Chọn gà mái

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1234 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
sư vuơng Xem...
Thành viên Danh dự
Thành viên Danh dự

Gia nhập: 16/09/2008
Tình trạng: Offline
Điểm: 413
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sư vuơng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2008 lúc 7:33pm
Cú»™c đời đó có bao lâu mà hững hờ. TCS
Quay lên trên
Thần_Kê_Lông_Voi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/10/2008
Khu vực: Qúº£ng Bình
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thần_Kê_Lông_Voi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2008 lúc 10:38pm
trời theo cháu là thế này nè theo phần 1 của chú daga thề là đc.hoặc làm thế này.
1 chọn 1 con gà mái nòi rặc dòng cho cản với 1 con trống đả ăn độ có lối đá vừa ý mình sẻ tạo ra đc bầy F1,trông bầy f1 này lấy 1 con mái tốt nhất cho lai tạo tiếp với 1 con trống đả ăn độ ra bầy F2 trông bầy F2 này củng lấy 1 con mái tốt lai tạo tiếp với 1 con trống ăn độ ra bầy F3 xong nuôi bầy F3 này to lên rồi đem mấy con trống đi đá xem có hay ko có lên chân ko nếu hay thì xem như bầy mái F3 này là mái gốc(MÁi nền)nếu vẩn chưa lên chân thì lại lấy mái F3 cho lai tạo tiếp ra đời F4 mà vẩn ko lên chân thì phải làm lại néu bầy F4 lên chân thì xem như bầy F4 là mái gốc
okeeeeee
mà tốt nhất nên chọn 1 con mái như của chú daga nói rồi cho lai thế mới tốt ko thì nuôi 1 con như của chú ấy xem sao.xem nó có cho ra gà víp koSmileSmileWinkWink
Quay lên trên
ThôiChânTátDọc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Xới Gà
Điểm: 23
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ThôiChânTátDọc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/10/2008 lúc 7:38pm
Ban đầu được viết bởi Mạnh_HoàngMai Mạnh_HoàngMai viết:

Các bác nói đều đúng .Em xin bổ xung thêm là chọn mái gốc thì nên chọn những con.Gà mái sau khi nuôi nhiều năm mà trông vẫn gọn gàng như gà mới đẻ 1 hay 2 lứa thì ta chọn nuôi .

LOL
THẾ NÀY THÌ CHẮC LÀ BÁC CHỌN GÀ ĐỂ CHO VÀO XOONG , lúc chọn dc cũng là lúc gà hết trứng LOLLOLLOL

LOL
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/10/2008 lúc 10:28pm

Nói chung mỗi người một kinh nghiệm riêng.

Nhiều con gà xấu nhất bầy nhưng ra con vẫn hay như thường
Quay lên trên
vinhquang1996 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vinhquang1996 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/10/2008 lúc 2:31am
Hay quá đọc kinh nghiệm các pác cứ như là nở từng khúc ruột,

Mấy bác có ứng dụng chọn gà vào chọn vợ không nhỉ.

Cái pác PHHP kiếm được bà vợ nào đẻ 03 con mà bụng không xệ - hiếm đấy- hiếm đấy

Tiêu chuẩn chọn gà mái đẻ còn khó hơn chọn hoa hậu quốc tế.

Quả này mình có con gái đố gả được cho mấy ông chơi gà chọi có con trai,

may quá mình 2 thằng đái đứng
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/10/2008 lúc 10:29pm
Ban đầu được viết bởi vinhquang1996 vinhquang1996 viết:

Cái pác PHHP kiếm được bà vợ nào đẻ 03 con mà bụng không xệ - hiếm đấy- hiếm đấy

Đọc đoạn đầu mình cứ tưởng ở nhà bác đẹp trai nhất nhà cơ chứ.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/10/2008 lúc 10:38pm
Ban đầu được viết bởi vinhquang1996 vinhquang1996 viết:

Tiêu chuẩn chọn gà mái chọi mà đưa vào áp dụng chọn vợ thì có hoa hậu cũng chào thua mà xin cho sách quần về sớm tránh bị tả tơi tơi tả .
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/10/2008 lúc 11:38pm
chọn đc mà a thế này nhé : chiều cao mênh mông , mặt mỏ đẹp , đùi khoản phân đôi , chân tròn vảy mỏng , bạch nhạn chân trắng , mỏ trắng ( hế hế quá chuẩn luôn ) & ..v...v.. nữa mong các bác tự tìm hiểu ^^!
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
xám vô tình Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

!

