Chọn gà mái

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Tình trạng: Offline
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chọn gà mái
    Ngày đăng: 08/09/2015 lúc 3:36pm
Cách đây khoảng 10 năm bắt đầu mới tập chơi gà. Lúc ấy thầy em có cho 1 con mái chuẩn bị đẻ. Hồi đó chơi gà cũng chả quyết lắm, gọi là chơi cho có anh có em thôi. Mượn tạm con trống phu của thằng bạn về đạp mái. Con so, gà bố phở, gà mẹ thì lâu quá em chả nhớ nữa, ấy thế mà ra được 4 con trống. Chơi được cả 4 con, con ít nhất là 2 sao " cỏ " ở sới. Con nhiều nhất ăn ở nhà đc 3 cái, chuyển ra HN ăn thêm 4 cái nữa rồi chết. Ông bắt gà của mình mỗi lần về đều tiếc ngẩn tiếc ngơ con gà ấy...đến giờ thi thoảng vẫn còn nhắc lại...
Từ lứa con thứ 2 trở đi, vẫn con mái ấy. Khác mỗi trống thôi vì lúc đó mấy ae đầu tư cho toàn trống tuyển để đúc vậy mà con không ra hồn. Thịt hoặc tàm tạm đá chơi qua ngày...
Đúc gà cũng do cái duyên của 2 con gà bố - mẹ các bác ạ.
Giờ em vẫn còn 2 mái 4,5 niên cùng ổ. Ra con đều đều mỗi ổ cùng đôi ba con gọi là chơi được. Thế là hạnh phúc rồi...không mơ cao xa làm gì nữa...
Quay lên trên
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/08/2015
Khu vực: Đắk Lắk
Điểm: 249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2015 lúc 4:13pm
Kiếm đối thủ sổ thử
Quay lên trên
thanhze Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: Đà Nẵng
Điểm: 358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhze Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2015 lúc 10:37am
Mọi người vào tiếp tục đi
Quay lên trên
ngusaccv Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1 3/1/2015 đăng bài lung tung

Gia nhập: 06/09/2014
Khu vực: tphcm
Điểm: 468
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngusaccv Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/01/2015 lúc 10:25am
sao gà mái ta các bác thấy đít to lại mê lắm thế, bác nào cũng nhìn đít to cả, có ai thích đít lép đâu; hahahahaaaa...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2015 lúc 9:38am
Big grinỐi giời đọc hoa hết cả mắt mũi, tuyền thấy nói là nói....ví dụ phải có minh họa bằng hình ảnh...?

(Sory các bác vô tình em đọc và khai quật lên..........)Happy

Mời bác nào có mái cảm thấy ưng ý úp hình ảnh vào đây...!!!

Em trân trọng cảm ơn ạ!

Quay lên trên
chickenking Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2013
Khu vực: Hà nội
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chickenking Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 7:45pm

đúc với bất cứ con mái nào nhưng phải là mái chọi chứ gà lai thì hay lam sao được đungs không? mình đã đúc gà cũng không nhièu lắm nhưng có 1 số ý kiến thế này. Con gà mà bạn đúc chả ra được con gà nào hay( có thể bản thân nó hay) nhưng nó là con gà náy lòi(dòng giống bình thường tự nhiên nó nổi trội) vì vậy gen gà hay rất ít nên đúc ra con chẳng con nào ra hồn như bạn nói. còn con gà đúc với bất cứ mái chọn XỊN nào đều gia con hay là vì nó là con gà mang trong mình giòng giống hay tức là gen di truyền của nó hay nên đúc với mái nào cũng ra con dều hay. Riêng mình đúc gà mình thì mình chú trọng đến giòng giống nhiều hơn là thành tích nếu được cả dòng giống hay mà thành tích tốt thì còn gì bằng nữa. Bản thân mình giừo đang đúc 1 con gà 4 năm rồi bản thân nó chỉ ăn được 1 trận hội làng 1 trận sới thôi nhưng nó ra con thì gần như là choi được rất ít khi phải thịt mình thấy rất quý nó mặc dù mình rất thích nhiều con mái của nó nhưng mà vẫn phải thịt vì mình chưa chọn được con 
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2013 lúc 3:28pm
bạn cứ nuôi thật nhiều mái và con nào đúc cho ra nhiều con có thành tích thì giữ lại làm mái gốc Big grin
Quay lên trên
kimbao04 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 582
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kimbao04 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 7:46pm
tông dòng con cái nuôi tốt là ok ( đẻ ngoan ấp tốt ra nhiều con hay)
Quay lên trên
nguyenvanluc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1:bán gà sai quy định

