Cách ôm,hóp gà trước khi ra độ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
superpipo83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/09/2016
Khu vực: mien bac
Tình trạng: Offline
Điểm: 859
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn superpipo83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách ôm,hóp gà trước khi ra độ
    Ngày đăng: 30/08/2017 lúc 5:46pm
quá hay
Quay lên trên
superpipo83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/09/2016
Khu vực: mien bac
Điểm: 859
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn superpipo83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2017 lúc 10:29am
hay quá . học hỏi dc nhiều
Quay lên trên
vannhatqt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/01/2017
Khu vực: miền trung
Điểm: 16
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vannhatqt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/05/2017 lúc 10:09am
Ban đầu được viết bởi gadonC1py gadonC1py viết:

Ban đầu được viết bởi ....Nice.... ....Nice.... viết:

1 con gà chiến k đc 1 ngày nào ghỉ om...trước khi ra độ ghỉ om 3>5 ngày tùy chủ của nó om con gà kiểu gì
3 ngày trước khi ra trường..anh em nên om bằng nước ấm..cho chút muối trắng..gà để cho dẻo gà...
đi đá về ghỉ 6..7 ngày là om trở lại...đá sâu thì chục ngày nửa tháng...Om gà Chủ yếu là để tránh mỡ trong
da săn tít..tăng độ tải...tránh nước nóng quá..
bản thân mình có gì thì dùng đấy nhưng k thể thiếu những món này
Lá ngải...phơi héo là tốt nhất
Chè khô..mình thì dùng chè cám..
1 ít xả cho thơm...
1 nắm cúc tần...thêm tý lá tre
...
làm tình thì ngày kia ra độ..
bác túm 1 con gà choai choai..giữ đầu con gà chiến..cho con gà con nó mổ..
làm 1 ít thuốc xanh tylen..chấm dưới lông lưng...lông cạnh cái hang cua..vào đánh có tý nước vào lông thuốc xanh tan ra...gà của ta xanh lè..chà chà bị cựa thúc xanh hết cả vai..cả cánh...
lúc rửa gà kiểu gì chẳng 1 lũ kéo ra xem xét tình trạng thương tích..
om bằng chè đặc với lá ngải khô...móng gà địch cào vào gà của mình cũng thâm xì...làm vậy k phải là bịp bợm gì...nhưng gà mình nó bị chấp cũng ác đây...gặp gà kết thì......
vài kinh ghiệm chia sẻ..ai thích thì ghe..k ghe miễn ném đá........

OK
em hỏi ngu các bác cái ah. mình làm cho gà mình giống mốc lác thì mục đích là để làm gì ah, các bác đừng ném đá e tội nghiệp
Quay lên trên
gadonC1py Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/10/2015
Khu vực: PHÚ YÊN
Điểm: 1026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonC1py Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/05/2017 lúc 8:27am

1 con gà chiến k đc 1 ngày nào ghỉ om...trước khi ra độ ghỉ om 3>5 ngày tùy chủ của nó om con gà kiểu gì
3 ngày trước khi ra trường..anh em nên om bằng nước ấm..cho chút muối trắng..gà để cho dẻo gà...
đi đá về ghỉ 6..7 ngày là om trở lại...đá sâu thì chục ngày nửa tháng...Om gà Chủ yếu là để tránh mỡ trong
1 ít xả cho thơm...
...
làm 1 ít thuốc xanh tylen..chấm dưới lông lưng...lông cạnh cái hang cua..vào đánh có tý nước vào lông thuốc xanh tan ra...gà của ta xanh lè..chà chà bị cựa thúc xanh hết cả vai..cả cánh...
om bằng chè đặc với lá ngải khô...móng gà địch cào vào gà của mình cũng thâm xì...làm vậy k phải là bịp bợm gì...nhưng gà mình nó bị chấp cũng ác đây...gặp gà kết thì......

