NHÌN CÁC ĐẶC ĐIỂM CỦA GÀ ĐOÁN ĐÒN VÀ LỐI ĐÁNH

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Tình trạng: Offline
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: NHÌN CÁC ĐẶC ĐIỂM CỦA GÀ ĐOÁN ĐÒN VÀ LỐI ĐÁNH
    Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 7:19pm
Ai chơi gà cũng đều có những mong muốn: mong muốn hiểu biết và mong muốn học hỏi. Ghép gà là cả 1 nghệ thuật mà ko phải tuân theo nguyên tắc cứ ông già là thắng thanh niên; gà cao to hơn, già hơn, hơn ... là có cơ hội chén.Big grin
 Anh em cũng đều biết rằng cách nhìn con gà đối phương để đoán đòn lối đánh là 1 trong những cơ sở quan trọng nhất để chúng ta biết được con gà đối phương có "khắc" gà mình hay ko, gà mình có "cơ" chén gà đối phương hay ko.Happy
Qua khoảng thời gian gắn bó với diễn đàn (tuy chưa lâu lắm,Blushing) mình tin rằng anh em trên diễn đàn ai cũng có những kinh nghiệm riêng rất quý báu về vấn đề này. Vậy nên hôm nay mình mạo muội lập topic này để anh em có thể chia sẻ những gì đã biết về "CÁCH NHÌN ĐẶC ĐIỂM CỦA GÀ ĐOÁN ĐÒN VÀ LỐI ĐÁNH" để cho vốn kiến thức về "gà học" ngày càng phong phú, góp phần giúp các sư kê ra sới là có nhiều niềm vui.Love struck
Ai biết gì cứ chia sẻ từ 1 đến thoải mái nhé vì "xởi lởi thì trời cho" mà.Winking
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2012
Khu vực: bắc giang
Điểm: 4526
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 7:32pm
cái này cũng thấy nhiều người hỏi lắm rồi mà chưa ai nhận được kết quả như mong muốn cả,bởi không phải đơn giản là con gà nào nó cũng dễ để cho ta nhìn và nhận dạng được nó lối gì,đánh đâu. và mỗi người cũng bỏ ra rất nhiều tâm huyết mới có cách nhận dạng lối đá của gà qua cách nhìn vào nó nên cũng ko dễ gì được chia sẻ...cứ chơi nhiều gà,đá nhiều gà,nhìn kỹ khi nó đá,so sánh thật nhiều với nhưng con gà như nó,rồi dần dần sẽ đúc kết được bác ah...chúc bác sớm có cách nhận biết và ghép gà nhiều chiến thắng
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
Đ/C: Bắc Lý - Hiệp Hòa - BG
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 7:39pm
CHỦ ĐỀ HAY LẮM , NHƯNG KHÔNG BIẾT CÓ ĐC NHƯ MONG MUỐN KHÔNG , ỦNG HỘ BÁC 
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 7:52pm
Ban đầu được viết bởi anhhienbg anhhienbg viết:

cái này cũng thấy nhiều người hỏi lắm rồi mà chưa ai nhận được kết quả như mong muốn cả,bởi không phải đơn giản là con gà nào nó cũng dễ để cho ta nhìn và nhận dạng được nó lối gì,đánh đâu. và mỗi người cũng bỏ ra rất nhiều tâm huyết mới có cách nhận dạng lối đá của gà qua cách nhìn vào nó nên cũng ko dễ gì được chia sẻ...cứ chơi nhiều gà,đá nhiều gà,nhìn kỹ khi nó đá,so sánh thật nhiều với nhưng con gà như nó,rồi dần dần sẽ đúc kết được bác ah...chúc bác sớm có cách nhận biết và ghép gà nhiều chiến thắng

Tks bác, những điều này mình có thể hiểu được nhưng mình nghĩ 1 cái đầu ko bao giờ có thể bằng 100, 1000 cái đầu được.Big grin Mình cũng có chút hiểu biết sơ sơ nhưng những cái đó chỉ là 1 con kiến trong sa mạc thôi, vậy nên rất mong sự chỉ bảo từ tất cả anh em vì "học thầy ko tày học chiến hữu" màWinking
Quay lên trên
banhdauxanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/02/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 293
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn banhdauxanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 7:57pm
chẳng có ông cụ nào làm được cái điều giống như topic của bạn . nếu làm được như thế thì đi đá gà sẽ trăm trận 99 trận thắng, và như vậy thì có lẽ cứ đi đá gà mà làm giàu. tất nhiên mỗi người có 1 cách nhìn nhưng đều là tương đối và chính ở cái tương đối đó có người chiến thắng, cũng ko ít người phải bán nhà.
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 8:21pm
Ban đầu được viết bởi banhdauxanh banhdauxanh viết:

chẳng có ông cụ nào làm được cái điều giống như topic của bạn . nếu làm được như thế thì đi đá gà sẽ trăm trận 99 trận thắng, và như vậy thì có lẽ cứ đi đá gà mà làm giàu. tất nhiên mỗi người có 1 cách nhìn nhưng đều là tương đối và chính ở cái tương đối đó có người chiến thắng, cũng ko ít người phải bán nhà.

