Chọn gà mái

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Huy Phan Rang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/12/2009
Khu vực: Ninh Thuan
Tình trạng: Offline
Điểm: 46
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Huy Phan Rang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/01/2010 lúc 9:08pm
Chọn gà mái giống
Trong việc chọn con gà mái gốc để làm giống thường là câu hỏi khúc mắc cho những người mới chơi gà hay đã chơi gà lâu năm. Dĩ nhiên ngoài vấn đề chính là dòng mái bền bỉ và hay đòn vẫn còn có yếu tố khác như khung bệ, xương xóc, hình tướng của con gà mái được xem xét đến để thẩm định xem con mái có tốt trong việc phối giống và sinh sản hay không. Sau đây là một số điểm giúp cho việc lựa chọn con gà mái tốt và mắn đẻ dựa trên hình dáng bên ngoài có thể xem xét được như là:
1. Mồng và tai tích phải lớn và gọn gàng, có màu đỏ tươi và láng.
2. Đầu và mặt gà phải gọn và thuôn thả, nhìn có nét.
3. Mắt phải lớn sáng và lộ rõ tròng
4. Bụng sâu, mềm và dễ giãn nở.
5. Xương chậu mềm và mở rộng
6. Hậu môn phải lớn, hơi ướt và có màu hồng nhạt.

Quay lên trên
QuangMinhld Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/02/2010
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn QuangMinhld Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/02/2010 lúc 8:51pm
Ban đầu được viết bởi GàQuayLu GàQuayLu viết:

Xin cảm ơn anh PHHP ,nhưng em chưa hiểu gà mái đít phải treo là thế nào nhỉ?
bạn để ý xem thường khi gà mái bắt đầu đẻ trứng thì sẽ có 1 lớp mỡ dày ở dưới bụng
còn những con gà đít treo là những con sau khi đẻ mà  nhìn chúng koo thay dổi lắm nhìn như gà chưa đẻ ý
Quay lên trên
gachien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2010
Khu vực: VÂNNỘI-ĐA- HN
Điểm: 55
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2010 lúc 9:36pm
theo mình thì cứ có một con gà mái chọi màu sắc ưng ý lúc nào đẻ thi lấy một con gà trống đã ăn độ (càng nhiều  càng tốt) cho đúc mái ra con để ý lúc nó phân đàn xem đòn nối con nào ưng và lì đòn nhất thì để ý xem nó kiếm ăn thế nào một là hay đi cùng mẹ hoặc hay đi ăn một mình thì con đấy lớn lên sẽ trội nhất đàn nếu là trống thì thử đòn xem có đạt tiêu chuẩn ko còn mái thì xem khung bệ có to lớn ko thì chọn con có chân thanh quản rút vảy hai hàng trơn, độ to rõ thẳng lên tận gối ko vỡ, hậu to ko nát kéo xuống quá cựa, kẽm biên đầy đủ thế là được. Khi nào đẻ lại cho đúc với con gà trống khác cũng ăn kỳ ra con gà trống đá hay ăn kỳ là OK!
Quay lên trên
Administrator Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1257
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Administrator Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2010 lúc 9:43pm
Gà phân đàn thì con nào chẳng ôm đấm, chọn nhầm hết! :))
CaKhoai ©

Website: www.gadonvietnam.com

Y!M: cakhoai69

Slogan: Huy chương vàng là quan trọng nhất!
Quay lên trên
tung3108 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà nội
Điểm: 810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tung3108 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2010 lúc 6:15am
Ban đầu được viết bởi Administrator Administrator viết:

Gà phân đàn thì con nào chẳng ôm đấm, chọn nhầm hết! :))

