Chọn gà mái

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
HoaSonTay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/07/2010
Khu vực: Hà nội -Sơn Tây
Tình trạng: Offline
Điểm: 509
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoaSonTay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2010 lúc 7:31am
Ban đầu được viết bởi ngocsaker ngocsaker viết:

Bác nhìn con này mà so sanh vs các con mái  khác nhe. cứ thế mà chọn

Thực tế thì chọn gà mái nhiều yếu tố. Nếu xét riêng con mái này là 1 con mái xấu, ra con ít gà hay, gà  đoản thành, vẩy dày. Gò má thấp, mắt xấu, có gì mà đẹp.
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2010 lúc 8:25pm
Ban đầu được viết bởi ngocsaker ngocsaker viết:

Bác nhìn con này mà so sanh vs các con mái  khác nhe. cứ thế mà chọn
 có chó j` mà gương với chả lược , mái này nhìn bình thg` , hôm nào cầm máy ảnh đến tôi dẫn đi xem mấy con mái , cái loại mái này ngất , mà ra còn toàn dnah thủ luôn , đỡ phải đi sưu tầm , hjx
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
vianhmaemmatnick Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 17/07/2010
Khu vực: Cẩm Khê - Phú Thọ
Điểm: 1345
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vianhmaemmatnick Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/07/2010 lúc 8:23am
chọn được con gà mái đâu phải dễ
từ khi là mái tơ đến khi con của nó có thể đá được phải mất cả năm trời
chọn mái đẹp là 1 chuyện , nhưng mái đấy có hợp với con trống mà ta cho cản mái hay không thì lại là chuyện khác 
cái quan trọng nhất vẫn là tông dòng tốt , gà có tông dòng tốt thì ra con mang đặc tính tốt không chay ngang
nhưng nhiều khi con mái bề ngoài rất xấu nhưng hợp trống hợp mái lại ra con rất hay (trường hợp này không nhiều) may hơn khôn mà
nói chung để nuôi được gà mái đúc gà con thì phải kiên trì không được nóng vội
em có mấy lời có gì không phải mong cac bác bỏ quá cho
yahoo:endlesslove25_3_2001
sdt:0982 889 350
Quay lên trên
hoayenlebk Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 22/06/2010
Khu vực: ninh binh
Điểm: 517
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoayenlebk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/07/2010 lúc 10:03am
con mơ đẹp quá
không có viêÌ£c giÌ€ khó
chỉ sơÌ£ tiêÌ€n không nhiêÌ€u
mobile:0904726724
tuanngock31@yahoo.com
Quay lên trên
tieuha Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/09/2008
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 853
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tieuha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2010 lúc 7:26am
Ban đầu được viết bởi hoayenlebk hoayenlebk viết:

con mơ đẹp quá

đẹp ở điểm nào?
0904999229
Quay lên trên
xamchuoichanvang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2010
Khu vực: Đông anh-hà nội
Điểm: 901
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamchuoichanvang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2010 lúc 9:06am
hix.chọn con gà mái
theo em trước tiên nó phải mang 2 chữ tông tử
sau mới nói.con gà mái em nghĩ chân chỉ cần chân trơn.đôi hàng vảy nuột.tiền duyên hậu độ k tội lỗi
vảy mỏng.to vảy.nhìn thoáng.khung bệ dáng dấp nhìn khá.đầu mặt bướng.mỏ sẻ.mặt ngắn
gà vảy quấn quýt linh tinh ra con dễ loạn vảy
rồi kiếm con trống khá 1 chút chắc ra con k đến nỗi đổ lò hết
Quay lên trên
gachoi_vinhphuc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: VINHPHUC
Điểm: 15
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gachoi_vinhphuc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/07/2010 lúc 10:54pm
bạn a thưc ra gà mái gốc thì có ai có đâu cũng là  do anh em mình lai tạo hoăc mua về ròi giữ lại thôi nhunhư theo mình trước tiên bạn cần tìm nhũng con gà mái thạt đặc biệt không ai có hoăc hiếm thì bạn mớí có nhiều cơ hội và gà hay được ví dụ như gà ô chân trắng  hay gà vảy rồng thì anh em nhìn mơi  nể và bạn sẽ có nhiều thành công
Quay lên trên
hoayenlebk Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 22/06/2010
Khu vực: ninh binh
Điểm: 517
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoayenlebk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/07/2010 lúc 11:36pm
Ban đầu được viết bởi tieuha tieuha viết:

Ban đầu được viết bởi hoayenlebk hoayenlebk viết:

con mơ đẹp quá

đẹp ở điểm nào?