OK
Quay lên trên
gadonC1py Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/10/2015
Khu vực: PHÚ YÊN
Điểm: 1026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonC1py Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/05/2017 lúc 8:21am
Ban đầu được viết bởi mung.tv mung.tv viết:

làm giả mốc nên làm ntn
thổi cơm lấy ít nc khi cơm gần sôi để nguội bôi nên gà lúc sau nó khô lại chỗ trắng chỗ đỏ và bong tróc ra nhìn mới giống vết mốc
CHUẨN ! HAY QUÁ
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2017 lúc 3:56pm
hay lắm rất tốt 
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2013 lúc 9:59pm
Ban đầu được viết bởi tienanhit tienanhit viết:

Ban đầu được viết bởi minhdung minhdung viết:

Rất hay. Em toàn gà nhà đá gà nhà chẳng bao h bế đi đá hàng xóm cả hihi khoái cái phấn rôm. Mai em mua mấy nọ để ủ hihi
mua phấn rôm làm gì cho tốn tiền, cầm ra trường toàn cú với cáo ở đấy, nhìn là biết ngay, cứ cân lên, hơn đâu chấp đó, ra đến trường chỉ cạy tài của con gà thôi.
Ra trường cạy tài rồi Đinh Bộ Nộp bạn nhể.Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
tienanhit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1575
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tienanhit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2013 lúc 5:33pm
Ban đầu được viết bởi minhdung minhdung viết:

Rất hay. Em toàn gà nhà đá gà nhà chẳng bao h bế đi đá hàng xóm cả hihi khoái cái phấn rôm. Mai em mua mấy nọ để ủ hihi
mua phấn rôm làm gì cho tốn tiền, cầm ra trường toàn cú với cáo ở đấy, nhìn là biết ngay, cứ cân lên, hơn đâu chấp đó, ra đến trường chỉ cạy tài của con gà thôi.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2013 lúc 5:28pm
Quá nhiều kinh nghiệm ...thanks các bác
Quay lên trên
MồngLỗ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 232
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn MồngLỗ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2013 lúc 4:44pm
[QUOTE=phambinh] Bạn nên om bằng ngải kíu+ chè khô+ lá tre+ vỏ gạo hoặc vỏ măng cụt cũg đc + muối trắg+ rượu+ nghệ ta + phèn chua om liên tiếp 3 hômlìên rồi thôi chỉ phun nước chè bt cho gà chạy lồg 1-2h mỗi ngày cho gà nghỉ chạy lồg 3 hôm trước khi đi đá[/QUOTEh ] theo mình trước khi đá. 2 hoặc 3 hum thử chân xoay vài phút, nghỉ chạy lồng. Ăn dưỡng hồi sức, kiểm tra bệnh tật trước khi ra sới. Ko mất tiền oan đo
Quay lên trên
xám_hồng_chân_vàng Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/01/2013
Khu vực: vtrì - phú thọ
Điểm: 4162
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xám_hồng_chân_vàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/09/2013 lúc 10:43pm

1 ít xả cho thơm...
...

ông này quả là cao thủ
       ~~~~~~Thịnh Việt Trì 0983 888 104~~~~~~
Quay lên trên
Đơn Sơ Đáng Sợ Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4992
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đơn Sơ Đáng Sợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 11:34am

làm giả mốc nên làm ntn
thổi cơm lấy ít nc khi cơm gần sôi để nguội bôi nên gà lúc sau nó khô lại chỗ trắng chỗ đỏ và bong tróc ra nhìn mới giống vết mốc

em nạy các bác 
Quay lên trên
CamTu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/09/2013
Khu vực: LucNgan_BG
Điểm: 324
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CamTu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 9:12am

làm giả mốc nên làm ntn
đông y' kiến cái này mình cũng áp dụp rồi khá hay đay bạn
Quay lên trên
giminguyenhuy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/10/2010
Khu vực: haiphong
Điểm: 3142
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giminguyenhuy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 8:49am
mình thì trưa làm giả mốc bao h?nhưng thấy mấy ông chú đi đá toàn om bằng nước cơm sôi dở,khi khô ra gà có nhưng khowng trắng bong ra nhìn ko khác gà mốc dở,ko ai ko tin,hjhjai cũng muỗn chén,
ngũ sắc vaỷ rồng,,01289346188
Quay lên trên
minhhuyendh86 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Xúc phạm thành viên khác vô cớ.