Gia nhập: 08/11/2012
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1047
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenvanluc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 6:34pm
túy thôi chủ yếu nó ra con ntnao
Quay lên trên
sky1990 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc nhở lần 1 : bán gà sai quy định

Gia nhập: 24/08/2013
Khu vực: GB - Bắc Ninh
Điểm: 474
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sky1990 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/09/2013 lúc 2:48pm
thank các bác. hihiBig hug
Quay lên trên
gachoinamdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
15/09/2013 : viết bài không dấu

Gia nhập: 11/09/2013
Khu vực: Y Yen Nam Dinh
Điểm: 143
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoinamdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2013 lúc 8:20am
Ban đầu được viết bởi GàQuayLu GàQuayLu viết:

Daga tiết lộ bí kíp rùi kìa anh PHHP cũng cho đàn em biết luôn bí kíp của anh đi. Tớ cũng nhờ mọi người chỉ bảo thêm tại sao có con gà bố mà đúc với bất cứ con mái nào tỉ lệ gà hay chiếm rất cao.Trong khi có những con bố đúc chả đc con nào ra hồn cả

đúc với bất cứ con mái nào nhưng phải là mái chọi chứ gà lai thì hay lam sao được đungs không? mình đã đúc gà cũng không nhièu lắm nhưng có 1 số ý kiến thế này. Con gà mà bạn đúc chả ra được con gà nào hay( có thể bản thân nó hay) nhưng nó là con gà náy lòi(dòng giống bình thường tự nhiên nó nổi trội) vì vậy gen gà hay rất ít nên đúc ra con chẳng con nào ra hồn như bạn nói. còn con gà đúc với bất cứ mái chọn XỊN nào đều gia con hay là vì nó là con gà mang trong mình giòng giống hay tức là gen di truyền của nó hay nên đúc với mái nào cũng ra con dều hay. Riêng mình đúc gà mình thì mình chú trọng đến giòng giống nhiều hơn là thành tích nếu được cả dòng giống hay mà thành tích tốt thì còn gì bằng nữa. Bản thân mình giừo đang đúc 1 con gà 4 năm rồi bản thân nó chỉ ăn được 1 trận hội làng 1 trận sới thôi nhưng nó ra con thì gần như là choi được rất ít khi phải thịt mình thấy rất quý nó mặc dù mình rất thích nhiều con mái của nó nhưng mà vẫn phải thịt vì mình chưa chọn được con trống nào để đúc với con của nó mặc dù mình đã tách riêng vì nó sắp đẻ. Máy lời chém gió cho vui múa rùi qua mắt thợ ae có gì gỉ bảo thêm nhs
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2013 lúc 8:04am
Tong dong quan trong hon.
Quay lên trên
tiathuhung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2012
Khu vực: Hà Nội-Hưng Yên
Điểm: 322
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiathuhung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/09/2013 lúc 10:34am
Ban đầu được viết bởi hieuktqdhn hieuktqdhn viết:

Ban đầu được viết bởi tiathuhung tiathuhung viết:

Ban đầu được viết bởi GàGià GàGià viết:

Ban đầu được viết bởi xám vô tình xám vô tình viết:

Ban đầu được viết bởi phhp phhp viết:

Tất cả mọi người tham gia đều hay và có lý. PH xin thêm 1 chút
Ngoài những việc mà chọn gà mái làm mái gốc cho mình như mọi người trình bày thì nên chọn những mái như sau:
- Mái phải có bộ bàn ngón mập ( bàn mái) đừng chọn mái ngón héo. Mái ngón mập nuôi con khéo hơn mái ngón héo.
- Sờ ghim đít phải khít như gà trống( nhiều người cứ nghĩ mái ghim khít đẻ trứng nhỏ nhưng không phải, trứng nhỏ hay to là theo dòng. Đôi khi trứng rất to nhưng khi nở, lớn lên con lại vừa phải ngươc lại trứng nhỏ nhưng con lại rất to)
- Mái đít phải treo, gà mái khi đẻ cũng không bị sệ đít hoặc có sệ 1 chút ít nhưng khi đẻ xong đít lại treo lên. Mái kiểu này ra con hầu như là gà gân rất tốt.

