Gà chọi con sao lại rẻ thế?

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/03/2013
Khu vực: TP Tuyên Quang
Tình trạng: Offline
Điểm: 534
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mr Thể Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà chọi con sao lại rẻ thế?
    Ngày đăng: 03/06/2013 lúc 1:47pm
Sáng nay mình rảnh ở nhà. Thấy có 1 ông khoảng gần 50t phi xe máy qua cửa rao bán gà chọi con. Mình thấy ông hàng xóm hỏi mua. Bán gà bảo giá 20k/con vừa mới nở khoảng 5ngày. Nhìn không nói gì chỉ xem. Thấy hàng xóm trả 15k/con. Bán gà bảo có 31 con. Hắn để tất các em vào 1 túi nylon đen. Khi bỏ ra thấy 1 lũ lóc nhóc gà con non toàn gà ô là nhiều, chắc gà ấp nở máy. Hắn đòi 18k/con thì bán. Hàng xóm không mua hắn bỏ đi, rồi ông hàng xóm cũng lượn phố. Lúc sau thấy bán gà quay lại hỏi để bán chắc đồng ý giá 15k/con. Mình thấy gà bán lung tung nên không hỏi và cũng không mua. Nhìn các em đó thấy cũng nhiều nét gà chọi. Nhưng bây giờ có giống gà Thổ nhĩ kỳ, nếu cho nở ra cũng đen, chân đen giống gà chọi lông ô. Nếu là gà chọi chuẩn chắc người chơi gà cũng chả bán kiểu này. Nhìn các em gà tội quá! 
Quay lên trên
tienanhit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1575
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tienanhit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2013 lúc 2:36pm
cũng không biết được, gà chọi được hay không mới nói, chứ nếu có người mua người ta mua 1 trống với 10 mái về đẻ liên tục, bán 15k/ con vẫn lãi. vấn đề là lớn lên chúng có đánh đấm được không thôi.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2013 lúc 3:14pm
Ban đầu được viết bởi tienanhit tienanhit viết:

cũng không biết được, gà chọi được hay không mới nói, chứ nếu có người mua người ta mua 1 trống với 10 mái về đẻ liên tục, bán 15k/ con vẫn lãi. vấn đề là lớn lên chúng có đánh đấm được không thôi.
bác này nói chuẩn nài..còn trên mình có loại gà "lông xấu".nguồn gốc nó là gà mía pha với gà chọi..vd con bố hoặc mẹ nó là gà chọi màu ô, khi đúc ra gà con nó có màu đen, loại này bán ra thị trường còn rẻ hơn loại thường.nhìn giống gà chọi.mới nở thì bố thằng tây nào biết đc.bán vẫn lãi là cái chắc.
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mr Thể Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2013 lúc 3:26pm
Gà không rõ xuất xứ, bán trôi nổi. Nhiều anh em không nhạy cảm sẽ mua phải gà lai, gà lung tung. Cần để ý kĩ và thận trọng.
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2013 lúc 11:38am
hôm nọ vừa khóa cửa đi học thì có 1 ông phóng xe máy qua hỏi mua gà chọi k em.đíu bắt chuyện 

Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/12/2012
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2013 lúc 11:46am
Hay là hốt chộm được ở đâu Big grin
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2013 lúc 2:11pm
thế thì mới có câu "tông bụi tre" chứ bạn
Quay lên trên
chaomaohanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2012
Khu vực: hải phòng
Điểm: 736
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chaomaohanoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2013 lúc 8:14pm
gà ăn chộm đấy 
Quay lên trên
kimcuongplt Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2013
Khu vực: Miền Tây
Điểm: 4476
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kimcuongplt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 3:34pm
    - Kip con gà sao khổ ải vô biên !

Người sửa: kimcuongplt - 27/07/2013 lúc 8:42pm
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 2:22pm
mua được thì chơi cong không thì để thịt
gà tầm đấy là rẻ rồi (chỉ sợ bệnh tật)
Quay lên trên
trungtq Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

23/9/2013 nhắc lần cuối: Viết không dấu

Gia nhập: 11/12/2012
Khu vực: Tuyen quang
Điểm: 286
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trungtq Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 3:12pm
Cái này e cũng gặp rồi,hôm đang ngồi trc của có ông đi qua hỏi có mua gà chọi không bảo mở ra cho xem thì màu đen xì nhưng để kỹ thấy toang mào cờ lên không mua, lúc sau cô hàng xóm đi chợ về thấy sách túi gà hỏi ra mua 6k/1 con :)). Cái này e nghi là gà Ai Cập bé hoặc gà gì ấp chắc không mang lại hiệu quả lên đi bán lắm ở Tuyên Quang mình dạo này đi bán nhiều lắm 
Quay lên trên
linhke_ly Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Bị nhắc 2 lần vì viết bài không dấu