Gia nhập: 27/09/2008
Điểm: 73
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xám vô tình Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/11/2008 lúc 1:09am
Ban đầu được viết bởi phhp phhp viết:

Tất cả mọi người tham gia đều hay và có lý. PH xin thêm 1 chút
Ngoài những việc mà chọn gà mái làm mái gốc cho mình như mọi người trình bày thì nên chọn những mái như sau:
- Mái phải có bộ bàn ngón mập ( bàn mái) đừng chọn mái ngón héo. Mái ngón mập nuôi con khéo hơn mái ngón héo.
- Sờ ghim đít phải khít như gà trống( nhiều người cứ nghĩ mái ghim khít đẻ trứng nhỏ nhưng không phải, trứng nhỏ hay to là theo dòng. Đôi khi trứng rất to nhưng khi nở, lớn lên con lại vừa phải ngươc lại trứng nhỏ nhưng con lại rất to)
- Mái đít phải treo, gà mái khi đẻ cũng không bị sệ đít hoặc có sệ 1 chút ít nhưng khi đẻ xong đít lại treo lên. Mái kiểu này ra con hầu như là gà gân rất tốt.

Anh hưng nói rất đúng,gà mái mà chân vảy khô ngón thắt thường đúc con ra rất kém,không hay bằng gà mái ngón mập chân hơi ướt,cũng không hiểu lý do tại sao nữa Embarrassed
Quay lên trên
_tung_chip_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Khu vực: Đậu Làng Mơ
Điểm: 1320
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _tung_chip_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/11/2008 lúc 1:50am
đây là con gà mái ô của anh SHL nghe nói là nó già lắm rồi mà trông mặt vẫn như gà vl 1,nói như này cho nhanh cùng 1 đàn mà có 2 con gà mái là A và B nếu con gà A mái mà đúc ra nhiều con ăn trường hơn con gà mái B kia và nhìn người con gà mái A đẹp hơn con gà mái B thì giữ lại con gà mái A làm con gà mái tổ,nói thế cho ngắn
Lịch sự và khiêm tốn chứng tỏ con người có văn hóa lịch sự.
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/11/2008 lúc 12:35am
ngắn cái đầu chú hehe , gà mái là cái khuôn , mà cái khuôn càng chuẩn bao nhiêu thì kết quả cho ra tốt bấy nhiêu , nhất là nói về gà trong 1 đàn gà chả ai nuôi tất cà đàn đợi đẻ rồi nuôi con nó to lên , lấy kết quả để bớt lại con hay nhất cả mà 1 , 2 lứa chưa chắc đã nói hết đc con gà . bất kể con mái nào cứ đúc mãi kiểu j` cũng có đc 1 con gà hay nảy nòi mà ra còn sau đó lại tậm tịt , đó là lý do đi tuyển gà bắt quạ đc 1 con gà hay kết quá đi túm mái mẹ hay mái cùng đàn về rồi đúc ra 1 lũ giở hơi , đã là mái dòng thì phải mang tính chất đồng đều trong dòng gà , ổn định về nét đặc trưng của dòng gà mình bất kể đi trống nào vào ( tất nhiên trống hay & hợp mái sẽ cho kết quả tốt hơn ) nhưng vẫn giữ đc nét của dòng gà mình , cái này như kiểu thương hiệu vậy . tuy nhiên trong đàn gà cũng cần tính ổn định & đồng đều có nghĩa là mặt = chung gà con ra phải đồng đều chứ ko phải thi thoảng mới đc 1 con gà hay , đó mới có thể gọi là dòng gà hay mái dòng ==> vài ý kiến thẳng thắn
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
vinhquang1996 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn vinhquang1996 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2009 lúc 12:38am
Qúº£n bủng, ngón tằm, 26 phổ tinh ( 26 lông cánh ), ghim liền,
Quay lên trên
Khietrimf Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 29/12/2008
Khu vực: HaiPhong
Điểm: 30
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Khietrimf Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/08/2009 lúc 2:25am
Thêm một tiêu chí nữa, gà mái phải có lông cổ (không như gà trống thường trụi lông) thì mới bền, gà mái không có lông cổ thường là gà không bền.
Quay lên trên
_tung_chip_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Khu vực: Đậu Làng Mơ
Điểm: 1320
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _tung_chip_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/08/2009 lúc 7:12am
Gà mài nào mà chả có lông cổ,gà mái không có lông cổ là gà mái lai à
Lịch sự và khiêm tốn chứng tỏ con người có văn hóa lịch sự.
Quay lên trên
phungnd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2008
Điểm: 279
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungnd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/09/2009 lúc 6:50pm
Lại còn thế nữa, cái này mới nghe àh. Để thử kiếm 1 con gà mái lông cổ trụi về oánh thử xem có đúng không?LOL
Quay lên trên
tuan_2009 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2009
Khu vực: hanoi
Điểm: 4
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuan_2009 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/09/2009 lúc 5:28am
làm sao mà chọn đc nhiều tiêu chuẩn như thế chứ ? chắc đc cai nọ mất cái kia wa , sao chon đc con mái gốc mà khó khăn vậy sao , thế đi tuyển gà trống còn dễ hơn gấp nhiều lần Stern%20Smile
Quay lên trên
THU Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/02/2009
Khu vực: Đông Anh
Điểm: 160
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn THU Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2009 lúc 7:46am
Ban đầu được viết bởi tuan_2009 tuan_2009 viết:

