CÁCH THỨC NUÔI GÀ TRONG CHẾ ĐỘ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 9>
Tác giả
 Xếp hạng: Đánh giá chủ đề: 2 Phiếu, Trung bình 3.00  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
langgiangbg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2012
Khu vực: Rẻo cao
Tình trạng: Offline
Điểm: 1319
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn langgiangbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/06/2013 lúc 10:50am

Rất bổ ích, cảm ơn các bác đã chia sẻ những kinh nghiệm Happy

Quay lên trên
killtime Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/04/2012
Khu vực: THANH HÓA
Điểm: 509
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn killtime Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:45pm
Các bác ai có kn chia sẻ cho a e học hỏi đi. Cám ơn bác minh phương. Và các bác khác dã chia sẻ
Quay lên trên
chienkevanlanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/04/2013
Khu vực: nghean
Điểm: 256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chienkevanlanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:56pm
Cám ơn bác đã chia sẻ kiến thức
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:31pm
1 hồ đòn (15 phút) nghỉ 4 ngày, 1 tiếng hơi nghỉ 6 ngày. Nghỉ đủ kì rồi thì tùy tang tích, thể lực mà xem xét vần tiếp hoặc nghỉ thêm. Vào nửa cuối của kì nghỉ trở đi có thể cho chạy bu trở lại.
Muốn ra trường nên có đủ 4 tiếng hơi chia làm 3 kì vần và 10 đến 12 hồ đòn chia làm 3 hoặc 4 kì vần, nên có 1 kì vần sâu khoảng 4 đến 6 hồ.
Đấy là theo tiêu chuẩn của cá nhân mình, như vậy gà tơ 7, 8 tháng vào chế độ mất thêm khoảng 2, 3 tháng nữa là ra trường được.
Chú ý thêm 1 điều nữa là gà tơ mới vần thì nên vần với gà đồng trạng (tuổi, trạng cân, kì vần, ...) tránh trường hợp vần với gà cứng hơn dễ hỏng gà, còn đến khi gà đã cứng rồi thì ko phải bận tâm nhiều đến điều này nữa.
Quay lên trên
thtruemui0 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/04/2013
Khu vực: quang ngai
Điểm: 175
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thtruemui0 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2013 lúc 3:30pm
hay quá cảm ơn các bác nhé 
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2013 lúc 4:23pm
rất hay 
Quay lên trên
vespabd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/06/2013
Khu vực: binhdinh
Điểm: 137
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vespabd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2013 lúc 8:50pm
hay quá cám ơn nhiều
Quay lên trên
khoi ks Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: nha trang
Điểm: 213
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khoi ks Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2013 lúc 6:25am
Cho em hỏi gà trước khi vần đòn cho nghỉ chạy lồng mấy ngày vậy ?
Quay lên trên
ae_hungyen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/02/2013
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 371
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ae_hungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2013 lúc 6:52am
thanks 2 bác
Quay lên trên
dc123456 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2011
Khu vực: ha noi
Điểm: 80
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dc123456 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2013 lúc 10:17am
Ban đầu được viết bởi gadon gadon viết:

1 con gà chọi qua những quá trình chọn lựa và loại bỏ, cuối cùng các đều chọn được cho mình 1 chú gà ưng ý mình, dù là chưn đá và lối không hay lắm, nhưng có thể ra được chiến trường, một khi bạn đã chọn cho mình được 1 con gà ngon lành rồi thì bạn phải chăm sóc nó kỷ lưỡng, vần sổ nó ( hơi + đòn ) cái quan trọng là các bạn phải biết con gà của mình mạnh chổ nào, yếu chổ nào, hay cái gì và dỡ cái gì, và khi ra độ ăn độ những thế đánh nào, ăn lối nào và thua những thế đánh nào và lối nào? chỉ cần biết như thế là các bạn có thể chọn nuôi 1 chiến kệ phù hợp áp dụng cho từng loại chiến trường phù hợp ( cỏ, trung bình, cao, siêu hạng) để mà tranh đai vô địch sao cho vừa sức với gà của mình, ( có nhiều gà thấy vần chưn đá hơi kha khá thì đem đi trường lớn là thua liền, nộp liền cho người ta) ăn thua chính là ở chồ đó.

