Khóa chủ đềgà cánh đôi chơi được không?

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hoanlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2011
Khu vực: quang nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 445
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà cánh đôi chơi được không?
    Ngày đăng: 14/04/2012 lúc 1:28am
mình có một con gà cánh đôi nhưng không phải chân tằm vảy dép .có người bảo gà này không có sức nhảy .xin hỏi ý kiến các bạn?
Quay lên trên
Khanh.cntt.tn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/01/2012
Khu vực: Thai nguyen
Điểm: 1109
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/04/2012 lúc 2:12am
Theo ý kiến của riêng mình, nếu bạn để chơi thì ko quan trong cánh lắm, nhưng ra sới thì không nên dùng, thua là chắc chắn trừ khi gà bạn đánh hay có thể kết thúc gà đối phương 5 hồ trở xuống thì hãng đánh, gà cánh đôi yếu cánh đánh về khua độ bật nhẩy là ko có, ko chiến đc khuay hồ
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 1497
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/04/2012 lúc 7:10am
  Cánh đôi mà không hợp cách vẫn dùng được trong trường hợp sau (nhưng phải kết hợp cùng với cốt cách con gà tốt,nếu không có thần kê mà xương tăm chân vảy loạn xạ cổ dãi khoai thì cũng chết.Mình chỉ đưa ra tiêu chí dựa trên 1 con gà đã có bộ khung xương và độ gan lì tốt thôi nhé):
  Chỉ một bên cánh đôi,và nó che bên đó tốt (nhiều con gà biết điểm yếu của mình và rất khôn lối) chỉ cho đối phương luồn bên kia.Gà đòn nghiệt ngã kết thúc sớm trận đấu bằng đòn quyết.Kết hợp tập cánh cho gà một cách chăm chỉ.Nếu bên cánh đôi đuôi 1 kiểu,bên cánh kia (bên không phải cánh đôi) đuôi lại một kiểu khác (ví dụ một bên đuôi lau một bên đuôi tôm vv....)thì yên tâm đi bạn,đó là một trong những dị tướng của gà tài giống như mỗi bên cánh một màu hay loại có lông mã ở đùi.
Quay lên trên
Khanh.cntt.tn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/01/2012
Khu vực: Thai nguyen
Điểm: 1109
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2012 lúc 6:20am
cái bác 30king này chơi gà lâu năm lắm rồi nhiều kinh nghiệm quá, cái gì cũng chém được nói như bác thì gà ko hay vẫn chở thành hay, khuyết điểm của gà ở cánh chưa có tài liệu nào cho rằng đấy là dị tướng cả, có lẽ bác cần học lại lý thuyết về cách chọn gà dị tướng thôi, nói như bác thì những yếu tố như bác nói thì người ta hỏi làm cái gì, chẳng hóa ra là đang nuôi linh kê à, bác chém ac quá

Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 5223
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2012 lúc 6:22am
Rụng hết lông cánh còn ăn độ nữa là cánh đôi. Quan trọng là chân còn gà thế nào thôi, đôi với 3 thì quan trọng gì. Cứ 1 hồ nó oánh con khác giãy đành đạch là chơi được hết! :D
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 1497
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2012 lúc 6:39am
Ban đầu được viết bởi Khanh.cntt.tn Khanh.cntt.tn viết:

cái bác 30king này chơi gà lâu năm lắm rồi nhiều kinh nghiệm quá, cái gì cũng chém được nói như bác thì gà ko hay vẫn chở thành hay, khuyết điểm của gà ở cánh chưa có tài liệu nào cho rằng đấy là dị tướng cả, có lẽ bác cần học lại lý thuyết về cách chọn gà dị tướng thôi, nói như bác thì những yếu tố như bác nói thì người ta hỏi làm cái gì, chẳng hóa ra là đang nuôi linh kê à, bác chém ac quá

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi,mình rút gọn ý lại là quan trọng vẫn là cốt cách con gà,cốt cách tốt thì cánh đôi vẫn chơi được.Còn dị tướng có năm bảy loại dị tướng dị hình,không phải dị tướng nào cũng tốt,chẳng qua thấy dị dị mình sđể ý xem tốt hay xấu để lần sau có kinh nghiệm.Gấn như chưa bao giờ mình xem sách gà,gà nhiều con dị dạng chứ đâu phải chỉ có mấy cái loại trong sách.Mình đi xem gà,đi cá tiền thì nhiều chứ nói là chơi thì chính thức chơi từ năm 2012,vì vậy nên mình mới nói kinh nghiệm của mình non kém.Mình cũng có cái tật hay bốc phét thật,xin lỗi bạn nhé.
Quay lên trên
hoanlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2011
Khu vực: quang nam
Điểm: 445
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2012 lúc 7:14am
chiều nay đã tiễn em cánh đôi đi rồi .em nó phông tướng tuyệt đẹp nhưng lại chọn lối đi dưới chui lườn xỏ dĩa thuận hai bên .chỉ sợ đi dưới khuya hồ không còn chân để nhảy.xin cám ơn những góp ý của các bạn...
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2012 lúc 8:32am
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

