Khóa chủ đềhỏi lai gà mái cựa miền nam với gà trống đòn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chaomaohanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2012
Khu vực: hải phòng
Tình trạng: Offline
Điểm: 736
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: hỏi lai gà mái cựa miền nam với gà trống đòn
    Ngày đăng: 24/06/2012 lúc 11:33pm
mình đang có ý định thử ghép con gà mái cựa miền nam với con trống đòn,hoặc trống cựa với gà mái đòn
ae cho mình hỏi gà lai ra 1 trong 2 cách trên nó xẽ đá như thế nào liệu sức nó có dc bền ko ae cho mình biết với nhá thank
Quay lên trên
sabaonam Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2010
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2724
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2012 lúc 11:41pm
chưa làm chưa biết, chắc nhìn đẹp lắm
Quay lên trên
Viper9x Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2012
Khu vực: Thanh Xuân
Điểm: 1260
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2012 lúc 11:41pm
Nó sẽ nhanh đòn, nhẹ đòn hơn gà đòn...... và nó cũng không bền bằng gà đòn nữa :)
Quay lên trên
vuquynh87 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/06/2012
Khu vực: daklak
Điểm: 787
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2012 lúc 11:58pm
mình thấy mấy con như vậy rùi.. nói chung nó chơi cựa thì ko băng gà cựa, chơi đòn thì ko bằng gà đòn.. cứ dở dở ương ương thế nào ấy. chính tông vẫn tốt hơn bạn à..
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 1:06am
Bạn thử nghĩ xem cha đòn mẹ đòn khung bệ , bền bĩ , dẽo dai ra đánh còn chưa thắng nổi thiên hạ , lai kiểu đó con gà sẽ kém về mọi mặt là điều tất yếu chỉ mỗi cái là có thể cải thiện được tốc độ mà tốc độ có nhanh cở nào mà kém đòn thì cũng vứt , bạn đang làm chuyện theo mình thấy là ngược đời , bao công sức của cha anh đi trước mới có được con gà đòn của hôm nay , ai cũng như bạn thì gà đòn sẽ mất gốc là điều không thể tránh khỏi , chẳng lẽ rồi phải mất chừng ấy thời gian cha anh mình đã bỏ ra để tạo lại giống gà đòn hiện hữu ! Nói vậy chắc bạn đã hiểu chớ có hoài công cho 1 việc làm ngược đời và không đâu vào đâu ! 
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 4:34am
Ban đầu được viết bởi huynhtan1966 huynhtan1966 viết:

Bạn thử nghĩ xem cha đòn mẹ đòn khung bệ , bền bĩ , dẽo dai ra đánh còn chưa thắng nổi thiên hạ , lai kiểu đó con gà sẽ kém về mọi mặt là điều tất yếu chỉ mỗi cái là có thể cải thiện được tốc độ mà tốc độ có nhanh cở nào mà kém đòn thì cũng vứt , bạn đang làm chuyện theo mình thấy là ngược đời , bao công sức của cha anh đi trước mới có được con gà đòn của hôm nay , ai cũng như bạn thì gà đòn sẽ mất gốc là điều không thể tránh khỏi , chẳng lẽ rồi phải mất chừng ấy thời gian cha anh mình đã bỏ ra để tạo lại giống gà đòn hiện hữu ! Nói vậy chắc bạn đã hiểu chớ có hoài công cho 1 việc làm ngược đời và không đâu vào đâu ! 

anh nói ác quáBig grin, ko bit thì chỉ dạy e nó, tội nghiệp
Quay lên trên
olinh_hy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/06/2012
Khu vực: hưng yên
Điểm: 163
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 4:56am
lai kiểu đó không hay
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2012
Khu vực: đăk nông
Điểm: 6926
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 6:57am
Lai kiểu đó ra lắp cựa sắt vào mới ăn thua.a huynhtan nói đúng đó.
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 7:29am
Chú huynhtan nój rất đúng
Gà có sao để vậy đi đừng cố làm cho nó khác rồj lạj mất toj 1 năm mà ko thu dc kết quả gì
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 9:17am
Ban đầu được viết bởi toi_thich_nuoi_ga toi_thich_nuoi_ga viết:

Ác chi mô ! Sư thật là vậy mà con gà đòn hôm nay có cho ae mình chơi cũng nhờ cha anh đi trước gìn giữ , tuy con gà đòn chính xác xuất thân từ đâu thì không ai biết nhưng mình dám chắc 1 điều ngoài VN ra không nước nào có giống gà đòn khung , bệ bền , bỉ dẻo dai như gà VN , đợt đại dịch cúm vừa qua bao chiến kê và cũng không ít dòng gà bị tuyệt tử , hết dịch gà đòn lại phát triển cũng nhờ mốt số cha chú , ae tâm huyết gìn giữ mà còn .........lắm người không biết hoặc đầu thì to mà óc như trái nho hay thích làm những việc quay ngược bánh xe lịch sử !

