à / đọc xong lại nản / làm gì có thời gian mà chăm đc như bác
Quay lên trên
nh0cvu0ng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Lam Dong
Điểm: 11
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nh0cvu0ng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/02/2014 lúc 7:00pm
Có bài thuốc om gà khi vừa vần về hok mấy sư kê 
Quay lên trên
Duyhaukt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Haiphong
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Duyhaukt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2014 lúc 9:26pm
A gui ch ae ko co nhieu thoi gian cham soc ga nhanh nhe
Quay lên trên
gachiennghixuan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/04/2014
Khu vực: ha tinh
Điểm: 1209
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachiennghixuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 4:31pm
bài viết thật bổ ích cho những ai mới tập chơi gà nòi.thanks
Quay lên trên
manhthang8893 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2014
Khu vực: mien bac
Điểm: 23
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhthang8893 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 11:36pm
Đi hơi 90' + 150' có cho nghỉ theo hồ ko ah

Quay lên trên
phuongem Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/04/2014
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 76
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phuongem Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2014 lúc 1:09am
A cho e hỏi ngưng thứ chè xả nghệ... Đò trườn đấy là đun hết lên hả a
Quay lên trên
son la88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/04/2014
Khu vực: son la
Điểm: 24
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn son la88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2014 lúc 2:12pm
Hay qua kinh nghiem quy bau
Quay lên trên
cáochạykêu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: mien bac
Điểm: 1177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cáochạykêu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2014 lúc 1:34pm
ngắn gọn nhưng bổ ích
Quay lên trên
độc hành Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2013
Khu vực: phú hòa-phú yên
Điểm: 1134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn độc hành Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/05/2014 lúc 10:49am
từ "bắn chân" có nghĩa là sao hả anh? có phải là cho nó xổ thử lần cuối rồi ra chiến k vậyBig grin
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/05/2014 lúc 12:39am
hay hữu dụng cho những ae mê gà chọi
Quay lên trên
yeuga009 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: 3 miền
Điểm: 191
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yeuga009 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/05/2014 lúc 3:19pm
Bác cho e hỏi cái đi hơi một luc 90f luôn ạ hay chia hồ rồi tăng dần vậy e mới choi chưa hiểu
Quay lên trên
yeuga009 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: 3 miền
Điểm: 191
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yeuga009 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/05/2014 lúc 3:22pm
Bác cho e hỏi cái đi hơi một luc 90f luôn ạ hay chia hồ rồi tăng dần vậy e mới choi chưa hiểu
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 45678 9>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.