CÁCH THỨC NUÔI GÀ TRONG CHẾ ĐỘ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 9>
Tác giả
 Xếp hạng: Đánh giá chủ đề: 2 Phiếu, Trung bình 3.00  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tronglong2011 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: soc son ha noi
Tình trạng: Offline
Điểm: 100
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tronglong2011 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/06/2013 lúc 1:18am
anh cho hỏi em có con 11t rồi nhưng mới chỉ vân đc có 3 trận toàn bị nhỡ kỳ . vì nó ko chịu đánh thì phải làm sao . có hôm mang đi vân con gà tơ = trạng thì ko đánh lại cứ em hơn trạng mới đánh .về mặc dù bình thường nhựng lại ko giám đánh với con nào. ( chân nó rất hay đánh với con nào thì gẫy con đấy ) các ae của nó có con ăn 2* rồi mà nó cứ thế này có bực ko .
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2012
Khu vực: đăk nông
Điểm: 6926
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/06/2013 lúc 7:36pm
Ban đầu được viết bởi tronglong2011 tronglong2011 viết:

anh cho hỏi em có con 11t rồi nhưng mới chỉ vân đc có 3 trận toàn bị nhỡ kỳ . vì nó ko chịu đánh thì phải làm sao . có hôm mang đi vân con gà tơ = trạng thì ko đánh lại cứ em hơn trạng mới đánh .về mặc dù bình thường nhựng lại ko giám đánh với con nào. ( chân nó rất hay đánh với con nào thì gẫy con đấy ) các ae của nó có con ăn 2* rồi mà nó cứ thế này có bực ko .
cám ơn bạn đã chia sẻ.
trong trường hợp của bạn thì minhphuong cũng đã gặp rồi.
thứ nhất:bạn vần gà quá sớm,gà còn non nên đánh về nhà gà yếu bạn nhotts gần gà khỏe,nên bị ép gà không dám cự lại
thứ 2:bạn nuôi nhiều gà chiến nên gà tơ bị épBig grin
thứ 3:bạn ép gà quá,khi gà của bạn chưa chịu đá mà bạn cứ ép nó,thành ra nó bị hoảng"lưng mật" sợ sẵn trong người
và 1 số nguyên nhân khác
cách phục hồi:
bạn cách lý con gà của bạn xa nhưng con gà khác mà bạn đang nuôi khoảng 1 tháng"hoặc khi gà thật sự căng"cho nhảy lại với con gà mà nó chịu đá,sau khoảng 5 phút gà hăng lên bạn đư con gà mà lúc nó sợ vào cho nó đá.lần này bạn có thể bịt mỏ con gà kia cho nó đá chừng 10 phút.khi nó căng bạn nhốt 2 con gàn nhau,nhìn thái độ nó sung mãn cương lại con kia là bạn thành công.còn tháy nó chưa không căng lắm thì bạn nên nhốt xa ra.thường thì khi gà đã nhảy chân 1 đến 2 lần thì đưa con nào vào nó cũng cự lại hết.trừ gà già trong nhà nó bị ép từ nhỏ.cũng có con nó cự lại nhưng cũng có con thì phải thật căng nó mới dám cự.còn những con khong thể phục hồi thì bạn tìm cách"cắt tiết nhổ lông,xào lăn hoặc giả cày"là nhanh nhất.hihihihhi
chúc bạn có nhiều gà hayBig grinBig grinBig grin
thái bình là quê hương tôi
daknong là nơi tôi sống
:01647777177
https://www.facebook.com/phuong.dominh.165
http://www.youtube.com/watch?v=4XJWz1f75oY&list=UU3V1u58pc5hBnlnRhrEqlgg&feature=c4-overview
Quay lên trên
carome Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện
Nhắc nhở bán gà lần 1