Rụng hết lông cánh còn ăn độ nữa là cánh đôi. Quan trọng là chân còn gà thế nào thôi, đôi với 3 thì quan trọng gì. Cứ 1 hồ nó oánh con khác giãy đành đạch là chơi được hết! :D
Quá chuẩn luôn ! Applause
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
HoaSonTay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/07/2010
Khu vực: Hà nội -Sơn Tây
Điểm: 509
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2012 lúc 9:32am
Mọi thứ chẳng quan trọng gì. Chân đánh tin, đòn độc, chơi cựa tốt ăn tất. Nhiều con trước khi đánh như vua thua ăn mày là bình thường.
Quay lên trên
phandang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/12/2011
Khu vực: NAM ĐỊNH
Điểm: 288
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2012 lúc 10:46am

chuẩn ko phải chỉnh
Quay lên trên
Ga quay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/04/2012
Khu vực: hanoi
Điểm: 134
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2012 lúc 8:29pm
Em nhiệt tình ủng hộ bác CaKhoai và không đồng ý với bác Khanh.cntt.tn. Một bác hiểu biết thực tế còn một bác đọc được mớ lý thuyết xuông ở đâu đó. Hê he quan trọng nhất là em nó thi đấu thế nào thôi. Hiện tại em có một đồng chí cánh đôi ăn 06 kỳ. Vụ lông 1 ăn 2 kỳ tại Đà Nẵng, kỳ 03 ở Hương An - Quảng Nam và trận thứ tư ăn ở Quảng Bình. Vụ lông 2 ăn 2 trận liền tại Đà Nẵng. Trận thách đấu 7 đá kết cuối cùng ở Hương An - Quảng Nam mới chịu khất phục( trong tình trạng nằm bẹp chịu chết chứ không chịu chạy). Các bác Cá Sấu chơi gà lâu năm cũng chỉ mong có được con gà cánh đôi như của em thôi.

Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1970
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2012 lúc 8:52pm
gà nào cũng thịt được hết bạn ạ .... chỉ cần không phải gà ốm gà bệnh ra thì ngon hết 
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
vuhiep86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2012
Khu vực: cầu tõm
Điểm: 78
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2012 lúc 10:34pm
  hình thức ko quan trọng . quan trọng là ục . theo em con ga có dùng được ko cú phải xem đòn
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2012 lúc 11:39pm
Xổ vài hồ là biết nó nuôi được hay ko nuôi được thôi. 4 Hồ nhé :D
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
yeulinhke85 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2011
Khu vực: Long Biên,Hanoi
Điểm: 1450
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2012 lúc 1:58am
Cánh đôi khác cánh lợp đấy chủ thớt nhá. Gà bạn nói là gà cánh đôi, còn chân tằm, vảy dép, cánh lợp mới là đồng bộ. Cánh đôi khi quạt cánh nó sẽ ko được như cánh bình thường, nó giống như cái quạt mo mà bị thủng 1 lỗ khi quạt nó ko mát được bằng cái quạt bình thường ấy. Gà cánh đôi và chân với lối tốt thì vẫn kết bình thường.
Quay lên trên
cuongnhatrang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2010
Khu vực: 0905650506
Điểm: 411
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2012 lúc 3:34am
Ban đầu được viết bởi HoaSonTay HoaSonTay viết:

Mọi thứ chẳng quan trọng gì. Chân đánh tin, đòn độc, chơi cựa tốt ăn tất. Nhiều con trước khi đánh như vua thua ăn mày là bình thường.
Thumbs upApplause
Quay lên trên
ga_hp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2012
Khu vực: hai phong
Điểm: 320
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2012 lúc 5:15pm
E cũng có một e gà cánh đôi, chân đanh rất dã man, e cũng đang hi vọng e nó sẽ có huy chương vàng
Quay lên trên
tiachanvang87 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2011
Khu vực: phuc yen-vp
Điểm: 2368
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2012 lúc 6:46pm

những trường hợp đấy khó xảy ra :D.cũng giống như bệnh sida thì xác định chết,nhưng có 1 vài người lại chữa dc =))
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2012 lúc 6:51pm
Ban đầu được viết bởi hoanlong hoanlong viết:

mình có một con gà cánh đôi nhưng không phải chân tằm vảy dép .có người bảo gà này không có sức nhảy .xin hỏi ý kiến các bạn?
VẪN CHƠI TỐT.
Quay lên trên
ga_hp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2012
Khu vực: hai phong
Điểm: 320
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2012 lúc 7:01pm
Nói chung là gà j thì j cứ ra trận thắng là nuôi còn thua là thịt. Cánh đôi vs cánh tiên cứ thắng trận là nuôi. Đẹp như tiên mà đá đấm ko ra j thì cũng chi ăn dao
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.250 giây.