Anh hưng nói rất đúng,gà mái mà chân vảy khô ngón thắt thường đúc con ra rất kém,không hay bằng gà mái ngón mập chân hơi ướt,cũng không hiểu lý do tại sao nữa Embarrassed

Nhưng con mái có bộ bàn ngón mập thì ra con cũng có bàn ngón mập, nên con của nó chân đá không mau.(hiểu thế có đúng không hả các bác)
Hiểu thế là sai bạn cứ đúc nhiều gà thực tế khắc biết.Mà ngay cả câu ngón mập chân đá ko mau cũng sai.Lý thuyết là thế nhưng thực tế đúng là kê đả mã kỵ.
Mình cũng biết gà mái chân mập thì nuôi con khéo, nhưng làm thế nào để có gà trống con của nó chân khô ngón thắt khi chân gà mẹ lại mập?
Sao không thấy ai trả lời câu hỏi của mình nhỉ? phải chăng đây là bí kíp nên mọi người không muốn chia sẻ.
Theo mình nghĩ 3 ý trên anh PHHP nêu ra là đúng, tuy nhiên theo mình nghĩ để có đàn gà con chân thanh ngón thắt, bàn ngón gà mái mẹ kho héo cũng là một yếu tố để chọn nuôi, vì nếu gà mẹ nuôi con không khéo ta có thể hỗ trợ thêm, thay đổi cách nuôi thì đàn gà con vẫn nhanh lớn và khỏe mạnh.
bác Gà Già có nhiều kinh nghiệm trong việc đúc gà sao không thấy vào topic này chia sẻ cho mọi người nhỉ? 

Bạn Tiathuhung thân mến! 1.chơi gà ko chỉ xem riêng đôi chân nên việc chân thắt và mập cũng ko qua quan trọng (không phải chỉ có gà chân khô héo, ngón thắt mới hay và ngược lại). 2. gà phải theo tông dòng nên việc gà mẹ chân mập muốn ra con chân thắt thì tìm gà trống chân thắt để cản. 3. Mái mẹ chân khô héo khó nuôi con ta có thể hỗ trợ như bạn nêu là Ok. 4. nếu mỗi năm bạn nuôi tầm 20 con gà từ nhỏ đến khi ra trường thì trong vòng 3 năm bạn sẽ có kinh nghiệm từ a --->z (muốn chăm sóc và nuôi gà tốt nên đến trại gà nuôn công nghiệp học. muốn chọn giống, dòng tốt và gà tài nên đến trường gà trải nghiệm)Cool

"Đường đời là chiếc thang không nấc chót
Việc học tập là quyển vở không có trang cuối cùng". Hồ Chí Minh
Cảm ơn bạn đã có ý kiến góp ý.

Người sửa: tiathuhung - 17/09/2013 lúc 10:41am
Quay lên trên
G_TonNguyen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: phu xuyen
Điểm: 74
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn G_TonNguyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/09/2013 lúc 9:05am
theo em thì muốn có 1 em mái đep thì chủ yếu là mái phải là dòng gà tin tưởng
xương cốt khung bệ tốt là ok

Quay lên trên
thanhlong.vt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2012
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1238
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhlong.vt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/08/2013 lúc 12:55pm
Chọn gà mái để làm dòng giống là công việc mang tính quyết định sống còn cho việc cải tạo dòng giống, nâng cao chất lượng các thế hệ sau sao cho chúng ngày càng phát huy hết khả năng, sở trường của mỗi dòng đang có. vì vậy có rất nhiều sư kê đã bỏ ra nhiều tâm huyết để nghiên cứu đúc, chọn gà mái để giống nhằm có được dòng gà theo ý muốn. cách lựa gà mái để giống thì có nhiều, mỗi người có cách lựa chọn riêng; từ chọn gà mái thuần chủng từ thế lối đến đòn đá- đây là công việc dòi hỏi nhiều tâm huyết, thời gian và phải có trìng độ nhất định về cách nhân, tạo dòng thuần chủng; cho đến lựa chọn theo cảm giác của từng người......
Sau đây là ý tưởng  của chính bản thân xin mọi người cho ý kiến:
- PHẦN ĐẦU.
+ Đầu phải nhỏ và thon dài theo cổ.
+ Mỏ: vừa phải, ko dài và to quá, cân bằng với đầu gà, nhìn thấy chắc chắn; khoé miệng rộng
+Mũi: mũi gà to, cánh mũi hở.
+Mắt: to, sáng màu trắng thì càng tốt, con ngươi nhỏ.
+Mồng: mồng dâu nhỏ và dựng thẳng, không ngả