DO VẬY GÀ CỦA BẠN NUÔI BẠN PHẢI HIỂU NÓ MỚI CÓ THỂ ÁP DỤNG THEO CHẾ ĐỘ NUÔI VẦN SỔ MỚI HỢP LÝ ĐƯỢC ( CÓ CÂU GÀ TUI NUÔI TUI BIẾT) AI NÓI GÌ MẶC AI.
LƯU Ý: TÙY TỪNG CON GÀ MÀ MÌNH NUÔI THEO CHẾ ĐỘ KHÁC NHAU KHÔNG PHẢI CON NÀO CŨNG NUÔI GIỐNG NHAU ĐÂU.
Ở ĐÂY MÌNH GÓP Ý THEO CÁCH THÔNG THƯỜNG TRƯỚC, ( CÒN SÂU SẮC HƠN NỮA HẸN DỊP KHÁC)
  - cắt tai tích xong, lành hẳn hòi, ta cho nhảy thử để biết chân đa, lối khôn hay ngu, sua đó về nuôi lại 1 tuần
( lúc này đừng thấy gà tệ quá, dỡ quá mà thịt nhe các bạn,, cứ từ từ, nuôi lại vần lại kiem tra lại)
có những dòng gà rất hay nhưng gà trên 12thang mới thi đấu được, nên khi còn tơ vần thì xương, khung bệ chưa nở đủ nên gà không hay được,,,, khi vần gà phải biết gà gà mình thiếu gì, mạnh gì,,,,?
có khi gà hay do thiếu lực hoặc do nhốt cứng trong lòng, hoặc những lý do khác cũng làm gà hay biến thành gà thịt,   ( nên đòi hỏi các bạn phải cảm nhận và nhận xét cho đúng thực tế con gà)
QUA CÁC BƯỚC ĐÃ BÀY NHƯ TRÊN MÀ GÀ VẪN TỆ QUÁ, THÌ NÊN LOẠI BỎ,
CÒN NHỮNG CON NÀO ĐẠT YÊU CẦU, THÌ TA TIẾN HÀNH ĐÀO TẠO BÀY BẢN NHƯ SAU:
+ KỲ 1: VẦN ĐÒN 1 HỒ, NẾU GÀ MÌNH THẮNG THẾ CHO ĐÁ LUÔN 2 HỒ CŨNG ĐƯỢC, thậm chí luôn 3 hồ,
miễn gà mình luôn thắng thế, bởi vì người ta làm phu cho mình tội vì không vần, đúng không các bạn? nếu được như vậy thì là một kỳ vần có chất lượng, ( nhưng đừng thiên về số lượng hồ quá nhe,,,) sau đó nghỉ 2 tuần, tùy tan tan tích của còn gà và tùy nước nuôi của mỗi người mà vần sớm hay muộn ( nếu ít tan tích thì 1tuan co thể vần tiếp, còn nặng hơn tí thì 10 ngày đến 2 tuần, nặng nữa thì 3-tuần tới 1 tháng)
cứ từ từ đừng nôn nóng vần, chỉ hại gà thôi,
+kỳ 2: vần tiếp 2 hồ hoặc 3 hồ, ( mỗi hồ 20phut ''or" 30phut là tùy thuộc vào lực đài của con gà,, tùy,,,) nếu có con gà nào chịu làm phu thì cứ cho nó đánh thoải mái,
thấy gà mình đủ thì xin thôi,,hehehehehe, nhưng không nên cưng gà quá nhe, nếu bi đòn sơ sơ các bạn nóng lòng bắt ra là hỏng hết, làm cho gà không ăn chịu còn, làm gà thiếu vần, sau đó nghỉ từ 10 ngày tới 3tuan tùy nặng hay nhẹ,
+kỳ 3: vô đầu cho gà uống nước nhiều tí, tắm rửa cho mát vào, đi hơi cho mày 1ho 60phut, không cho nước, sau 60phut bat ra lam nuoc cho khoe cho di tiep 30phut nua, la 90phut, xã mỏ 5 phút nữa cho có tan dễ nuôi, sau do nghi tu 2tuan toi 1thang thuy vao tan tich nang nhe,
+kỳ 4: vần đòn lại từ 2 tới 4 hồ, tùy vào sức lực của gà và chủ gà, kỳ này phải chú ý à nha,
chân đá phải mạnh, gà phải có lực, ít thở, nếu chưa đạt thì tầm thầy mà học đạo.
còn thành công là OKIE LUÔN, nghỉ 2tuan toi 3tuan
+kỳ 5: vần 1 hồ hoặc bắn chưn 10 phút là ra độ luôn, nếu gà đã căng lực.
còn gà hơi yếu thì ta tăng thêm chế độ dinh dưỡng và nuôi vần vỗ lại 1 or 2 kỳ nữa là okie.
 nhớ là đừng nôn nóng, khi ra độ là khi gà của bạn đã tới độ, chứ không phải chủ gà tới,
nhiều khi gà chưa tới mà chủ gà có tiền ( tới sớm hơn gà) thì ra độ phần thua nhiều hơn phần thắng,
___________ _ _  _  _
có nhiều con gà rất hay, do chủ gà nhát quá, cứ sợ thua, vần cho 5 lần mười lượt,
vần nhiều quá, lạm dụng vào vần nhiều quá làm cho con gà rốt cuộc bi hư luôn,
uổng phí 1 đời anh hùng, cái đó là tại chủ kê bất tài nhu nhược, còn gà thì phò không đúng minh chủ.