cao to đầy 1 nồi chân vàng béo khỏe.^^!
không có viêÌ£c giÌ€ khó
chỉ sơÌ£ tiêÌ€n không nhiêÌ€u
mobile:0904726724
tuanngock31@yahoo.com
Quay lên trên
trieu111qn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/08/2010
Khu vực: miền trung
Điểm: 92
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trieu111qn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2010 lúc 9:36pm
heheheh !!! cac bác cso thấy mẹ là vỏ sỉ sinh ra thằng con là bêđê chưa ! theo tôi chọn mái xong, cho nó đẻ ra , nuôi lớn lên gữ lại nuôi đá thử vài con , vài lúa thế mpới biết dược,

dá hay mang ra sới , đá tệ mang vào nồi sới .
Quay lên trên
GadonHD Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2010
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 715
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GadonHD Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2010 lúc 10:09am
Rất hay:

Mọi người đều có kinh nghiệm của diêng mình. Chia sẻ lên đay cho anh em có thêm kinh nghiệm nâng tầm hiểu biết.

Nhất là anh phhp - Anh Hưng (đúng ko ạ). Anh là người đưa ra câu hỏi rất nhiều người quan tâm có rất nhiều kinh nghiệm bổ ích về lĩnh vực này.

Tôi cũng xin thêm chút kinh nghiệm của mình. Người ta luôn có câu cửa miệng
" Đòn Cha - Lối Mẹ". Các bạn quan tâm để ý xem nhé.

Mái đẹp: Ngoài vấn đề Tông - Dòng (Gan + bền + có anh em ăn trường ăn độ), Cần cổ đẹp (thẳng + khớp liền lạc, chắc chắn), mắt sáng + nhỏ, Đầu mặt nhanh nhẹn, Hình dáng cao dáo + thanh thoát, ngực ưỡn + dày, vai đầy, hông nở, lông lá đẹp mượt, đuôi to + dầy, chân kheo mèo + nhỏ nhắn + Vảy mỏng (tròn), thô ráp (vuông) + Hậu sâu + Độ nét tới gối + Máng đầy, biên thẳng, móng nhỏ + dài,.....v.....v.......  

Không biết mọi người thế nào. Mình thích dòng xuống vỉa vác hai bên - thông lên cườm đè hai bên đánh (Đa nối) khác hoàn toàn đơn nối. Ra con đánh rất đa dạng. Thấp hơn đối thủ(chui luồn), Cao hơn đối thủ (Bó chặt hai mang), Rất ít khi bị thất thế khi ghép gà gặp phải như gà đơn nối. Còn Gà có chân sát thủ không phụ thuộc vào chân vảy (một phần).

Rất mong mọi người lựa chọn được con Mái đẹp + hay

Quay lên trên
tia-vuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/08/2010
Khu vực: Thanh Xuân-HN
Điểm: 1460
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn tia-vuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/11/2010 lúc 12:39am
Ban đầu được viết bởi GadonHD GadonHD viết:

Rất hay:

Mọi người đều có kinh nghiệm của diêng mình. Chia sẻ lên đay cho anh em có thêm kinh nghiệm nâng tầm hiểu biết.

Nhất là anh phhp - Anh Hưng (đúng ko ạ). Anh là người đưa ra câu hỏi rất nhiều người quan tâm có rất nhiều kinh nghiệm bổ ích về lĩnh vực này.

Tôi cũng xin thêm chút kinh nghiệm của mình. Người ta luôn có câu cửa miệng
" Đòn Cha - Lối Mẹ". Các bạn quan tâm để ý xem nhé.

Mái đẹp: Ngoài vấn đề Tông - Dòng (Gan + bền + có anh em ăn trường ăn độ), Cần cổ đẹp (thẳng + khớp liền lạc, chắc chắn), mắt sáng + nhỏ, Đầu mặt nhanh nhẹn, Hình dáng cao dáo + thanh thoát, ngực ưỡn + dày, vai đầy, hông nở, lông lá đẹp mượt, đuôi to + dầy, chân kheo mèo + nhỏ nhắn + Vảy mỏng (tròn), thô ráp (vuông) + Hậu sâu + Độ nét tới gối + Máng đầy, biên thẳng, móng nhỏ + dài,.....v.....v.......  

Không biết mọi người thế nào. Mình thích dòng xuống vỉa vác hai bên - thông lên cườm đè hai bên đánh (Đa nối) khác hoàn toàn đơn nối. Ra con đánh rất đa dạng. Thấp hơn đối thủ(chui luồn), Cao hơn đối thủ (Bó chặt hai mang), Rất ít khi bị thất thế khi ghép gà gặp phải như gà đơn nối. Còn Gà có chân sát thủ không phụ thuộc vào chân vảy (một phần).

