Cách ôm,hóp gà trước khi ra độ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thichdaga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/03/2013
Khu vực: Hội An city
Tình trạng: Offline
Điểm: 51
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thichdaga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách ôm,hóp gà trước khi ra độ
    Ngày đăng: 20/04/2013 lúc 11:24pm
Tình hình là mình có 1 con sắp ra độ, 3 tuần nữa chắc đá, các bạn cho mình hỏi về cách om gà thế nào cho săn chắc ngoài cách vào nghệ, (mình vào nghệ rồi). Có nên hóp nước ấm mỗi ngày không ạh và có cần uống nước đêm (cam thảo). Gà ăn 2 độ làng cỏ rồi ah, và 3 tuần nữa chuẩn bị cho uống nước ở trường gà, hiiii.

Hóp nước ấm nhiều có làm con gà cứng và chậm đi khi di chuyển không vậy ah, cảm ơn
Quay lên trên
chicothelaodel Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 07/10/2012
Khu vực: DongAnhHN
Điểm: 174
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chicothelaodel Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2013 lúc 6:47pm
bạn sai hết rối
om nước ấm mỗi ngày rất cần thiết.ăn uống chế độ bình thường gà chiến.
tối uống nước giúp gà tiêu hóa tốt rất khỏe.chạy lồng mỗi ngày sáng tối.30' hoặc 1 giờ\
nghỉ tất cả chỉ ăn uống 5 ngày đến 1 tuần đến ngày đi đá cho ít phấn zôm trẻ con là mốc trắng.đi ghép rất chi là lợi thế.ý kiến riêng mình.vì mình đi đá rất nhìu ùi.Wave
Quay lên trên
nhatnguyet Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/12/2010
Khu vực: ĐăkNông
Điểm: 2164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn nhatnguyet Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 8:29am
Ban đầu được viết bởi chicothelaodel chicothelaodel viết:

bạn sai hết rối
om nước ấm mỗi ngày rất cần thiết.ăn uống chế độ bình thường gà chiến.
tối uống nước giúp gà tiêu hóa tốt rất khỏe.chạy lồng mỗi ngày sáng tối.30' hoặc 1 giờ\
nghỉ tất cả chỉ ăn uống 5 ngày đến 1 tuần đến ngày đi đá cho ít phấn zôm trẻ con là mốc trắng.đi ghép rất chi là lợi thế.ý kiến riêng mình.vì mình đi đá rất nhìu ùi.Wave
mình thích cái khoản cho ít phấn zôm trẻ con của bạn đó Thumbs up
Tôi không bao giờ bỏ cuộc vì mệt mỏi hay khó khăn...Tôi chỉ dừng bước khi thứ khiến tôi cố gắng không còn xứng đáng nữa

Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 8:36am
Cái đó jờ chỉ lừa trẻ trâu thôi, chứ mốc phải loang thì ms chuẩn nhìn gà làm mốc bít bgay
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 8:40am
Bạn nên om bằng ngải kíu+ chè khô+ lá tre+ vỏ gạo hoặc vỏ măng cụt cũg đc + muối trắg+ rượu+ nghệ ta + phèn chua om liên tiếp 3 hômlìên rồi thôi chỉ phun nước chè bt cho gà chạy lồg 1-2h mỗi ngày cho gà nghỉ chạy lồg 3 hôm trước khi đi đá
Quay lên trên
minhdung Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2011
Khu vực: thủy nguyên_hp
Điểm: 2309
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 9:48am
Rất hay. Em toàn gà nhà đá gà nhà chẳng bao h bế đi đá hàng xóm cả hihi khoái cái phấn rôm. Mai em mua mấy nọ để ủ hihi
Quay lên trên
CHIENKEDAITAI Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 29/08/2010
Khu vực: Gia Lam
Điểm: 1116
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CHIENKEDAITAI Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 7:40pm
sai bét rồi
Quay lên trên
mung.tv Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/06/2010
Khu vực: ThườngTín_HaNoi
Điểm: 1137
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mung.tv Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 9:26pm
làm giả mốc nên làm ntn
thổi cơm lấy ít nc khi cơm gần sôi để nguội bôi nên gà lúc sau nó khô lại chỗ trắng chỗ đỏ và bong tróc ra nhìn mới giống vết mốc
Quay lên trên
nongdanhd2006 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/07/2012
Khu vực: hai duong
Điểm: 1595
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nongdanhd2006 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 10:02pm
toàn ảo thuật ghê quá
Quay lên trên
minhhuyendh86 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Xúc phạm thành viên khác vô cớ.

Gia nhập: 13/03/2013
Khu vực: Minh Huyến
Điểm: 2709
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhhuyendh86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/05/2013 lúc 7:59pm
Tất cả chỉ là trò bịp thôi. Tại sao không dùng kĩ thuật của chính con gà và đánh trung thực thể hiện cái đẹp của thú đam mê gà chọi?
Quay lên trên
đinh tuyên Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 1422
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn đinh tuyên Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/05/2013 lúc 8:07pm
Ban đầu được viết bởi minhhuyendh86 minhhuyendh86 viết:

Tất cả chỉ là trò bịp thôi. Tại sao không dùng kĩ thuật của chính con gà và đánh trung thực thể hiện cái đẹp của thú đam mê gà chọi?