làm sao mà chọn đc nhiều tiêu chuẩn như thế chứ ? chắc đc cai nọ mất cái kia wa , sao chon đc con mái gốc mà khó khăn vậy sao , thế đi tuyển gà trống còn dễ hơn gấp nhiều lần Stern%20Smile
Khó vậy thì mới ít người làm được bạn ạ! Nếu dễ thì ai cũng có gà hay để chơi rồi LOLLOLLOL
Quay lên trên
Spider Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2009
Khu vực: Hà nội
Điểm: 49
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Spider Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2009 lúc 9:11pm
[QUOTE=Thần_Kê_Lông_Voi]trời theo cháu là thế này nè theo phần 1 của chú daga thề là đc.hoặc làm thế này.
1 chọn 1 con gà mái nòi rặc dòng cho cản với 1 con trống đả ăn độ có lối đá vừa ý mình sẻ tạo ra đc bầy F1,trông bầy f1 này lấy 1 con mái tốt nhất cho lai tạo tiếp với 1 con trống đả ăn độ ra bầy F2 trông bầy F2 này củng lấy 1 con mái tốt lai tạo tiếp với 1 con trống ăn độ ra bầy F3 xong nuôi bầy F3 này to lên rồi đem mấy con trống đi đá xem có hay ko có lên chân ko nếu hay thì xem như bầy mái F3 này là mái gốc(MÁi nền)nếu vẩn chưa lên chân thì lại lấy mái F3 cho lai tạo tiếp ra đời F4 mà vẩn ko lên chân thì phải làm lại néu bầy F4 lên chân thì xem như bầy F4 là mái gốc...

Sau khi mình đã có bầy F101 rồi thì mình đi...mua 1ả mái gốc xịn! hết!LOLLOLLOL
Quay lên trên
cuongvt144 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/09/2008
Khu vực: toàn Dê Biển
Điểm: 551
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cuongvt144 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2009 lúc 11:03pm
Ban đầu được viết bởi _tung_chip_ _tung_chip_ viết:

Gà mài nào mà chả có lông cổ,gà mái không có lông cổ là gà mái lai à

ở gần chỗ cuongvt có anh bạn có 1 con mái gốc tên là ô trụi (lông cổ trụi và lông lưng rất ít)rất nổi tiếng và con chắu nó có rất nhiều con ăn độ lớn cả ở Phúc gia, hiện nay con chắu nó được dân chơi gà quanh vùng săn rất kỹ.
hôm sau cuongvt sẽ post con của nó cho mọi người chiêm ngưỡng coi nó có phải lai không nhé.
Quay lên trên
XamHong Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 30/12/2009
Khu vực: Gia Lâm - HN
Điểm: 1564
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn XamHong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/01/2010 lúc 10:59pm
Quá chuẩn! Xương gim nhất khoát phải liền( ko đc hở toang hoác ra) Tôi đã theo dõi 10 con xương gim liền thì cả 10 con ra gà con chân đá tốt.
Có những thứ ngày thường mình có đc. Lúc mất rồi , mơ ước cũng = không. :)
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1234 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.