Rất mong mọi người lựa chọn được con Mái đẹp + hay

Clap Clap ClapClap Clap ClapClap Clap ClapClap Clap Clap

DC:101 đường Khương Đình-TX
ĐT:0984.951.128
Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/11/2010
Khu vực: phutho
Điểm: 648
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2010 lúc 7:12am
mái càng già con ra càng hay bà này 8 năm 1 năm 3 lứa mỗi lứa 5 /6 con đều là những hùng kê vĩ đại mọi người thử nghiên cứu
Quay lên trên
dung_qn83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Nhắc lần 1: Viêt bài không dấu (4.10.13)

Gia nhập: 15/12/2010
Khu vực: mien bac
Điểm: 72
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dung_qn83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/12/2010 lúc 7:12am

anh nao co giong mai tot de cho em mot chu, mai to cung duoc,

em xin cam on!

Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/12/2010 lúc 8:49am
mình đành có ý kiến vậy bạn up hình ảnh gà mái thế kia thì thánh cũng phải thua cái bí quyền của con gà mái nòi là khấu đuôi, có đuôi đâu mà đánh giá , phấn đuôi có lông phủ kín theo hình bắp chuối ko đc thắt dữa đuôi và phần lưng nếu đuôi thắt là vứt đi rùi
Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/12/2010 lúc 6:40am
Ban đầu được viết bởi Administrator Administrator viết:

Gà phân đàn thì con nào chẳng ôm đấm, chọn nhầm hết! :))

ĐẤY mới là ý đúng    
còn theo mình ko thể chọn gà mái theo kiểu thửa gà chiến nếu ai làm như vậy kết quả ko thể theo ý muốn

Quay lên trên
KhanhTungBK Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/11/2010
Khu vực: SơnTây ThạchThất
Điểm: 476
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn KhanhTungBK Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/12/2010 lúc 10:38pm
Ban đầu được viết bởi daga_2608 daga_2608 viết:

Daga không cản mái, nhưng daga đưa ra cách chọn gà mái của mình ko biết như vậy có dc ko?
Tiêu chuẩn:
 I. Mái ban đầu.
1. Tông giòng: phải gan lì, may độ.
2. Lối: phải rõ ràng, đi dưới thì sát đất hầu tốt, đi trên thì kèo.....(lối gà con thường giống cha). vì sau này dễ pha lối... khi xin hay mua nên hỏi lối gà cha.
3. Hình thể: xương tốt, sâu lườn, dài đòn, xương cổ liền ngắn, mỏ to khoẻ, cao ráo, lông tốt,phao câu to, ko dị tật...
4. Vi vẩy: nên chọn gà 2 hàng trơn, bàn rộng, ngón dài, vẩy mỏng, ko nên chọn gà lục đinh, vấn sáo...
5. Màu lông: nên chọn một màu, gà có màu lông, chân, mặt, sáng sủa, như Ô, Bịp, Xam...=>màu hợp cách.
6. Dáng: đi phải nhanh nhẹn thanh thoát, ko dc vục vịch...loại này nuôi con ko khéo, ấp vỡ trứng, nuôi con  thường giẫm chết con.

II. Mái gốc.

Sinh ra con ăn độ, có độ bền và xương cốt của mẹ, đòn lối  của mẹ, bổ sung đòn lối  gà cha....

nói chung mái gốc là mái đi đâu cũng giữ dc độ bền, đòn lối cuả mình.

đó là tiêu chí chọn mái của daga. mong mọi người chỉ giáo.

Thanks Bác!!!
Em đồng quan điểm với Bác.
Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/08/2011 lúc 7:53am
chúng ta cứ tạm cho rằng khi chọn 1 con gà mái tông tử như triết 1 cành trên 1 cây có nhiều cành và mỗi cành có 1 sự ảnh hưởng của chất liệu  nhiều cây khác nghép vào do nhiều thế hệ trước để lại, để tìm đc cành cây mà mình muốn triết điều đầu tiên phải nhìn cành đó có ưng mắt mình chưa , con gà cũng như thế sau kh chon đc con mái như ý ta hãy tìm 1 con mái cung lứa khác đàn cho chúng diệt nhau rồi để xem lối đòn cùa nó có ăn ý ko
Quay lên trên
minhthang69 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/10/2011
Khu vực: thaibinh
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhthang69 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2011 lúc 6:57am
để có con gà mái ưng ý, ngòai vấn đề về dòng dõi độ bền và vóc dáng con gà mái. tôi thấy cần phải có thời gian và diện tích chuồng trại để tổng hợp được một dòng gà theo ý mình. có nhiều con gà mái trông không sắc nét nhưng ra con lại không chê được
Quay lên trên
tdhung88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/03/2012
Khu vực: Hà nội sờ ti
Điểm: 167
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tdhung88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2012 lúc 6:23pm
Khó quá. Bác nào có kinh nghiệm thì đi chọn hộ em với :((((((
Quay lên trên
anhhai13 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2011
Khu vực: daklak
Điểm: 1724
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhai13 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2012 lúc 9:44pm
hãy tụ đúc kết cho mình là tốt nhai ko ai giống ai cả monh mọi người thành công
cung cấp đồ gỗ mỹ nghệ "bán lẻ giá sỉ" chuyên lục bình các loại
dt 0982332956
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.