Gia nhập: 31/07/2012
Khu vực: Đắk Nông
Điểm: 3030
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn carome Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/06/2013 lúc 9:16am
Xin hỏi các sư kê là sáng 7h ngủ dậy đi làm chiều 5h30 về đi nhậu thì thời gian chăm gà ntn và chăm ra sao để con gà có thể ra trận.Biểu tượng biểu cảm
Mr_Dũng: 0982200086
Quay lên trên
Tuan saker Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2010
Khu vực: thái bình
Điểm: 736
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuan saker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/06/2013 lúc 5:49pm
Ban đầu được viết bởi carome carome viết:

Xin hỏi các sư kê là sáng 7h ngủ dậy đi làm chiều 5h30 về đi nhậu thì thời gian chăm gà ntn và chăm ra sao để con gà có thể ra trận.Biểu tượng biểu cảm

Cái này cần thiết phải chịu khó hơn bt rồi bạn ạ
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 12:56pm
cám ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của kaka rất nhiều.
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 2:13pm
Topic qua hay. Thanks !
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 8:35pm

có cách chăm e à.gà vào chế độ cũng khoảng 2.6kg trở lên tùy theo thể trạng con gà.
cách gọn gàng nhất là"5h30 tối thay vì đi nhậu thì e rủ mấy ae về.nói vợ chuẩn bị gia vị ướp gà"om  gà" củ xả,ơt,lá chanh,và 1 số phụ gia khác.."nhớ phải có rượu để rửa nhé.gà tầm 2.8kg là có thể vần được 5 đến 8 thằng bạn.nếu không đủ bạn vần thì alo cho a lên a vần phụ.Rolling on the floor
daknong là nơi tôi sống
http://www.youtube.com/watch?v=4XJWz1f75oY&list=UU3V1u58pc5hBnlnRhrEqlgg&feature=c4-overview
Quay lên trên
carome Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện
Nhắc nhở bán gà lần 1

Gia nhập: 31/07/2012
Khu vực: Đắk Nông
Điểm: 3030
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn carome Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 9:55pm
Ban đầu được viết bởi minhphuong minhphuong viết:

có cách chăm e à.gà vào chế độ cũng khoảng 2.6kg trở lên tùy theo thể trạng con gà.
cách gọn gàng nhất là"5h30 tối thay vì đi nhậu thì e rủ mấy ae về.nói vợ chuẩn bị gia vị ướp gà"om  gà" củ xả,ơt,lá chanh,và 1 số phụ gia khác.."nhớ phải có rượu để rửa nhé.gà tầm 2.8kg là có thể vần được 5 đến 8 thằng bạn.nếu không đủ bạn vần thì alo cho a lên a vần phụ.Rolling on the floor
Bỗng dưng thấy thèm Big grin
Mr_Dũng: 0982200086
Quay lên trên
vungnuiphiabac Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: Hà Giang
Điểm: 952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vungnuiphiabac Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/06/2013 lúc 10:29am
thanks minhphuong va ga don ! rat bo ich cho nhung nguoi con bo ngo nhu minh . thanks ALL
Quay lên trên
Tuan saker Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2010
Khu vực: thái bình
Điểm: 736
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuan saker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2013 lúc 6:32pm
Anh phương đâu vào làm tiếp công việc của mình đi chứ
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2013 lúc 5:55pm
Ban đầu được viết bởi Tuan saker Tuan saker viết:

Anh phương đâu vào làm tiếp công việc của mình đi chứ
a thấy phần của bạn gadon cũng khá đày đủ rồi.ae có thể tham khảo thêm phần đó.ai có thắc mắc gì có thể mật thư cho mình nếu trong khả năng mình sẽ chia sẻ với ae.Big grinBig grinBig grin
daknong là nơi tôi sống
Quay lên trên
trantrungdung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/05/2013
Khu vực: hanoi
Điểm: 239
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trantrungdung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 12:01pm
Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