Gia nhập: 28/02/2011
Khu vực: hn
Điểm: 1000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linhke_ly Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 3:36pm
gà ta đấy .......... minh cũng nhin thấy có người mua rồi . song về nuôi đc vài tuan ra ngay gà ta. gà nó nhuôm màu vào đấy
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/06/2013 lúc 10:37am
đấy là gà vớ vẩn đó bác, ko phải gà ta đâu, hang xóm nhà e mua rồi, bị lừa, nuôi mấy tháng mà chỉ dc 1kg thôi
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 11:12pm
up, mình đã bán gà chọi 20k/em(bán cho người quen) gần 100 con giừo hỏi mua nữa nhưng không bán vì giá đó bèo quá mấy thằng bạn chửi mình nhưng chúng nó có biết nỗi khổ của mình đâu, không bán thì ko nuôi nổi, mỗi tuần một đàn, vợ nó cằn nhẵn điếc tai, khi bán có thêm vài trăm nghìn nó thấy có tiền là chăm gà cho mình. nói nhỏ chứ nó mà biết dàn gà trống mái đúc của mình mang về cả chục triệu chắc tức nổ con ngươi, chưa kể tiền xây chuồng trại. ha ha ha bỏ ra tièn chục tr kiếm tiền trăm nghìnHappy
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mr Thể Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2013 lúc 6:33am
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

up, mình đã bán gà chọi 20k/em(bán cho người quen) gần 100 con giừo hỏi mua nữa nhưng không bán vì giá đó bèo quá mấy thằng bạn chửi mình nhưng chúng nó có biết nỗi khổ của mình đâu, không bán thì ko nuôi nổi, mỗi tuần một đàn, vợ nó cằn nhẵn điếc tai, khi bán có thêm vài trăm nghìn nó thấy có tiền là chăm gà cho mình. nói nhỏ chứ nó mà biết dàn gà trống mái đúc của mình mang về cả chục triệu chắc tức nổ con ngươi, chưa kể tiền xây chuồng trại. ha ha ha bỏ ra tièn chục tr kiếm tiền trăm nghìnHappy
Nhà đầu tư chỉ tính đầu vào mà mà không tính đầu ra thì chết. Nhưng nếu bạn mà lập trang trại thả vườn thì có khi bạn lại trúng đậm đấy. Nuôi lớn 1 chút nó ra mã rồi bán mới được giá cao.
Quay lên trên
kenqb9x Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/07/2013
Khu vực: Quảng Bình
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kenqb9x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2013 lúc 8:10am
Có khi bác bán gà rẻ thế còn hơn những thằng bán gà dở mà đắt.mà thời nuôi bây giờ cũng nên bán gà rẻ 1 chút cho ae cùng chơi đừng tính côg đúc nhiều quá..giống như ở xóm m có nhiều thằng ko có tiền mua gà thế là bắt đầu ăn trộm,m ms mất 1 e rồi.
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2013 lúc 8:21am
chắc gà đân tộc hoặc gà lai rồi.
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mr Thể Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2013 lúc 9:44am
Ban đầu được viết bởi duyhungyen duyhungyen viết:

chắc gà đân tộc hoặc gà lai rồi.
Được gà dân tộc đã tốt. Vì gà đấy không có nhiều mà bán như vậy. 
Quay lên trên
gachoinamdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
15/09/2013 : viết bài không dấu

Gia nhập: 11/09/2013
Khu vực: Y Yen Nam Dinh
Điểm: 143
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoinamdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2013 lúc 11:30pm
nhà mình thì có khoảng chục mái cứ thay nhau để nhưng mình không bao giờ để gà đẻ đồng loạt mà mình cứ duy trì 2 -3 e đẻ, 2-3 e ấp, 4-5 e nuôi con đủ loại nhưng nhiều khi nhiều gà con quá nuôi ko hết thì lại gạ thằng nào gần nhà ko chơi gà chọi nuôi hộ lớn lên bắt 1 e trống còn những con trống còn lại mua với giá cao hơn gà thịt tý(ko bao giờ để cho thằng chơi gà chọi con vì nó biết là nó thịt ngay của mình các bác a) như vậy mình vẫn có gà chơi mà đỡ tốn 
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 3:02pm
vào mình mà gặp mình cũng sút về nuôi nếu là gà lai thì thịt cũng ngon,vườn nhà đang rộng.bán gà giống giá như giá gà ta mua được Big grin.Nhưng mình tin rằng đó là gà lai
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.672 giây.