Khóa chủ đềHỏi về bệnh gáy không ra tiếng

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: Thái BÌnh
Tình trạng: Offline
Điểm: 97
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Hỏi về bệnh gáy không ra tiếng
    Ngày đăng: 02/06/2013 lúc 2:09pm
Xin chào các bác trong diễn đàn, em có hai vấn đề sau xin nhờ các bác giúp đỡ:
1.Gà của em 8 tháng nhưng chỉ được 2,3kg, nhìn có vẻ gầy và thiếu thịt, da ở lườn và ở đùi nhợt nhạt không đỏ au như ở cổ. Như vậy gà của em có phải là bị bệnh không? Liệu có bị giun sán gì không ạ?
2.Gà của em hôm qua vần hơi xong vỗ đờm cẩn thận, lau khô phơi nắng, gà vẫn ăn uống bình thường, không có dấu hiệu khò khè có đờm, nhưng sáng nay tiếng gáy của nó giống như bị tắc, hoặc như bị khản cổ ở người. Bác nào đã gặp trường hợp trên xin cho e biết gà như vậy là bị sao? Nguyên nhân và cách chữa trị.
Xin được sự giúp đỡ, em xin cảm ơn!
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/06/2013 lúc 2:15pm
Vấn đề số2 nghi bụ hỏng phổi mình có con gà phở ghét nênbcho đák tất cả các e mang vào để đá , mình k vỗ đờm gà vẩn ăn khỏe ra đỏ au nhưng gáy k ra tiếng 10 sau gá vẫn ăn khỏe nhưg k gáy mình mổ ra thì thẫy phổi đen xì mà mấy e kia k có con nào đák mu lưng
Quay lên trên
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/06/2013 lúc 2:33pm
Ban đầu được viết bởi phambinh phambinh viết:

Vấn đề số2 nghi bụ hỏng phổi mình có con gà phở ghét nênbcho đák tất cả các e mang vào để đá , mình k vỗ đờm gà vẩn ăn khỏe ra đỏ au nhưng gáy k ra tiếng 10 sau gá vẫn ăn khỏe nhưg k gáy mình mổ ra thì thẫy phổi đen xì mà mấy e kia k có con nào đák mu lưng

Gà mình 2,3 nên ko có gà ghép, hôm qua ghép với gà  2,7kg. Vậy còn nuôi tiếp được không bạn? Em nó mới 8 tháng mà đã đi về nơi xa thì thương quá nhỉBlushing
Quay lên trên
letsgo Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2012
Khu vực: Sơn Tây Hà Nội
Điểm: 3021
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/06/2013 lúc 6:08pm
Cho uốg siro
Quay lên trên
kimcuongplt Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2013
Khu vực: Miền Tây
Điểm: 4476
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/06/2013 lúc 6:23pm
Ban đầu được viết bởi vanvuluongdo vanvuluongdo viết:

1.Gà của em 8 tháng nhưng chỉ được 2,3kg, nhìn có vẻ gầy và thiếu thịt, da ở lườn và ở đùi nhợt nhạt không đỏ au như ở cổ. Như vậy gà của em có phải là bị bệnh không? Liệu có bị giun sán gì không ạ?
2.Gà của em hôm qua vần hơi xong vỗ đờm cẩn thận, lau khô phơi nắng, gà vẫn ăn uống bình thường, không có dấu hiệu khò khè có đờm, nhưng sáng nay tiếng gáy của nó giống như bị tắc, hoặc như bị khản cổ ở người. Bác nào đã gặp trường hợp trên xin cho e biết gà như vậy là bị sao? Nguyên nhân và cách chữa trị.

- xin trả lời như sau:
1. Gà bạn nên sổ lãi, giun và cho ăn thêm mồi tươi như thịt bò, tôm, lươn, trứng lộn. Cho ăn thêm chuối cắt nhỏ hoặc nhét cho nó ăn. Đảm bảo gà lên kg không kip giảm.
2. Do sổ, bạn vỗ hen không kỹ và gà tơ phơi quá nắng thì nó bị lên nhớt. Bạn nên ra tiệm thú y mua BAYTRILL 5%, nhỏ cho nó 3-5giọt/lần/3ngày, và nhớ là cho gà trong mát.

Quay lên trên
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2013 lúc 6:49am
Ban đầu được viết bởi kimcuongplt kimcuongplt viết:

Ban đầu được viết bởi vanvuluongdo vanvuluongdo viết:

- xin trả lời như sau:
1. Gà bạn nên sổ lãi, giun và cho ăn thêm mồi tươi như thịt bò, tôm, lươn, trứng lộn. Cho ăn thêm chuối cắt nhỏ hoặc nhét cho nó ăn. Đảm bảo gà lên kg không kip giảm.
2. Do sổ, bạn vỗ hen không kỹ và gà tơ phơi quá nắng thì nó bị lên nhớt. Bạn nên ra tiệm thú y mua BAYTRILL 5%, nhỏ cho nó 3-5giọt/lần/3ngày, và nhớ là cho gà trong mát.

cảm ơn bạn và mọi người đã giúp đỡ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.