gà bạch hồ đầu hay là bạch đầu chỉ ??????

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/08/2012
Khu vực: Thai Nguyen
Tình trạng: Offline
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà bạch hồ đầu hay là bạch đầu chỉ ??????
    Ngày đăng: 11/08/2012 lúc 9:57pm
hôm nay em đi lùng gà mái ô chân trắng nhưng ko được lại phát hiện 1 em gà con nhỏ tầm 5 lạng có móng chân bạch hồ đầu hay bạch đầu chỉ gì gì đó em ko biết nữa ( tất các các móng chân đều đen riêng móng chúa của cả 2 chân lại là mầu trắng) em thất hay hay nên mua bằng được với giá rất chát, nhưng về có người nói là tốt theo như kinh kê thì là bạch hồ đầu là ga tốt, nhưng lại có rất nhiều người nói là ko tốt vì đây là gà bạch chỉ nên kiêng không nên chơi, em rất băn khoăn không biết thế nào, rất mong các bác sư kê am hiểu về gà cho em vài lời khuyên bổ ích, chân thành cảm ơn các bác trước.
Quay lên trên
Tuấn Bom Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Tên cũ: Pørtgås D. Açe

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: Hà Đông
Điểm: 2609
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Tuấn Bom Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2012 lúc 9:59pm
Thường thì những ai mê tín họ thường bảo Bạch đầu chỉ là vô duyên...
- Nhưng đối với cá nhân mình cứ ra con hay, đánh hay là chơi tất !
- Không vấn đề gì đâu bạn, vài lời chia sẻ !
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn huynhtan1966 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2012 lúc 10:02pm
Trong mình 2 móng ngón chúa trắng có người gọi là song đao , 1 ngón chúa trắng gọi là bạch đầu trĩ ! Trên dd thì ae gọi cả 2 đều là bạch đầu trĩ ! Big grin
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
hoangnamlhn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/03/2011
Khu vực: Nam Định
Điểm: 2786
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoangnamlhn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2012 lúc 10:04pm
chát là do nó có cái gì hay thôi, chứ bạch đẩu chỉ cũng bình thường. trong phần kinh kê bác anhhieubg có viết đó. chụp ảnh và nói giá anh em xem nào
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2012 lúc 11:29pm
Ban đầu được viết bởi hoangnamlhn hoangnamlhn viết:

chát là do nó có cái gì hay thôi, chứ bạch đẩu chỉ cũng bình thường. trong phần kinh kê bác anhhieubg có viết đó. chụp ảnh và nói giá anh em xem nào

cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em, nhưng em cũng đang muốn hỏi bạch hồ đầu và bạch đầu chỉ khác nhau ở chỗ nào vậy? em không biết phân biệt thế nào cho đúng nữa, còn chụp ảnh em nó hẹn các bác hôm khác vì mấy hôm nay máy điện thoại của em nó rở chứng ko chụp được, em mua em đấy giá 300k gà con khoảng 5 lạng quay đầu bác ạ.
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2012 lúc 11:31pm
Ban đầu được viết bởi huynhtan1966 huynhtan1966 viết:

Trong mình 2 móng ngón chúa trắng có người gọi là song đao , 1 ngón chúa trắng gọi là bạch đầu trĩ ! Trên dd thì ae gọi cả 2 đều là bạch đầu trĩ ! Big grin

theo em nghĩ bạch hồ đầu, song đao và bạch đầu chỉ khác nhau thì thải có điểm khác nhau để ta phân biệt chứ
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 12:03am
Các điểm tốt ở ngón chúa mà em ko nhớ rỏ tên:
- vẩy đầu ngón chúa nứt là đôi, hoặc dặm 1 vảy ở vảy đầu => TỐT
- tất cả các móng đen, trừ 2 móng của 2 ngón chúa màu trắng => BẠCH ĐẦU CHỈ, đặc điểm này theo KINH KÊ thì xấu chứ ko tốt ( tùy ).
- Móng chúa 2 chân có nổi lên điểm màu hồng ( cái này phải bẩm sinh chứ ko phải bị bầm dập ) => vảy tốt
- vẩy nhỏ ẩn bên dưới vảy lớn của ngón chúa , phảii gập ngón lại mới thấy => Ẩn Long . TỐT
- Ngón chúa có điểm 1 chấm ( cả 2 chân ) , 2 chấm, 3 chấm : TỐT
.......................................
Tóm lại 1 con gà tàu, con gà lai có vảy tài thì cũng soong gọi. Gà có tông dòng chuẩn, nuôi tốt, chân đá OK, lối OK + thêm chân vẩy OK ... bùa chú ùm ba la thì là con gà tốt.
Đẹp mã... rã đám => Soong gọi
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 12:12am

GIÁP Vi ĐAO

Ẩn Đầu Long + Dặm Ngoại

Bạch đầu chỉ

HỔ Đầu Nhâm

"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 12:56am
có bài thì lại viết thế này nên em mới thắc mắc nhiều, em thấy mỗi người 1 ý kiến, em muốn tổng hợp lại xem bài nào đúng và cách phân biệt thật chính xác hơn:

46. Bạch Đầu Hổ :
Toàn thể 3 móng chân đen tuyền,ngoại trừ ngón giữa có móng trắng, hai chân đều như vậy, đó là gà tài.
đây là link bài em vừa tìm thấy
http://www.vatgia.com/raovat/7930/4530168/cach-xem-vay-ga-choi-ga-da-ben-tre-xem-chi-tiet-ga-da-ben-tre-tai-www-gadabentre-com.html
Quay lên trên
nhatnguyet Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/12/2010
Khu vực: ĐăkNông
Điểm: 2164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhatnguyet Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 6:39am
đang còn nhỏ chưa khẳng định là tài hay ko
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 8:57am
Ban đầu được viết bởi nhatnguyet nhatnguyet viết:

đang còn nhỏ chưa khẳng định là tài hay ko

vâng, e không hỏi ga em có tài hay không, mà em muốn hỏi 2 tài liệu khác nhau hoàn toàn thì tài liệu nào đúng để ae chúng ta còn biết mà dựa theo chọn gà
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 9:25pm
BẠCH ĐẦU CHỈ 100% VÔ DUYÊN VÌ BỊ mất mắt và dễ chạy ngangBig grin
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 9:39pm
Ban đầu được viết bởi vandieu307 vandieu307 viết:

bác chơi gà bao nhiêu năm rồi mà nói chăc thế,mình thấy trên mình hiện đang có con gà ô đen kít kìn kịt mỗi 2 móng ngọ 2 chân trắng tinh thế mà chân nghiệt giờ ế chổng ra đấy
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 9:58pm
Ban đầu được viết bởi vandieu307 vandieu307 viết:

thư hùng kê còn mất mắt nữa là . con nào cũng có nguy cơ mắt mắt
ở phủ khai vương bên gà nòi phải một nửa mất mắt ấy nhỉ
Quay lên trên
ga hanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/05/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 333
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga hanoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2012 lúc 8:21am
lo gì..gà mình nuôi còn ko có hàng độ mà oánh vẫn ngon lành cành đàoCool
vảy vị để ae thảo luận.mình cũng khoái xem vảy nhưng xấu vẫn nuôi để oánh đã
vảy hay chưa chắc gà đã hay..vảy đẹp là vảy của con gà thắng trậnBig grin
Quay lên trên
LE XUAN TAN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: SAIGON
Điểm: 2566
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn LE XUAN TAN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2012 lúc 9:05am
chuyện mất mắt hay là thua đối với gà nòi là chuyện bình thường
vì gặp đúng con gà chuyên đánh cựa thì con nào cũng phải mất
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2012 lúc 11:28am
ko biết ở chỗ các bác thế nào chứ ở chỗ e thì:
1. Bạch đầu chỉ: tất cả các móng đen, riêng 2 móng chúa trắng => Thịt, quê e ko ai chơi gà bạch đầu chỉ vì quan niệm gà bạch đầu chỉ vô cùng vô duyên, e trước cũng nuôi và nghiệm thấy đúng: gà rất hay nhưng mất mắt khi vần và chết vì nội thương
2. Bạch đầu hổ: cả chân màu đen, riêng 2 ngón chúa màu sáng (trắng hoặc vàng): dân tình chỗ e lại chuộng thể loại này vì cho rằng gà này có tài. Riêng e chưa nuôi được con nào bạch đầu hổ nên chưa có kinh nghiệm thực tế
Ah e quê ở Bắc Giang nhé, bác nào biết gà Thổ Hà, Việt Yên, Bắc Giang ko?
Quay lên trên
oluongnhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/12/2012
Khu vực: vinhphuc
Điểm: 153
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn oluongnhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 11:02pm
cứ chơi theo sở thích chú ah...anh hiện giờ đạng sở hữu một em xám chuối bạch đầu chỉ...2,8kg đã 3 lần đem tiền về cho chủ rồi...toàn giải quyết đối phương bằng đòn cáo chạy kêu.....chỉ trong 2-3 hiệp là có đòn như thế...gà gì thì gà cứ xem chân đòn hay thì mua..mà nuôi
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/08/2013 lúc 9:43am
Up cho có loi giai thich thoa dàng.
Quay lên trên
nguoihanoi1883 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/05/2013
Khu vực: Ba Vì_HàNội
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguoihanoi1883 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/08/2013 lúc 11:17pm
theo mình thì gà có BẠCH ĐẦU CHỈ là gà kén duyên hay nói đúng hơn là kén chủ vì có khá nhiều người sở hữu những con gà chiến có BĐC vẫn ăn độ đều đều có những con còn là gà kết nữa kìa...!
Còn Tiền-Còn Bạn-Còn Huynh Đệ
Hết Mồi-Hết Rượu-Hết Anh Em..!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.