Khóa chủ đềgà đi phân+nước giúp với

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
net333 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/04/2010
Khu vực: tphcm
Tình trạng: Offline
Điểm: 6
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà đi phân+nước giúp với
    Ngày đăng: 28/04/2010 lúc 9:39am
mình nuối vài chú gà thái ,hiện nay 2 con gà mái của mình cứ đi ea phân+nước ,mình thấy tụi nó uốn nước rất nhiều ,mình mua tetrazym cho nó uốn  bây giờ 1 con đả đở còn 1 con thì phân vẩn có nước ,mình cho ăn tỏi ,uốn thuốc tetrazym nhưng phân vẩn ko đở .lâu lâu mình ra xem thì thấ mắt nó lờ đờ nhắm lại ,nhưng vẩn ăn uốn bình thường ae nào có cách nào giúp với mình sợ nó đi ra nước nhiều quá nó mất nước rồi chết,nghe ae nói mua tetraxilin cho uốn sẽ hết có đùng ko ,ae giúp với
Quay lên trên
net333 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/04/2010 lúc 7:45am
ko ai giúp mìn vậy hiz,
Quay lên trên
hungts Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/10/2009
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 653
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/04/2010 lúc 9:52am

- Mua ngay gói thuốc chống mất nước của người về bơm thường xuyên cho gà ngày khoảng 3-5 lần.

- Cho gà ăn ít một lên cho uống nước cháo và kiểm tra xem gà có tiêu nhanh hay chậm. nêu tiêu chậm thì bơm nước thường xuyên cho gà tiêu hết sạch thức ăn trong diều mới cho ăn tiếp.
- Ra hiệu thuốc tây mua thuốc chữa đi ỉa của người dạng viên mầu trắng có chữ CM trên viên thuốc (Mình ko nhớ rõ tên thuốc) về tán mịn rồi cho gà uống. Mỗi lần 1 viên
Ngày 2 viên khoảng 2 ngày là khỏi.
Cung cấp phát điện từ 1 - 2500KVA

ĐT: 0904 992239-0912305889
Quay lên trên
net333 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/04/2010 lúc 11:39am
Ban đầu được viết bởi hungts hungts viết:

- Mua ngay gói thuốc chống mất nước của người về bơm thường xuyên cho gà ngày khoảng 3-5 lần.

- Cho gà ăn ít một lên cho uống nước cháo và kiểm tra xem gà có tiêu nhanh hay chậm. nêu tiêu chậm thì bơm nước thường xuyên cho gà tiêu hết sạch thức ăn trong diều mới cho ăn tiếp.
- Ra hiệu thuốc tây mua thuốc chữa đi ỉa của người dạng viên mầu trắng có chữ CM trên viên thuốc (Mình ko nhớ rõ tên thuốc) về tán mịn rồi cho gà uống. Mỗi lần 1 viên

hiz  bầy gà của mình ngày càng căng ,gà trống của mình mới mua về đi phân rất tốt nhưng nhốt vô chuồng vài ngày tự nhiên bậy giờ đi phân xanh lè luôn,hôm trước  1 con gà trống của em c4ng bị vậy và đả chết giờ mua con mới về cũng bị ,mình nghĩ do chổ mình nuôi gà gần  mấy con chó nước tiểu và phân của chó làm cho gà bị nhiểm trùng đườn g ruột phải ko ,mình ra thú y mua thuốc NOVA LINCO SPECTIN CHÍCH CHO GÀ THÌ THẤY đở hơn nhưng còn 1 con cứ đi phân ra nước ko ,mua mecta cho uốn nhưng ko khả quan , còn cách nào khác ko huhu,cho mình hỏi thêm nếu mua thuốc ỉa của người cho gà uốn thì cho như thế nào pha hơi đặc rồi dùng ống bơm bơm cho gà hả
Quay lên trên
kokono Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2010
Khu vực: hà nội 3
Điểm: 54
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2010 lúc 7:01am
bác nào có kinh nghiệm thì giúp với.gà em cũng bị thế này Confused
Quay lên trên
kokono Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2010
Khu vực: hà nội 3
Điểm: 54
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2010 lúc 7:03am
thịt ra ruột sưng to lắm.toàn nước
Quay lên trên
net333 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2010 lúc 9:58pm
hiz mua thú»‘c pha với nước ,rồi chích nova chuyên trị tiêu chảy ....v..vv nhưng cũng ko hết làm mọi cách gà mới mua về bỏ vô cho đạp mái thì vài bửa cũng bị luôn huhu hok biết bị gì ,mình suy nghĩ hoài có lẽ nên hạn chế cho gà ú»‘n nước trong giai đạon này vì gà mất nước chỉ ú»‘n nước ko ăn ,nên gà rất suy .mình đang tiến hành như sau hok biết thế nào khi nào có kết qúº£ mình pos lên trao đổ với ae,
    ngưng ko cho gà ú»‘n nước
    cho gà ăn một ít khi nào gà ăn hết hảy bỏ thêm 1 ít nửa
    dùng nước pha thú»‘c đạc trị phân xanh ,tiếu chảy v..v... hóº·c pha mecta mua ngoài tiệm thú»‘c tây 1 ngày 2 lần sáng và chiều (dùng máng nước pha thú»‘c xong thả gà ra ,lúc đó gà rất khát nước nên sẻ chạy lại ú»‘n khi gà ú»‘n xong bạn nhốt vào chú»“ng lại ,rồi chiều cũng làm như vậy)
    chỉ cho gà ăn thóc ko nên cho ăn thức ăn gà đẻ hay cám ko tốt cho hệ tiêu hoá ,không nên cho ú»‘n kháng sinh ví dạ dày gà đang rất ýº¿u chỉ cho ăn tỏi
 mình đang làm cách này ko biết kết qúº£ tốt ko ,ae nào biết xin chỉ giáo thêm
mình nghỉ gà chỉ đi phân khi đi tiểu nên nước ú»‘n vào sẽ theo phân đi ra ,khi gà bị bệnh sẽ ú»‘n nhiều nước làm căng dạ dày nên ko ăn nổi ,sẽ làm gà bị suy
Quay lên trên
noname Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/01/2010
Khu vực: miennam
Điểm: 21
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2010 lúc 6:13am
nó đi fân nước mà ko cho nó uống nước nó mất nước càng dể chết hơn bạn ơi
Quay lên trên
net333 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2010 lúc 9:13am
Ban đầu được viết bởi noname noname viết:

nó đi fân nước mà ko cho nó uống nước nó mất nước càng dể chết hơn bạn ơi
hiz bạn ơi mình cho nó uốn nhưng ko phải lúc nào cũng uốn giống như sáng cho ăn xong mình lấy nước cho uốn uốn xong mình cất đi chứ ko để vào chuồng rồi trưa cũng vậy ,chiều cũng vậy,buổi tối trức khi đi ngủ mình cũng cho uốn 1 ít nước  ,làm theo cách này thì mình thấy phân của nó thành cục ,có khuôn khổ ,lúc trước mình để nước trong chuồng gà uốn nước vô tội vạ vì bị mất nước+thời tiết nóng bức ,trong diều của gà toàn nước ko ăn được gì kết quả gà đi ra phân nước để lâu không trị ruột của gà bị hư hết đi ra phân xanh xong rùi chết luôn ko cứu đươc,mình cũng nghĩ giống bạn là gà mất nước nên cần nước nhiều nên mình thúc cho gà uốn nước thuốc kết quả 1 em chuối tuyết chuẩn nhất của mình đã ra đi,cách này mình cũng mới thử nghiệm thấy cũng hơi khả quan ,để mình điều trị vài bửa xem sao rồi pos lên cho ae biết ,hiện tại thì thấy gà có vẻ lanh lơi ăn cũng nhiều hơn ,
   sẳn đây ae cho mình góp ý ,vấn đề gà bị tiêu chảy ,phân xanh ,phân trắngv...vv..vvla2 rất thường gặp ,gà bệnh gì cũng có những triệu chứng trên ,nên ae nào có kinh nghiệm đều trị xin góp ý thật nhiệt tình ,không chỉ giúp riềng cho bản thân mình mà còn giúp ít cho rất nhiều người nếu cách của bạn giúp cho người khác thì người ta cũng vui và bạn cũng sẽ vui ,thank
Quay lên trên
noname Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/01/2010
Khu vực: miennam
Điểm: 21
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2010 lúc 7:37am
bạn nuôi gà tre ư? có nhìu gà con ko? lúc trước mình cũng có nuôi mấy con tre chuối trắng...gà thái. đợt dịch vừa wa cướp hết của mình rồi.hixhix.....mình ở trảng bom, đồng nai xa bạn wá....gần gần xíu mình ghé wa nhà bạn xem gà keke.
Quay lên trên
net333 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2010 lúc 8:51am
Ban đầu được viết bởi noname noname viết:

bạn nuôi gà tre ư? có nhìu gà con ko? lúc trước mình cũng có nuôi mấy con tre chuối trắng...gà thái. đợt dịch vừa wa cướp hết của mình rồi.hixhix.....mình ở trảng bom, đồng nai xa bạn wá....gần gần xíu mình ghé wa nhà bạn xem gà keke.
bạn dịch hà ,chết hết luôn hả bạn
mình muốn mua vacxin newcason cho gà nhưng hok biết mua ở đau ae nào bik xin chỉ giúp mình ở tphcm
Quay lên trên
xloi_tinh_yeu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/05/2010
Khu vực: ha noi
Điểm: 323
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2010 lúc 7:15pm
khả năng gà bị tụ huyết trùng ở dạng mãn tính.thử ra hiệu thuốc thú y hỏi xem.
Quay lên trên
_tung_chip_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Khu vực: Đậu Làng Mơ
Điểm: 1320
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2010 lúc 5:56am
Gà này có khi bị đường ruột rồi,nó uống nước nhiều chứng tỏ gà đang bị ốm trong hoặc gà yếu lên gà mới hay uống nước nhiều
Lịch sự và khiêm tốn chứng tỏ con người có văn hóa lịch sự.
Quay lên trên
tung3108 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà nội
Điểm: 810
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2010 lúc 6:04am
Ban đầu được viết bởi hungts hungts viết:

Thuốc CM là thuốc cloxit mà.
Quay lên trên
vuong.chinhs Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/07/2010
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 23
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2010 lúc 7:46am
có một chách rất đơn giản là thế này
thóc + cám gạo + 1 chút nước và 1 chút muốn hạt trộn với nhau cho ăn , vài hôm hết bệnh liền
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.