Thực tế cho thấy ko phải cứ chơi gà vài chục năm, đầu mấy thứ tóc mới là những sư kê giỏi. Hiện nay ra sới thì bạn thấy đa phần người chơi có tiếng đều thuộc lớp trung niên cường tráng, làm nước thì càng ko nói vì đa phần đều là những người trẻ tuổi.Happy Vì thế có thể thấy rằng lớp trẻ chúng ta chẳng hề thua kém các bậc tiền bối.Cool Nhưng cũng phải nói thêm rằng các ông cụ thường rất hay giấu nghệ, có muốn biết cũng khó mà học từ họ đượcAngry. Với tinh thần giao lưu, cởi mở học hỏi nên mình mới lập topic này, hi vọng rằng "tuy chúng ta trẻ nhưng vừa khỏe mà lại vừa khôn", chứ nghe câu "khôn đâu đến trẻ" là chẳng bác nào thích rồi.Big grin
Quay lên trên
thiennhailangtu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/01/2012
Khu vực: THÁP CHÀM PHỐ
Điểm: 1713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiennhailangtu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 8:25pm
đồng trạng đồng cân thì sút thôi. quan trọng là phải hiểu thấu đòn lối và đặc điểm con gà mình để ghép thui.gà mình đá dớ thì kiếm em nào tảng mỏng, gà mình kèo dắt thì kiếm em nào thấp vai... đá gà phải nói đến may rủi nữa bạn àh. nhìu khi thấy gà mình ăn chắc nhưng chỉ với 1 đòn là thay đổi cục diện rùi
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2012
Khu vực: bắc giang
Điểm: 4526
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 8:29pm
nhưng thực sự mà nói,chả có ai có cái tài đoán được cái tài của con gà để mà ghép bác gì ạ,nó là do duyên của con gà và duyên của người ghép gà thôi. Nếu cứ nhìn con gà đá lối gì,đòn đá ở đâu...mà ghép được thì người đó giàu vì gà mà chả cần phải làm gì khác rồi...nói chung là chỉ bắt bóng được 1 phần nào thôi. E thì ko tín nhưng cái duyên của chủ gà và con gà là quan trọng. còn tông tử cũng ko kém phần quan trọng nữa
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
Đ/C: Bắc Lý - Hiệp Hòa - BG
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
thiennhailangtu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn thiennhailangtu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 9:15pm
biết đc sở trường sở đoản gà mình rùi nhìn những điểm yếu hiện hữu của gà đội bạn để ghép đó chẳng là j cao siêu cả. Cái duyên trường khó nói lắm bạn àh. gà ăn độ thì có duyên trường còn thua độ thì vô duyên thui. nói như kiểu " biết rồi khổ lắm nói mãi" dzậy đóBig grin
Quay lên trên
Cóc Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2010
Khu vực: Tương lai
Điểm: 6762
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cóc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 9:18pm
Nhìn đối thủ đoán được khoảng 30% thôi, thế là cao. Có con nó phá tướng, ẩn tướng, nhìn thế này nhưng kỳ thực lại khác. Nói chung, vẫn có thể đoán, có những trận đoán được 40 - 50 % hoặc hơn, tuỳ thuộc vào phán đoán của mình đúng hướng hay không.
Quay lên trên
thiennhailangtu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiennhailangtu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 9:41pm
bác tổng chỉ dạy cho e 1 vài kinh nghiệm em xin biếu bác vài lít rượu nho nguyên chất làm quà
Quay lên trên
Tuấn Bom Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Tên cũ: Pørtgås D. Açe

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: Hà Đông
Điểm: 2609
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Bom Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2012 lúc 11:57pm
Ban đầu được viết bởi Tổng Cóc Tổng Cóc viết:

Nhìn đối thủ đoán được khoảng 30% thôi, thế là cao. Có con nó phá tướng, ẩn tướng, nhìn thế này nhưng kỳ thực lại khác. Nói chung, vẫn có thể đoán, có những trận đoán được 40 - 50 % hoặc hơn, tuỳ thuộc vào phán đoán của mình đúng hướng hay không.
A Cường Cóc nói cứng quá Batting eyelashes
- Nói chung gà muôn hình vạn chạng nên không biết đâu mà lần đâu bạn ạk, đừng quá chú tâm xem đoán mò nó đánh đòn gì, mà hãy nhìn vào những bộ phận dễ tổn thương nhất và yếu chỗ nào của con gà, để những đòn đánh gà bạn triệt hạ vào những chỗ đấy
- Ví dú : gà mình đánh đốc cần chẳng hạn, xem con nào đốc kém là ghép thôi...mé tảng hay seri dọc thì ghép con nào đầu hơi ngu ngu và thích dọc ! Big hug
- Vài câu chia sẻ, sai ae tha mạng nhé Broken heart
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 12:56am
Ban đầu được viết bởi thiennhailangtu thiennhailangtu viết:

biết đc sở trường sở đoản gà mình rùi nhìn những điểm yếu hiện hữu của gà đội bạn để ghép đó chẳng là j cao siêu cả. Cái duyên trường khó nói lắm bạn àh. gà ăn độ thì có duyên trường còn thua độ thì vô duyên thui. nói như kiểu " biết rồi khổ lắm nói mãi" dzậy đóBig grin
Duyên trường chỉ là phần nào thôi bạn àh, ăn thì nói là  có duyên còn thua thì lại bảo là vô duyên, trước khi biết được có duyên hay ko là cả 1 khâu ghép gà cân não, kì kèo thả phanh cơ mà.Winkingnếu phó mặc toàn bộ cho duyên trường thì có khác gì "nhắm mắt bước chân" đâuSad. Vậy nên mới có chuyện ra sới có gà hơn cả 4 thành: cao, dày, xương và cựa nhưng ko dám ghép vào con gà nhỏ hơn đó.
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 1:02am
Mình thấy rất nhiều bạn nói rằng đây là con gà lối, và con gà kia thích dọc. Chắc rằng những điều này là "tủ" của rất nhiều bạn nên mình xin phép được hỏi các bạn rằng : đặc điểm gì để nhận biết đó là con gà lối; và nhìn vào đâu để biết rằng con gà đó thích dọc. Tks nha.Big grin
Quay lên trên
Tuấn Bom Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Bom Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 1:38am
Ban đầu được viết bởi quanmnt quanmnt viết:

Mình thấy rất nhiều bạn nói rằng đây là con gà lối, và con gà kia thích dọc. Chắc rằng những điều này là "tủ" của rất nhiều bạn nên mình xin phép được hỏi các bạn rằng : đặc điểm gì để nhận biết đó là con gà lối; và nhìn vào đâu để biết rằng con gà đó thích dọc. Tks nha.Big grin
- 1 con gà lối có bộ mặt dài tảng phẳng xuôi xuống cần, 1 con gà thích dọc thì bạn để ý bộ mặt dáng đứng và đôi chân của nó bạn ạk...
- Điển hình gà thích dọc dáng đứng tầm trung bình chứ k fải loại cao ráo hay là oai hùng đứng đòn cân, gà phom dáng thanh mảnh nhưng k fải là bé đâu nhé...đôi chân mỏng và tròn ! Blushing

Người sửa: Pørtgås D. Açe - 14/05/2012 lúc 1:42am
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 2:05am
cái thật rất khó nói, nhiều người chơi gà cả đời rồi mà không chém trúng con gà. chỉ là tương đối mà thôi.
bản thân cũng tự luận ra được nhiều điều khi nhìn một con gà, nhưng sự chính xác nếu cao nhất cũng đạt 80% mà thôi, mổi con gà như là một võ sĩ với nhiều chiêu đánh và thế khác nhau, con gà nó cũng nhiều lối và lắm tài, có thể đoán được con này đi vĩa, nhưng ngoài ra gặp những con khác nó lại trở thế trên ra đánh.
khó nói khó nói.
Quay lên trên
Tuấn Bom Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Bom Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 2:10am
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

cái thật rất khó nói, nhiều người chơi gà cả đời rồi mà không chém trúng con gà. chỉ là tương đối mà thôi.
bản thân cũng tự luận ra được nhiều điều khi nhìn một con gà, nhưng sự chính xác nếu cao nhất cũng đạt 80% mà thôi, mổi con gà như là một võ sĩ với nhiều chiêu đánh và thế khác nhau, con gà nó cũng nhiều lối và lắm tài, có thể đoán được con này đi vĩa, nhưng ngoài ra gặp những con khác nó lại trở thế trên ra đánh.
khó nói khó nói.
80% của ông anh là 1 con gà quá lộ liệu về đòn đánh rồi còn gì...chứ cao nhất mà cứ 80% thì ông đấy khỏi làm gì đi đá gà kiếm cơm cho nhanh
- Công nhận gà rất khó nói, vần nó đánh 1 kiểu ra sới nó đánh 1 kiểu mới chết này...Smug
Quay lên trên
BAC NINH Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/03/2012
Khu vực: MIEN BAC
Điểm: 423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BAC NINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 2:23am
nhìn gà đối phương chi một phần, cơ bản gà mình phải tông tử
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 2:36am
Ban đầu được viết bởi Pørtgås D. Açe Pørtgås D. Açe viết:

bản thân cũng tự luận ra được nhiều điều khi nhìn một con gà, nhưng sự chính xác nếu cao nhất cũng đạt 80% mà thôi,
80% của ông anh là 1 con gà quá lộ liệu về đòn đánh rồi còn gì...chứ cao nhất mà cứ 80% thì ông đấy khỏi làm gì đi đá gà kiếm cơm cho nhanh
- Công nhận gà rất khó nói, vần nó đánh 1 kiểu ra sới nó đánh 1 kiểu mới chết này...Smug
bác xem lại giùm nhé, năm trước thua chỉ có 2 trận thôi đấy bác
Quay lên trên
nakaja Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/08/2010
Khu vực: quảng ninh
Điểm: 1056
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nakaja Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2012 lúc 3:26am
Ban đầu được viết bởi Pørtgås D. Açe Pørtgås D. Açe viết:

khó nói khó nói.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.235 giây.