nên đòi hỏi các bạn phải tinh ý, phải sắc sảo để ý các cụ sư kê hành động mà học nghề, bởi vì những đều họ làm đều có mục đích, tại lỗi cua ta là không biết thôi, nên không hiểu gì hết,
___ - - - - - -  -   --------------

( mình đã từng chứng kiến thực tế có những con gà khi vần ( sổ) thì thấy bình thường, nhưng khi ra độ lại xuất sắc và rất may độ, có những con vần thì đá kinh thiên động địa nhưng khi ra độ thua dễ dàng)
mình có kinh nghiệm này muốn nói: những con gà quá hay quá xuất sắc, khi vần thì nó hạ đối thủ trong vòng 3phut hay 5phut, hay trong vòng 1 hồ đầu đã hạ đối thủ rồi, những con này ra độ có thể (có thể) thường thua dễ dàng, nguyên nhân vì sao?
a) do gà quá hay vần chưa đủ hiệp là hạ đối thủ rồi, nên không vần được khuya hồ, gà bị thiếu vần, nên không đứng khuya hồ hết lực gối rung, thua dễ dàng.
b) do chủ quan các bạn ỷ lại là gà quá hay nên cáp độ không cân nhắc kỷ, chấp nước, chấp mỏ,,,,, trong khi đó gà của bạn bị thiếu vần cũng thua dễ dàng,,,,
- - - - - - - - - - - -
vài ý kiến góp ý hèn mọn, nếu có xúc phạm mong các đồng nghiệp bỏ qua cho.

Đây mới là lời của cao nhân này . Chắc cái này bạn được học từ 1 cao thủ có thâm niên rồi, Thank!
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2013 lúc 10:24am
Rất bổ ích. Big grin
Quay lên trên
Tuan saker Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2010
Khu vực: thái bình
Điểm: 736
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuan saker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/06/2013 lúc 5:31pm
Cái này mọi người cho thêm ý kiến để ae có nhiều kn
Quay lên trên
kimcuongplt Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2013
Khu vực: Miền Tây
Điểm: 4476
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kimcuongplt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/06/2013 lúc 5:40pm
Ban đầu được viết bởi dc123456 dc123456 viết:

Ban đầu được viết bởi gadon gadon viết:

1 con gà chọi qua những quá trình chọn lựa và loại bỏ, cuối cùng các đều chọn được cho mình 1 chú gà ưng ý mình, dù là chưn đá và lối không hay lắm, nhưng có thể ra được chiến trường, một khi bạn đã chọn cho mình được 1 con gà ngon lành rồi thì bạn phải chăm sóc nó kỷ lưỡng, vần sổ nó ( hơi + đòn ) cái quan trọng là các bạn phải biết con gà của mình mạnh chổ nào, yếu chổ nào, hay cái gì và dỡ cái gì, và khi ra độ ăn độ những thế đánh nào, ăn lối nào và thua những thế đánh nào và lối nào? chỉ cần biết như thế là các bạn có thể chọn nuôi 1 chiến kệ phù hợp áp dụng cho từng loại chiến trường phù hợp ( cỏ, trung bình, cao, siêu hạng) để mà tranh đai vô địch sao cho vừa sức với gà của mình, ( có nhiều gà thấy vần chưn đá hơi kha khá thì đem đi trường lớn là thua liền, nộp liền cho người ta) ăn thua chính là ở chồ đó.