Người sửa: huynhtan1966 - 25/06/2012 lúc 10:39am
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
Tuấn Bom Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Tên cũ: Pørtgås D. Açe

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: Hà Đông
Điểm: 2609
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 9:24am

Ác chi mô ! Sư thật là vậy mà con gà đòn hôm có cho ae mình chơi cũng nhờ cha anh đi trước gìn giữ , tuy con gà đòn chính xác xuất thân từ đâu thì không ai biết nhưng mình dám chắc 1 điều ngoài VN ra không nước nào có giống gà đòn khung , bệ bền , bỉ dẻo dai như gà VN , đợt đại dịch cúm vừa qua bao chiến kê và cũng không ít dòng gà bị tuyệt tử , hết dịch gà đòn lại phát triển cũng nhờ mốt số cha chú , ae tâm huyết gìn giữ mà còn .........lắm người không biết hoặc đầu thì to mà óc như trái nho hay thích làm những việc quay ngược bánh xe lịch sử !
Rolling on the floor Chính xác...
- Gà nòi VN là tuyệt nhất Smug

Người sửa: Pørtgås D. Açe - 25/06/2012 lúc 9:24am
Quay lên trên
LE XUAN TAN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: SAIGON
Điểm: 2566
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2012 lúc 3:03pm
không được đâu bạn vì gà cựa mà đúc như vậy sẽ ra con không giống cái gì cả
Quay lên trên
chaomaohanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2012 lúc 12:01am
Ban đầu được viết bởi Pørtgås D. Açe Pørtgås D. Açe viết:

Ác chi mô ! Sư thật là vậy mà con gà đòn hôm có cho ae mình chơi cũng nhờ cha anh đi trước gìn giữ , tuy con gà đòn chính xác xuất thân từ đâu thì không ai biết nhưng mình dám chắc 1 điều ngoài VN ra không nước nào có giống gà đòn khung , bệ bền , bỉ dẻo dai như gà VN , đợt đại dịch cúm vừa qua bao chiến kê và cũng không ít dòng gà bị tuyệt tử , hết dịch gà đòn lại phát triển cũng nhờ mốt số cha chú , ae tâm huyết gìn giữ mà còn .........lắm người không biết hoặc đầu thì to mà óc như trái nho hay thích làm những việc quay ngược bánh xe lịch sử !
Rolling on the floor Chính xác...
- Gà nòi VN là tuyệt nhất Smug 
anh huynhtan1966 thân mến nhìn nik của anh tôi đoán anh sinh năm 1966 hơn tôi gần 20 tuổi đó sorry vì sưng là tôi,nhưng anh sứng đáng dc gọi như vậy nhé,anh nói ai đầu to óc = quả nho,anh phát ngôn có thấy ngượng ko nhỉ,lời nói là công cụ của sự suy nghĩ đó nhé ko biết suy nghĩ thì nói khó nghe lắm.trên diễn đàn này mọi người sáng lập ea nó để học hỏi ko biết thì mấy hỏi,nếu như vâỵ ko dc anh cứ góp ý bình thường sao lại nói vậy,cứ làm như là 1 mình anh biết chơi gà, mong anh giữ mồm miệng khi phat ngôn nhé, 
Quay lên trên
GA_LAOCAI Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2012
Khu vực: Lao cai
Điểm: 1099
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2012 lúc 12:15am
ra con lai. trống cựa+mái đòn>>>hàng khá đẹp.
Quay lên trên
chaomaohanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2012 lúc 1:44pm
các bác có cao kiến gì nữa ko?
--------------------------------------------------------------
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2012
Khu vực: bắc giang
Điểm: 4526
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2012 lúc 3:23pm
 E thì E chưa đọc các bài cmt ở trên nhưng E đã từng nghĩ đến việc này rồi và nhận được phản hồi ko mong muốn là...mỗi gà có mỗi sở trường khác nhau...gà cựa thường thân hình nhỏ nhưng được cái mau lẹ và dùng cựa tốt...còn gà đòn thì khung bệ tốt nhưng thường chậm đòn hơn và dùng cựa ko điêu luyện = gà cưa....nếu kết hợp 2 thứ ấy với nhau thì chắc chắn là ra con sẽ không được như mong muốn...ví dụ: sẽ khung bệ kém,chịu tải kém......góp ý vài câu...cái này nhiều người thử rồi ko thành công cho nên nếu bác muốn thử chắc cũng phải mất đôi chục năm mới có kết quả tốt vì còn phải lai tạo nhiều từ F1 đến Fn mới có đúc kết chính xác
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
Đ/C: Bắc Lý - Hiệp Hòa - BG
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/07/2012 lúc 11:22am
Ý tưởng hay nhưng ko khả thi.
Gà cựa bản chất rất mau nhưng chỉ đá được khoảng 10 phút đầu thôi là hết xăng, cái này do cách nuôi và tập luyện cho gà cựa: chỉ cho gà giao nhau, nếu vào díu thì đá vài chân là bắt ra. Hơn nữa gà cựa ko có tố chất để đá đòn, đứng khuya (đa phần đốc cổ lỏng, khung xương nhỏ và yếu).
Nếu bạn cho lai 2 cái giống đấy với nhau thì thực sự rất phí nguồn gen gà đòn vì sản phẩm của bạn sẽ là những con gà lai dùng để đá đòn nhưng ko có độ tải mặc dù tốc độ được cải thiện đôi chút. Bọn này chưa chắc đã ăn được gà phu nhé (gà phu toàn những e chày cối ko ah).
Hoặc sản phẩm sẽ là những con gà lai dùng để đá cựa sắt nhưng lại to xác và chậm chạp. Bọn này gặp gà Mỹ (dù đá cựa dao hay cựa tròn) thì chưa đầy 5 phút mình tin bạn đã có thịt gà để ăn rồi.
Quay lên trên
vuthenam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/03/2012
Khu vực: hai phong
Điểm: 758
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 5:00pm
bác phải đúc ít nhất là f1 đòn vs cựa.rồi cứ f1 vs đòn đến f9=f10 moi ra con ăn thua
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.