mình thíck  phong cách bạn này . ckơi phải quang minh chính đại .  Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
....Nice.... Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/06/2011
Khu vực: Hung Yen
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ....Nice.... Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/05/2013 lúc 11:45am
1 con gà chiến k đc 1 ngày nào ghỉ om...trước khi ra độ ghỉ om 3>5 ngày tùy chủ của nó om con gà kiểu gì
3 ngày trước khi ra trường..anh em nên om bằng nước ấm..cho chút muối trắng..gà để cho dẻo gà...
đi đá về ghỉ 6..7 ngày là om trở lại...đá sâu thì chục ngày nửa tháng...Om gà Chủ yếu là để tránh mỡ trong
da săn tít..tăng độ tải...tránh nước nóng quá..
bản thân mình có gì thì dùng đấy nhưng k thể thiếu những món này
Lá ngải...phơi héo là tốt nhất
Chè khô..mình thì dùng chè cám..
1 ít xả cho thơm...
1 nắm cúc tần...thêm tý lá tre
...
làm tình thì ngày kia ra độ..
bác túm 1 con gà choai choai..giữ đầu con gà chiến..cho con gà con nó mổ..
làm 1 ít thuốc xanh tylen..chấm dưới lông lưng...lông cạnh cái hang cua..vào đánh có tý nước vào lông thuốc xanh tan ra...gà của ta xanh lè..chà chà bị cựa thúc xanh hết cả vai..cả cánh...
lúc rửa gà kiểu gì chẳng 1 lũ kéo ra xem xét tình trạng thương tích..
om bằng chè đặc với lá ngải khô...móng gà địch cào vào gà của mình cũng thâm xì...làm vậy k phải là bịp bợm gì...nhưng gà mình nó bị chấp cũng ác đây...gặp gà kết thì......
vài kinh ghiệm chia sẻ..ai thích thì ghe..k ghe miễn ném đá........

Quay lên trên
baolinh112011 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Miên bắc
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn baolinh112011 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2013 lúc 1:19pm
E có 1chú gà tơ muốn om bóp cho e nó mà chưa làm lan nào k pit làm om thế nao cho tốt .đọc trên diễn đàn nhiều công thức khác nhau qúa.mong các sư kê cho chỉ cho e 1cách để om cho e nó .càng chi tiết càng tốt . Con gà của em dc 12thang rồi cũng có da có thịt 1 ty.
Mong các sư kê gíup đỡ
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2013 lúc 2:04pm
Ban đầu được viết bởi ....Nice.... ....Nice.... viết:

1 con gà chiến k đc 1 ngày nào ghỉ om...trước khi ra độ ghỉ om 3>5 ngày tùy chủ của nó om con gà kiểu gì
3 ngày trước khi ra trường..anh em nên om bằng nước ấm..cho chút muối trắng..gà để cho dẻo gà...
đi đá về ghỉ 6..7 ngày là om trở lại...đá sâu thì chục ngày nửa tháng...Om gà Chủ yếu là để tránh mỡ trong
1 ít xả cho thơm...
...
làm 1 ít thuốc xanh tylen..chấm dưới lông lưng...lông cạnh cái hang cua..vào đánh có tý nước vào lông thuốc xanh tan ra...gà của ta xanh lè..chà chà bị cựa thúc xanh hết cả vai..cả cánh...
om bằng chè đặc với lá ngải khô...móng gà địch cào vào gà của mình cũng thâm xì...làm vậy k phải là bịp bợm gì...nhưng gà mình nó bị chấp cũng ác đây...gặp gà kết thì......

Em là em thích bác Đại rồi đấy !
Quay lên trên
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/05/2012
Khu vực: Ch­ương Mỹ - HN
Điểm: 528
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/05/2013 lúc 10:58am
Ban đầu được viết bởi linkxiah linkxiah viết:

Ban đầu được viết bởi ....Nice.... ....Nice.... viết:

1 ít xả cho thơm...
...

Em là em thích bác Đại rồi đấy !

mềnh cũng thích rồi đấy
Quay lên trên
huyenvuchannhan88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: mien bac
Điểm: 80
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyenvuchannhan88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/05/2013 lúc 11:53am
Ban đầu được viết bởi phambinh phambinh viết:

Bạn nên om bằng ngải kíu+ chè khô+ lá tre+ vỏ gạo hoặc vỏ măng cụt cũg đc + muối trắg+ rượu+ nghệ ta + phèn chua om liên tiếp 3 hômlìên rồi thôi chỉ phun nước chè bt cho gà chạy lồg 1-2h mỗi ngày cho gà nghỉ chạy lồg 3 hôm trước khi đi đá
vỏ gạo là vỏ cây gạo, hoa đỏ  ấy hả?
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/05/2013 lúc 2:39pm
Chính là cây đó
Quay lên trên
gababy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/03/2013
Khu vực: MIEN BAC
Điểm: 243
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gababy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/05/2013 lúc 3:30pm
  Hic, chăm 1 con gà vất vả quá nhỉ , e chưa bao giờ chăm kĩ nó như thế ,chỉ cho ăn chế độ dinh dưỡng hợp lí , với chạy lồng . vần hơi  thôi, không om bóp nhiều như mọi người nói
Quay lên trên
nguyễn_vương Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/05/2013
Khu vực: sơn la
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyễn_vương Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/05/2013 lúc 9:10am
Ban đầu được viết bởi ....Nice.... ....Nice.... viết:

1 ít xả cho thơm...
...

mình kũng thấy phê

Quay lên trên
tiendat282010 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 24/05/2013
Khu vực: mien bac
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendat282010 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/05/2013 lúc 1:50pm
1 ít xả cho thơm...
Mấy lá cây dầu không + nghệ 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.