Gia nhập: 13/03/2013
Khu vực: Minh Huyến
Điểm: 2709
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhhuyendh86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 8:52am
Ban đầu được viết bởi meobaybi meobaybi viết:

Ban đầu được viết bởi đinh tuyên đinh tuyên viết:

Ban đầu được viết bởi minhhuyendh86 minhhuyendh86 viết:

Tất cả chỉ là trò bịp thôi. Tại sao không dùng kĩ thuật của chính con gà và đánh trung thực thể hiện cái đẹp của thú đam mê gà chọi?

mình thíck  phong cách bạn này . ckơi phải quang minh chính đại .  Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
mình chỉ muốn gà thắng và có tiền. Nên mình khoái những trò lừa đảo bởi vì. Lừa đảo là một nghệ thuật, kẻ lừa đảo là một nghệ sỹ.

Thế giới này mình bạn là nghệ sĩ còn người khác toàn dân nghệ thuật chăng? Lừa người hôm trước hôm sau người lừa.
Quay lên trên
phuongtien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/07/2013
Khu vực: thái bình
Điểm: 140
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phuongtien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 10:23pm
có lẽ bạn kimcuong viết nhầm 15p thành 25p thui.
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/04/2013
Khu vực: Phú Thọ
Điểm: 662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 8:03pm
hic
Quay lên trên
leminhnhue Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/06/2012
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn leminhnhue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 7:50pm
Ban đầu được viết bởi minhphuong minhphuong viết:

Ban đầu được viết bởi kimcuongplt kimcuongplt viết:

Ban đầu được viết bởi thichdaga thichdaga viết:

Tình hình là mình có 1 con sắp ra độ, 3 tuần nữa chắc đá, các bạn cho mình hỏi về cách om gà thế nào cho săn chắc ngoài cách vào nghệ, (mình vào nghệ rồi). Có nên hóp nước ấm mỗi ngày không ạh và có cần uống nước đêm (cam thảo). Gà ăn 2 độ làng cỏ rồi ah, và 3 tuần nữa chuẩn bị cho uống nước ở trường gà, hiiii.
Hóp nước ấm nhiều có làm con gà cứng và chậm đi khi di chuyển không vậy ah, cảm ơn