mình có đọc bài bày đâu đấy ae vào tham khảo nhé
còn đây là cách phục hồi gà sau khi vần sâu hoặc đi chiến về ( mod cũng treo lâu lâu tí nhaz ) Big smile
  gà đi đá về chia làm 2 loại : ăn nhàn nhã( ko đau đớn j` 1 mình 1 gol ) & đau nhừ tử ( gà bị đòn đau , bồng lên , xuống hay khuya hồ ). ở TH 1 : loại này đơn giản , đá xong về có thể vào nghệ ngay cho nghệ ăn vào vết thương làm tan đòn & nhanh bong vảy, hôm sau lấy tượu trắng ra bớt nghệ , hôm sao nữa lấy nước ấm lau nhẹ xả hết nghệ ra cho con gà đỡ ngót. hôm đầu đi đá về có thể ko cho ăn hoặc ăn vài mồi cơm cùng vài viên B1 cẩn thận đá cho viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, hôm sau ăn uống mồi , thóc bình thường cho mau hồi sức, 1 tuần sau gà bình phục hẳn nuôi theo chế độ bthg như gà chiến đợi bắn chân ra chọi. TH2 : gà về rất đau có thể ko ăn đc, sau khi đá về chịu kh1o ngâm chân, sau đó thấm khô quét rượu đòn, vệ sinh sạch sẽ gà,bôi teta mỡ vào mắt ( chống dính mắt), cho uống 1 viên kháng sinh 250 của nội + 2 viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, cách 1 tiếng rưỡi bơm cho 1 xi lanh nước ( hòa olezon chống mất nước thì càng tốt ) để ý theo dõi con gà. ngày hôm sau tùy mức độ nặng nhẹ mà ta nhét cơm hoặc cơm trộn thóc nhét cho ăn, cho ăn ít 1 + B1 để gà có thể tiêu đc, quan trọng vẫn phải bơm đủ nước cho gà , ngâm chân , quét rượu ( chánh tình trạng gà mỏi quá hay bị cúm chân ) , có thể cho ăn thêm 1 vài quả nho, nếu vẫn phù nề cho cho uống tiếp 1 kháng sinh + 1 viên chống phù nề ( dùng tối đa 4 hôm liền ). sau vài hôm gà khỏe dần có thể tự ăn hay vẫn phải nhét thì cho ăn cơm trộn thóc hoặc thóc ngâm , trần qua nước sôi cho dễ tiêu, cho ăn thêm hoa quả , mồi , thuốc bổ cho gà nhanh bình phục ( 3B, philatop, viên đạm ). vài hôm khi gà đã bình phục & nhanh nhẹn trở lại mới vào cho lớp nghệ cho kích thích bong vảy , tan đòn & mau đỏ ( vào mỏng thôi & phải ra ngay) , sau đó nuôi bình thường như gà chiến.
 lưu ý : gà đi đá về nếu bị phồng , dập phải trích ra, vệ sinh sạch sẽ, nếu bị trương cổ phải trích ra nhét 1 đoạn ống hút nhỏ vào cho thoát nước mô để qua đêm hôm sau bỏ ra. gà đi đá về đau hay ko trong 3 ngày đầu tiên ko nên om nóng hay day xoa 9 gà rất dễ bị kén hoặc kén luồng) , chỉ khai gà bình phục mới om mà thôi. gà đi đá về mua đông phải nuôi kín gió , thắp bóng điện ủ cho đủ ấm, nếu cẩn thận phải cách ly gà khỏe ( nhất là trường hợp gà đi đá về bị đau đòn ). thời gian phục hồi thì mồi cho ăn tốt nhất là thịt bò trần , lươn nướng , hoa quả thì : nho , cà chua sẽ dễ tiêu & hấp thụ tốt hơn lại giàu chất , gà nhanh tỉnh & xung trở lại. chú ý là gà chỉ cho ăn mồi khi đủ khỏe , nahnh nhẹn để có thể hấp thụ đc vì mồi khó tiêu , nhei62u con cho ăn sớm ko tiêu đc , đi ỉa , chướng diều là die.
 vài điều góp ý vớ vẩn , ai dùng đc chỗ nào thì dùng Big smile 
Quay lên trên
trantrungdung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/05/2013
Khu vực: hanoi
Điểm: 239
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trantrungdung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 12:05pm
Ban đầu được viết bởi Omatlo Omatlo viết:

Ban đầu được viết bởi gadon gadon viết:

ae cũng tham khảo bài này cho ae ít thời gian.mình chỉ chỉ trích dẫn thôi nhé
cũng không có gì là khó đòi hỏi các bạn phải xiêng năng tí, chịu khó tí, và nên tinh ý chút là ôkê.
mình góp ý cho những người đi làm sáng đi chiều về nhà chăm gà đòn ( còn đi làm ở xa ở trọ không có về nhà thì mình bó tay, chỉ có cách mang gà theo)

-sáng phải dậy sớm 5h00 bắt gà ra cho quần xương, nếu nhà có hàng rào mỗi con 1 góc,

nếu ít gà 1 vài con thì nhốt vào chuồng rộng ngoài trời.

- 5h45 cho gà chạy lồng tới 6h15 sau đó tắm gà bằng nước ấm, cho gà uống 2 ngụm nước, nhốt gà vào chuồng rộng, nhưng phải có che 1 góc của chuồng rộng, để mưa nắng không ảnh hưởng tới gà, và móc vào 1 gáo lúa sao cho ga ăn vừa no bầu diều tới trưa là hết lúa,

- chiều đi làm về 4h30 về tới nhà 5h00 pm, bắt gà thả ra cho quần giò, tắm nước ấm, cho gà uống 2 ngụm nước ấm, sau đó thả gà ra vườn cho thoải mái, hoặc cho chạy lồng, tới 6h00pm cho gà ăn no, nhốt lại khoảng 30 phut thì mình om gà bằng nước nóng (ngãi cứu + chè+nghệ,,) sau đó thả ra 5' khô lông cho gà ngũ.

do không có thời gian nên mình om gà vào sáng sớm và buổi tối, (mình thì thường cho gà ăn thêm 1 cử  tối khoảng 10gio đêm, ăn xong  là cho gà ăn no đi ngũ, mình luôn quan tâm đến lực của con gà, còn hay dỡ tính sau,,)

công việc hàng ngày như vậy lập đi lập lại, tới tuần thì vần gà theo từng bước từ thấp tới cao, ( vần hơi + đòn)

thường xuyên cho gà ăn rau xanhm giá, đỗ, bổ sung thêm mồi tươi tuần từ 2-tới 3 lần,

mình thì cho gà ăn mồi tưới vào buổi sáng khoảng 7h00 sáng, (mình bơm thêm 1 lòng đỏ hột gà 3 lần trên tuần)

do không có thời gian mình áp dụng như trên, nuôi em nào cũng đỏ tới bên trong, mang gà đi cáp, người ta chê gà đỏ quá, nước nuôi láu quá, nên hơi khó cáp tí, nuôi em nào cũng khỏe, ( mình vô nghệ vào buổi sáng luôn, sáng hôm sau sả nghệ)

mình góp ý thêm cách vô nghệ của cá nhân mình, vô nghệ không bao giờ hư gà, nếu như biết cách, còn lạm dụng nghệ quá thì gà sẽ bị dạt, bị ốm, bị teo cơ luôn.

mỗi khi gà vừa vần nhiều hồ đòn xong (hoặc hơi) về vệ sinh, tắm rửa gà sạch sẽ, sau đó úp nắng cho khô lông,

kế tiếp dùng nước nóng 100 độ pha 1 tí muối  để lấy tan cho gà, bằng cách nhúng khăn vào 1 thao nước nóng pha sẳn với 1 tí muối, vắt khăn cho khô nước, nhưng khăn còn rất nóng từ từ háp lên sỏ gà, trùm gào đầu, cổ gà,