Híc, anh admin giờ đã già thế này rồi cơ à. Theo em chọn gà mái thì cứ tìm con nào gà mái trong đàn nhà anh Khoa, anh Chiến, A Hưng mà bắt.LOLLOLLOL
Quay lên trên
AnhThu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/07/2009
Khu vực: Hà Nội 2
Điểm: 431
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn AnhThu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2010 lúc 10:41pm
Exclamation
Quay lên trên
_tung_chip_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Khu vực: Đậu Làng Mơ
Điểm: 1320
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _tung_chip_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2010 lúc 6:32am
Bác CuongVt144 ơi mãi mà chả thấy bác post ảnh con gà mái đấy cho a e trong gadonvietnam xem gì cả
Lịch sự và khiêm tốn chứng tỏ con người có văn hóa lịch sự.
Quay lên trên
cuongvt144 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/09/2008
Khu vực: toàn Dê Biển
Điểm: 551
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cuongvt144 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/04/2010 lúc 3:17am
http://gadonvietnam.com/forum_posts.asp?TID=1239đây chính là cháu ngoại của con mái trụi.
còn mái con nó thì cuongvt đang hỏng máy vì vậy chưa chụp cho bạn được.
nhưng dòng mái đó đẻ đến lứa thứ 2 thì lông cổ và lông mu lưng( chỗ gần cổ) không mọc hết.
Quay lên trên
chautrap57 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/04/2010
Khu vực: Phu Quy
Điểm: 22
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn chautrap57 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2010 lúc 7:32am
 Theo tôi, chọn gà mái nòi trước nhất cần tông phải là tông lỳ đòn, đã có nhiều con ăn độ và tuyệt đối không chạy bậy.
  Thứ hai là bộ cốt phải lớn, cần tròn, ngắn- xương lườn càng sâu càng tốt
  Thú ba là tướng đi phải thanh thoát, gọn lẹ, chân nhỏ, chúm ngón khi bước càng tốt, mặt sáng sủa.
   Thứ tư, cần chọn hai hàng trơn. Độ, hậu, kẽm phân minh thẳng đều, hậu rõ đến quá cựa.
     Tuy nhiên, chẳng có gì là chắc chắn cả, chỉ có cản vài lứa với trống thế tốt xem sao. Theo kinh nghiệm của tôi thì con trống có con hạp với mái này, nhưng khi cản mái khác lại cho con không hay, cho nên nếu trống đúc với mái nào cho con hay thì nên giữ trống mái đó mà đúc thì tốt hơn.
      Vài kinh nghiệm nho nhỏ, chưa biết đúng sai. Xin các bạn đừng cười.
Quay lên trên
SuToGaNoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/05/2010
Khu vực: Hoc Mon
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn SuToGaNoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/05/2010 lúc 9:53pm
Su To Ga Noi
Tao con quen mot chi tiet quan trong de bo tuc nhan xet ve ga noi rat, la ga noi rat khong co cua....
Quay lên trên
ngocsaker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/04/2010
Khu vực: Sơn La
Điểm: 432
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocsaker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2010 lúc 8:38am
Bác nhìn con này mà so sanh vs các con mái  khác nhe. cứ thế mà chọn
Quay lên trên
bimbip Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 21/06/2010
Khu vực: HN có đống rơm
Điểm: 1984
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bimbip Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2010 lúc 9:57am
Mình thì chọn đơn giản:
Mái màu nào cũng được,không cần hợp cách màu mạng chân vảy.Cuws bố đảng viên,mẹ hiền nhất xóm là qua vòng 1,
Vòng 2 xem thể hình:
Chân tròn thì vảy phải mỏng,to,đan đều,2 hàng trơn.Hậu độ rõ ràng rành mạch.Chân vuông thì cạnh phải sắc,gồ lên,vảy đan đều và mỏng.
Ức nở,vai rộng,đi đứng nhỏng cái đầu lên.Hông nở,ghim rộng,lông lá ngon lành.
Với những con mái cho con ăn trường rồi thì càng đơn giản.Không phải xem cái gì cả,cứ nhìn con nó đá mà tuyển.Big%20smile
Face:Bimbip IpMan
https://www.facebook.com/groups/991482837638241/
Quay lên trên
xamchuoichanvang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2010
Khu vực: Đông anh-hà nội
Điểm: 901
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamchuoichanvang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2010 lúc 1:52am
Ban đầu được viết bởi ngocsaker ngocsaker viết:

Bác nhìn con này mà so sanh vs các con mái  khác nhe. cứ thế mà chọn

ơ.anh là anh tuấn phải k0 ạ
tại em thấy ảnh con gà mái này có dòng chữ gachientt
con mái này nuôi bên nhà chú thảo đây ạ
Quay lên trên
ngocsaker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocsaker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2010 lúc 2:36am
ko phai anh Túº¥n đâu, em chi lấy cai ảnh này ở gachientt.com thui.hihi. tháy con mái này đẹp wa' nên cho lên để mọi ng cùng thưởng thức thui.hihi
Quay lên trên
xamchuoichanvang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamchuoichanvang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2010 lúc 10:17am

ko phai anh Túº¥n đâu, em chi lấy cai ảnh này ở gachientt.com thui.hihi. tháy con mái này đẹp wa' nên cho lên để mọi ng cùng thưởng thức thui.hihi

uh`.mình cứ tg? là anh túº¥n cơ..tại hum qua trại cũng nhìn con gà mái này rồi:Dmà con mái này nhìn cũng khá thật..cũng là tiêu chúº©n đấy
Quay lên trên
ngocsaker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocsaker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2010 lúc 5:36pm
mà trại gà này ở khu nào y' nhi? bạn co biét giá gà trung bình ở đấy tek nao k?
Quay lên trên
xamchuoichanvang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamchuoichanvang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2010 lúc 5:44pm

mà trại gà này ở khu nào y' nhi? bạn co biét giá gà trung bình ở đấy tek nao k?

híx.bạn biết Đông ANh không.
đi qua cầu thăng long đến ngã tư nam hồng.rồi đi đường 23B khoảng 4Km.đến thôn Cổ Dương.rồi vào trong làng hỏi trang trại nhà chú thảo.nuôi gà và trồng hoa người ta chỉ cho ngay
giá cả thì bạn phải xem loại gà nào chứ.gà ăn độ rồi.biết đòn biết lối.v.v.v.
nói chung với nhũng người đã biết chơi thì khắc biết chọn gà phù với tiền. tiền nào của đấy
mà hình như trang trại đấy cũng ít gà rồi thì phải
trước có tầm 40-50 con gà chiến..bây h thì vãn rồi

Quay lên trên
ngocsaker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocsaker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2010 lúc 2:18am
uh. thank bạn nha. có khi mấy hôm nữa ra HN phai tìm bạn hỏi thăm thui.hihi. co j tui alo nha sdt kia rui.
Quay lên trên
tranthanhLiem Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2010
Khu vực: hn
Điểm: 477
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tranthanhLiem Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2010 lúc 6:44am
vấn đề này theo em cũng có nhiều khả năng! vì bản thân em cũng đc gặp nhiều rồi!
Quay lên trên
tranthanhLiem Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2010
Khu vực: hn
Điểm: 477
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn tranthanhLiem Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2010 lúc 6:50am
em có 1 kn thế này, tuy nghe hơi chuối nhưng hiệu quả phết. cứ vào nhà các dân chơi gà mà tìm mua , lựa nhửng con gà mái già mình ưng ý mà khi hỏi mua ng ta ko bán ý, rồi bước tiếp theo là ra về suy nghĩ và toan tính xem có cách nào đột nhập và ăn trộm đc hay ko ( nếu bản thân thấy khó quá không làm đc thì có thể thuê bọn nghiện "Nhan sắc có hạn nhưng thủ đoạn thì vô biên"LOLLOLLOLLOL)
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.