- Chào bạn, chào anh em trên diễn đàn. Mình xin được góp sức.
V/v gà bạn ăn bao nhiêu độ thì mình không quan tâm. Cái mình muốn nói đây là phương pháp vô nghệ và xã nghệ của Miền Nam.
Hơn 20 ngày nữa gà ra trận thì bạn còn đủ thời gian để sổ 1 dạt 3ôm và đi hơi 100 phút.
  - Bạn lựa ngày nắng ráo, sổ gà, sổ 3 ôm, mỗi ôm 25 phút và nghĩ 10 phút vô nước gà
  - Sổ song, bạn vỗ hen kỹ và lau gà thật sạch, ráu và phơi nắng. Sau đó pha nghệ xà cừ, muối, giấm ăn, phèn chua, rượu thành 1 hổn hợp thật sệt và quét vào vết thương và cả mình con gà (lưu ý là quét vào khi vết thương còn tươi). Vô thật kỹ và không bỏ sót 1 lỗ chân lòng nào của gà. 36h sau xã nghệ bằng nước trà ấm.
  - Ngày kế tiếp vô 1 cử mồi tươi, gà mập cho ăn lương cắt khút nhỏ, trứng lộn, tôm tươi cắt nhỏ. GÀ ốm cho ăn thịt bò và cho ăn nặng tay síu.
  - Ngày kế tiếp cho ăn uống bình thường, tăm rửa, phơi nắng binh thường và không cho gà chạy chuồng.
Nuôi từ lúc sổ, vô mồi, vô nghệ, xã nghệ tới 10 ngày sau, bạn cho đi hơi từ 100-120 phút và vô 1 lớp nghệ dày và xã nghệ theo hướng dẫn trên. Lưu ý, lần này vô nghệ thì 24h xã nghệ và vô 1/2 cử mồi.
- Úp gà, nuôi gà tới ngày 20 thì chuẩn bị dinh dưỡng để ra chiến trận
Nhớ sau mỗi lần sổ gà hay đi hơi bạn phải cho gà uống 5 viên B1 và 1 viên pharmaton nhé
Trân trọng
BẠN KIM CUONGPLT NÀY NUÔI GÀ GIỎI NHỈ,GÀ XỔ 3 ÔM "1 ÔM /25PHUT=>75 PHÚT ĐÒN"NGHỈ 10 NGÀY ĐI HƠI ĐƯỢC LÀ QUÁ GIỎI.MÌNH CHƯA THẤY AI CHO GÀ XỔ 3 ÔM MÀ NGHỈ 10 NGÀY ĐI HƠI LẠI 100 PHÚT BAO GIỜ.BẠN CHỈ MÌNH KÌNH NGHIỆM NÀY KỸ HƠN CHÚT VỚI NHÉ.
THƯỜNG THÌ GÀ XỔ 1 HỒ LÀ NGHỈ 1 TUẦN,2 HỒ NGHỈ 2 TUẦN,3 HỒ THÌ 3 TUẦN....GÀ MỚI XỔ GÂN GỐI CẦN ĐƯỢC NGHỈ ÍT NHẤT 1 TUẦN MỚI TRỞ LẠI TRẠNG THÁI CAN BẰNG.XỔ SÂU THÌ GÀ CẦN NGHỈ NHIỀU HƠN.NẾU CÁ NHAN MÌNH XỔ THEO CÁCH CỦA BẠN KIMCUONGPLT THÌ XỔ 3 HỒ ĐÒN THÌ NGHỈ ÍT NBHAATS 3 TUẤN BẮN CHÂN,TUẦN THỨ 4 CHO ĐI SÚT.CHỨ ĐI THÊM 100 PHÚT HƠI THÌ PHẢI NGHỈ THÊM 2 TUẦN NỮA MỚI RA ĐÁ ĐƯỢC.KHI NÀO RẢNH MÌNH SẼ MẠN PHÉP AE VIẾT CÁCH HUẤN LUYỆN GÀ CỦA RIÊNG CÁ NHÂN MÌNH ĐỂ AE CÙNG GÓP Ý.
CHÚC BẠN CÓ NHIỀU CHIẾN KÊ HAY VÀ DÀNH NHIỀU HCV NHÉ.
THÂN!

Mấy bác xổ gà ghê quá, gà em lâu lâu làm 1 ôm 25ph. Chứ từ 2 ôm trở lên không dám xổ 25ph. Mấy bác gặp gà của em thì xơi chứ khó khăn gì.

Xin hỏi có ai mang con gà xổ 3 ôm (25ph/ôm) mà còn nuôi dc không??? Sad

Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: HHàTháiBình
Điểm: 3006
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tungthaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2013 lúc 9:09pm
Ban đầu được viết bởi ngotrjnh ngotrjnh viết:

Ban đầu được viết bởi linkxiah linkxiah viết:

1 ít xả cho thơm...
...

Em là em thích bác Đại rồi đấy !

mềnh cũng thích rồi đấy
đua đòi thích theo các bácLove struck
Nhớ em đau quặn ruột già
Chạy vào toa lét trút ra lỗi lòng
Này cục nhớ, kia cục mong
Trút xong xả nc thấy lòng nhẹ tenh

Đỗ Thanh Tùng
Hưng Hà-TB---Sao Đỏ-HD
01689388300
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2013 lúc 8:33pm
Troll vãiWinking
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.