DO VẬY GÀ CỦA BẠN NUÔI BẠN PHẢI HIỂU NÓ MỚI CÓ THỂ ÁP DỤNG THEO CHẾ ĐỘ NUÔI VẦN SỔ MỚI HỢP LÝ ĐƯỢC ( CÓ CÂU GÀ TUI NUÔI TUI BIẾT) AI NÓI GÌ MẶC AI.
LƯU Ý: TÙY TỪNG CON GÀ MÀ MÌNH NUÔI THEO CHẾ ĐỘ KHÁC NHAU KHÔNG PHẢI CON NÀO CŨNG NUÔI GIỐNG NHAU ĐÂU.
Ở ĐÂY MÌNH GÓP Ý THEO CÁCH THÔNG THƯỜNG TRƯỚC, ( CÒN SÂU SẮC HƠN NỮA HẸN DỊP KHÁC)
  - cắt tai tích xong, lành hẳn hòi, ta cho nhảy thử để biết chân đa, lối khôn hay ngu, sua đó về nuôi lại 1 tuần
( lúc này đừng thấy gà tệ quá, dỡ quá mà thịt nhe các bạn,, cứ từ từ, nuôi lại vần lại kiem tra lại)
có những dòng gà rất hay nhưng gà trên 12thang mới thi đấu được, nên khi còn tơ vần thì xương, khung bệ chưa nở đủ nên gà không hay được,,,, khi vần gà phải biết gà gà mình thiếu gì, mạnh gì,,,,?
có khi gà hay do thiếu lực hoặc do nhốt cứng trong lòng, hoặc những lý do khác cũng làm gà hay biến thành gà thịt,   ( nên đòi hỏi các bạn phải cảm nhận và nhận xét cho đúng thực tế con gà)
QUA CÁC BƯỚC ĐÃ BÀY NHƯ TRÊN MÀ GÀ VẪN TỆ QUÁ, THÌ NÊN LOẠI BỎ,
CÒN NHỮNG CON NÀO ĐẠT YÊU CẦU, THÌ TA TIẾN HÀNH ĐÀO TẠO BÀY BẢN NHƯ SAU:
+ KỲ 1: VẦN ĐÒN 1 HỒ, NẾU GÀ MÌNH THẮNG THẾ CHO ĐÁ LUÔN 2 HỒ CŨNG ĐƯỢC, thậm chí luôn 3 hồ,
miễn gà mình luôn thắng thế, bởi vì người ta làm phu cho mình tội vì không vần, đúng không các bạn? nếu được như vậy thì là một kỳ vần có chất lượng, ( nhưng đừng thiên về số lượng hồ quá nhe,,,) sau đó nghỉ 2 tuần, tùy tan tan tích của còn gà và tùy nước nuôi của mỗi người mà vần sớm hay muộn ( nếu ít tan tích thì 1tuan co thể vần tiếp, còn nặng hơn tí thì 10 ngày đến 2 tuần, nặng nữa thì 3-tuần tới 1 tháng)
cứ từ từ đừng nôn nóng vần, chỉ hại gà thôi,
+kỳ 2: vần tiếp 2 hồ hoặc 3 hồ, ( mỗi hồ 20phut ''or" 30phut là tùy thuộc vào lực đài của con gà,, tùy,,,) nếu có con gà nào chịu làm phu thì cứ cho nó đánh thoải mái,
thấy gà mình đủ thì xin thôi,,hehehehehe, nhưng không nên cưng gà quá nhe, nếu bi đòn sơ sơ các bạn nóng lòng bắt ra là hỏng hết, làm cho gà không ăn chịu còn, làm gà thiếu vần, sau đó nghỉ từ 10 ngày tới 3tuan tùy nặng hay nhẹ,
+kỳ 3: vô đầu cho gà uống nước nhiều tí, tắm rửa cho mát vào, đi hơi cho mày 1ho 60phut, không cho nước, sau 60phut bat ra lam nuoc cho khoe cho di tiep 30phut nua, la 90phut, xã mỏ 5 phút nữa cho có tan dễ nuôi, sau do nghi tu 2tuan toi 1thang thuy vao tan tich nang nhe,
+kỳ 4: vần đòn lại từ 2 tới 4 hồ, tùy vào sức lực của gà và chủ gà, kỳ này phải chú ý à nha,
chân đá phải mạnh, gà phải có lực, ít thở, nếu chưa đạt thì tầm thầy mà học đạo.
còn thành công là OKIE LUÔN, nghỉ 2tuan toi 3tuan
+kỳ 5: vần 1 hồ hoặc bắn chưn 10 phút là ra độ luôn, nếu gà đã căng lực.
còn gà hơi yếu thì ta tăng thêm chế độ dinh dưỡng và nuôi vần vỗ lại 1 or 2 kỳ nữa là okie.
 nhớ là đừng nôn nóng, khi ra độ là khi gà của bạn đã tới độ, chứ không phải chủ gà tới,
nhiều khi gà chưa tới mà chủ gà có tiền ( tới sớm hơn gà) thì ra độ phần thua nhiều hơn phần thắng,
___________ _ _  _  _
có nhiều con gà rất hay, do chủ gà nhát quá, cứ sợ thua, vần cho 5 lần mười lượt,
vần nhiều quá, lạm dụng vào vần nhiều quá làm cho con gà rốt cuộc bi hư luôn,
uổng phí 1 đời anh hùng, cái đó là tại chủ kê bất tài nhu nhược, còn gà thì phò không đúng minh chủ.