nhớ đừng cho khăn nóng chạm vào 2 mắt của gà, tránh khăn nóng làm nổ tròng mắt gà, làm khi nao nước nguội mới thôi, lấy tan xong lau sơ gà 1 lợt nữa rồi nhốt gà tí chờ khô lông, (sau khi lấy tan xong nhìn con gà rất khỏe,)

sau đó mài nghệ và vô nghệ cho gà, (nghệ tào, nghệ mua ở tiệm thuốc bắc, nghệ của miền nam), ( lưu ý ở đây mình k nó gà dạt, chỉ áp dụng cho gà khỏe mạnh bình thường, sung mảng, đang vào chế độ chiến, còn cách nuôi gà ốm, gà dạt mình sẽ góp ý sau)

mài nghệ với rượu + tí muối sao cho sền sệt như cháo là ok, dùng cọ quét, vô nghệ cho thật đậm đặc cho gà,

sáng hôm sau sả nghệ, tắm rửa cho gà sạch nghệ ( tắm sạch khoảng 80%, chừa lại 20% nghệ bám vào gà,

sau đó úp nắng cho khô rút nghệ vào gà, sau khoảng 3 giờ đồng hồ phun thêm rượu 1 lượt nữa để nghệ bám vào gà tốt hơn,

sáng bữa sau tắm sạch hết nghệ 100%, khi này gà đã dần dần khỏe và cứ cho ăn no đủ tắm rửa như ở trên bày thì khoảng 5 ngày sau gà bắt đầu rớt mày, da còn trắng ta vô tiếp cho gà 1 cử nghệ nhẹ nữa 2 ngày sau đó tắm sạch nghệ, bảo đảm sau 1 tuần tới 10 ngày da gà sẻ đỏ rực và dày lên, nhìn con gà mạnh lắm,,,mà thấy gà sung hơn và rất khỏe.( nghệ có tác dụng làm mau lành vết thương, làm da gà dày lên, và làm tan mở thừa của gà,,,) với chế độ gà ăn no đủ vô nghệ như mình nói thì rất tốt cho gà, gà nào bị hư mình đền,,,( hehe,,,) 

Thay mặt cho tất cả anh em đam mê gà đòn cám ơn minhphương và a Gadon đã san sẽ,mặc dù chỉ là lời lẽ đơn giản nhưng lại đầy tâm huyết và sự chân thành của 2 anh. Xin cảm ơn!
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 12:31pm
Ban đầu được viết bởi trantrungdung trantrungdung viết:

Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

mình có đọc bài bày đâu đấy ae vào tham khảo nhé
còn đây là cách phục hồi gà sau khi vần sâu hoặc đi chiến về ( mod cũng treo lâu lâu tí nhaz ) Big smile
  gà đi đá về chia làm 2 loại : ăn nhàn nhã( ko đau đớn j` 1 mình 1 gol ) & đau nhừ tử ( gà bị đòn đau , bồng lên , xuống hay khuya hồ ). ở TH 1 : loại này đơn giản , đá xong về có thể vào nghệ ngay cho nghệ ăn vào vết thương làm tan đòn & nhanh bong vảy, hôm sau lấy tượu trắng ra bớt nghệ , hôm sao nữa lấy nước ấm lau nhẹ xả hết nghệ ra cho con gà đỡ ngót. hôm đầu đi đá về có thể ko cho ăn hoặc ăn vài mồi cơm cùng vài viên B1 cẩn thận đá cho viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, hôm sau ăn uống mồi , thóc bình thường cho mau hồi sức, 1 tuần sau gà bình phục hẳn nuôi theo chế độ bthg như gà chiến đợi bắn chân ra chọi. TH2 : gà về rất đau có thể ko ăn đc, sau khi đá về chịu kh1o ngâm chân, sau đó thấm khô quét rượu đòn, vệ sinh sạch sẽ gà,bôi teta mỡ vào mắt ( chống dính mắt), cho uống 1 viên kháng sinh 250 của nội + 2 viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, cách 1 tiếng rưỡi bơm cho 1 xi lanh nước ( hòa olezon chống mất nước thì càng tốt ) để ý theo dõi con gà. ngày hôm sau tùy mức độ nặng nhẹ mà ta nhét cơm hoặc cơm trộn thóc nhét cho ăn, cho ăn ít 1 + B1 để gà có thể tiêu đc, quan trọng vẫn phải bơm đủ nước cho gà , ngâm chân , quét rượu ( chánh tình trạng gà mỏi quá hay bị cúm chân ) , có thể cho ăn thêm 1 vài quả nho, nếu vẫn phù nề cho cho uống tiếp 1 kháng sinh + 1 viên chống phù nề ( dùng tối đa 4 hôm liền ). sau vài hôm gà khỏe dần có thể tự ăn hay vẫn phải nhét thì cho ăn cơm trộn thóc hoặc thóc ngâm , trần qua nước sôi cho dễ tiêu, cho ăn thêm hoa quả , mồi , thuốc bổ cho gà nhanh bình phục ( 3B, philatop, viên đạm ). vài hôm khi gà đã bình phục & nhanh nhẹn trở lại mới vào cho lớp nghệ cho kích thích bong vảy , tan đòn & mau đỏ ( vào mỏng thôi & phải ra ngay) , sau đó nuôi bình thường như gà chiến.
 lưu ý : gà đi đá về nếu bị phồng , dập phải trích ra, vệ sinh sạch sẽ, nếu bị trương cổ phải trích ra nhét 1 đoạn ống hút nhỏ vào cho thoát nước mô để qua đêm hôm sau bỏ ra. gà đi đá về đau hay ko trong 3 ngày đầu tiên ko nên om nóng hay day xoa 9 gà rất dễ bị kén hoặc kén luồng) , chỉ khai gà bình phục mới om mà thôi. gà đi đá về mua đông phải nuôi kín gió , thắp bóng điện ủ cho đủ ấm, nếu cẩn thận phải cách ly gà khỏe ( nhất là trường hợp gà đi đá về bị đau đòn ). thời gian phục hồi thì mồi cho ăn tốt nhất là thịt bò trần , lươn nướng , hoa quả thì : nho , cà chua sẽ dễ tiêu & hấp thụ tốt hơn lại giàu chất , gà nhanh tỉnh & xung trở lại. chú ý là gà chỉ cho ăn mồi khi đủ khỏe , nahnh nhẹn để có thể hấp thụ đc vì mồi khó tiêu , nhei62u con cho ăn sớm ko tiêu đc , đi ỉa , chướng diều là die.
 vài điều góp ý vớ vẩn , ai dùng đc chỗ nào thì dùng Big smile 
cám ơn bạn.bài này là của MR:VIỆT.
 nik thư-hùng-linh-kê.viết ở phần phục hồi gà.Love struckLove struckLove struck
daknong là nơi tôi sống
Quay lên trên
lvpbb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Thổi gà để bán

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1752
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lvpbb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/07/2013 lúc 3:58pm
Ban đầu được viết bởi minhphuong minhphuong viết:

Cách của MP hay quá
Quay lên trên
luc tran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/12/2012
Khu vực: miền đất hứa
Điểm: 747
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luc tran Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/07/2013 lúc 5:37pm
Chia sẻ là giữ lại!
Thanks anh Minhphuong, Thanks bác gadon!
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2013 lúc 9:37pm
hay quá anhBig grin
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
ngockylan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/08/2013
Khu vực: hai duong
Điểm: 21
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngockylan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/08/2013 lúc 3:20pm
Rất cơ bản cho anh em mới chơi !
Quay lên trên
ngockylan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/08/2013
Khu vực: hai duong
Điểm: 21
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngockylan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/08/2013 lúc 3:23pm
Rất cơ bản cho anh em mới chơi !
Quay lên trên
anhphuc_hn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2012
Khu vực: Đông Anh-Hà Nội
Điểm: 577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhphuc_hn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 7:47am
hay quá cảm ơn các bác đã chia sẻBig grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 9>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.