nên đòi hỏi các bạn phải tinh ý, phải sắc sảo để ý các cụ sư kê hành động mà học nghề, bởi vì những đều họ làm đều có mục đích, tại lỗi cua ta là không biết thôi, nên không hiểu gì hết,
___ - - - - - -  -   --------------

( mình đã từng chứng kiến thực tế có những con gà khi vần ( sổ) thì thấy bình thường, nhưng khi ra độ lại xuất sắc và rất may độ, có những con vần thì đá kinh thiên động địa nhưng khi ra độ thua dễ dàng)
mình có kinh nghiệm này muốn nói: những con gà quá hay quá xuất sắc, khi vần thì nó hạ đối thủ trong vòng 3phut hay 5phut, hay trong vòng 1 hồ đầu đã hạ đối thủ rồi, những con này ra độ có thể (có thể) thường thua dễ dàng, nguyên nhân vì sao?
a) do gà quá hay vần chưa đủ hiệp là hạ đối thủ rồi, nên không vần được khuya hồ, gà bị thiếu vần, nên không đứng khuya hồ hết lực gối rung, thua dễ dàng.
b) do chủ quan các bạn ỷ lại là gà quá hay nên cáp độ không cân nhắc kỷ, chấp nước, chấp mỏ,,,,, trong khi đó gà của bạn bị thiếu vần cũng thua dễ dàng,,,,
- - - - - - - - - - - -
vài ý kiến góp ý hèn mọn, nếu có xúc phạm mong các đồng nghiệp bỏ qua cho.

Đây mới là lời của cao nhân này . Chắc cái này bạn được học từ 1 cao thủ có thâm niên rồi, Thank!

- Thanksssssssssssssssssssssssssssssssss
Quay lên trên
van lam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: hưng yên
Điểm: 153
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn van lam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/06/2013 lúc 5:21pm
các bác cho em hỏi cách cho gà tập nhảy thì cho như nào? gà vần hơi thì như nào? cảm ơn các bác nhiều
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/06/2013 lúc 5:35pm
hay quá a phương, rất chi tiết và bổ ích cho mọi người
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2012
Khu vực: đăk nông
Điểm: 6926
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/06/2013 lúc 5:36pm
Ban đầu được viết bởi dinhvantuk4a dinhvantuk4a viết:

hay quá a phương, rất chi tiết và bổ ích cho mọi người
BlushingBlushingBlushing
thái bình là quê hương tôi
daknong là nơi tôi sống
:01647777177
https://www.facebook.com/phuong.dominh.165
http://www.youtube.com/watch?v=4XJWz1f75oY&list=UU3V1u58pc5hBnlnRhrEqlgg&feature=c4-overview
Quay lên trên
van lam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: hưng yên
Điểm: 153
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn van lam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/06/2013 lúc 8:34pm
Quay lên trên
Tuan saker Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2010
Khu vực: thái bình
Điểm: 736
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuan saker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/06/2013 lúc 4:19pm
Hay ban quản lý dd cho hẳn topic này lên đầu trang đẻ ae góp thêm nhiều ý kiến nữa
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/06/2013 lúc 8:11pm
Cái này nhiều anh em thích, thực hiện đwocj như vậy đã là ok lắm rồi
Quay lên trên
hanhduy224 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Bị treo nick vĩnh viễn

Gia nhập: 17/01/2013
Khu vực: kcPhúcLộcThọ
Điểm: -2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hanhduy224 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/06/2013 lúc 8:15pm
Thank anh Minhphuong những chia sẻ hết sức quý báu !
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 9>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.