- PHẦN CỔ.
+ Cổ gà phải dài thích hợp với thân và có kết cấu xương chắc không rời"cổ đặc" là tốt
-PHẦN MÌNH GÀ.
+ Vai: nở, to và xếch; 02 trái chanh to. sờ vào thấy xương có kết cấu liền, vững chắc.
+ Ngực và lườn: bợ ngược ưỡn, lườn sâu ko vẹo.
+Thân gà: giống hình bắp chuối(rất tốt)
+ Cánh: úp chặt lấy thân gà phủ gần hết phao câu và lưng, lông cáng to dày.
+ Thế đứng: tuỳ theo các bạn chọn con gà mái đá thế gì để chọn cho phù hợp;
+ Phao câu: to, sát với thân gà, trên đó lông đuôi nhiều và mọc dầy.
+ Chân: đùi to vừa, phải phù hợp với thân gà nhìn từ trước vào thấy đùi phình ra to hơn thân, nhưng đùi thắt trên to dưới nhỏ, theo kiểu đùi ếch đối với gà mái đá tang trong, đầu gối nhỏ ko xù xì, cán gà nhỏ, dài vừa phải vảy to rõ ràng ; bộ rã dài và mót(nhỏ dần từ trong ra), khi đứng toàn bộ rã quoặp xuống đất, cựa sát thới, vảy độ no to dưới nhỏ dần lên trên và cong vào phía trong gối, hậu dài, sâu có vảy to rõ , độc biên.
+Xương ghim: đều, ko lệch và sờ vào thấy cứng chắc,
=>TÓM LẠI; tuyển lựa gà mái là công việc khó và đòi hỏi kiên trì. khi có được con gà trống ưng ý đúc mái lứa đầu các bạn ko nên chọn ngay mái để lại mà phải từ lứa thứ 02 trở  đi; Việc có được con gà mái như ý sẽ quyết định đến thế hệ sau này hay hơn hoặc bị lai dòng, nên khi lựa các bạn nên chú ý phải thật kỹ càng con gà mái phải toát lên về hình thể thì đẹp, nhưng về cái thần khí thì phải sắc, nhìn vào là thấy gian sảo, hiểm độc  thì cơ bản là 01 con gà mái đạt chuẩn theo ngoại hình.

một vài ý kiến về cách chọn giống gà mái theo ngoại hình, mong Anh Em góp ý. !Handshake
Quay lên trên
hieuktqdhn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/03/2013
Khu vực: vũng tàu
Điểm: 13
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieuktqdhn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/08/2013 lúc 8:52am

Ngoài những việc mà chọn gà mái làm mái gốc cho mình như mọi người trình bày thì nên chọn những mái như sau:
- Mái phải có bộ bàn ngón mập ( bàn mái) đừng chọn mái ngón héo. Mái ngón mập nuôi con khéo hơn mái ngón héo.
- Sờ ghim đít phải khít như gà trống( nhiều người cứ nghĩ mái ghim khít đẻ trứng nhỏ nhưng không phải, trứng nhỏ hay to là theo dòng. Đôi khi trứng rất to nhưng khi nở, lớn lên con lại vừa phải ngươc lại trứng nhỏ nhưng con lại rất to)
- Mái đít phải treo, gà mái khi đẻ cũng không bị sệ đít hoặc có sệ 1 chút ít nhưng khi đẻ xong đít lại treo lên. Mái kiểu này ra con hầu như là gà gân rất tốt.

Anh hưng nói rất đúng,gà mái mà chân vảy khô ngón thắt thường đúc con ra rất kém,không hay bằng gà mái ngón mập chân hơi ướt,cũng không hiểu lý do tại sao nữa Embarrassed

Nhưng con mái có bộ bàn ngón mập thì ra con cũng có bàn ngón mập, nên con của nó chân đá không mau.(hiểu thế có đúng không hả các bác)
Hiểu thế là sai bạn cứ đúc nhiều gà thực tế khắc biết.Mà ngay cả câu ngón mập chân đá ko mau cũng sai.Lý thuyết là thế nhưng thực tế đúng là kê đả mã kỵ.
Mình cũng biết gà mái chân mập thì nuôi con khéo, nhưng làm thế nào để có gà trống con của nó chân khô ngón thắt khi chân gà mẹ lại mập?
Sao không thấy ai trả lời câu hỏi của mình nhỉ? phải chăng đây là bí kíp nên mọi người không muốn chia sẻ.
Theo mình nghĩ 3 ý trên anh PHHP nêu ra là đúng, tuy nhiên theo mình nghĩ để có đàn gà con chân thanh ngón thắt, bàn ngón gà mái mẹ kho héo cũng là một yếu tố để chọn nuôi, vì nếu gà mẹ nuôi con không khéo ta có thể hỗ trợ thêm, thay đổi cách nuôi thì đàn gà con vẫn nhanh lớn và khỏe mạnh.
bác Gà Già có nhiều kinh nghiệm trong việc đúc gà sao không thấy vào topic này chia sẻ cho mọi người nhỉ? 

Bạn Tiathuhung thân mến! 1.chơi gà ko chỉ xem riêng đôi chân nên việc chân thắt và mập cũng ko qua quan trọng (không phải chỉ có gà chân khô héo, ngón thắt mới hay và ngược lại). 2. gà phải theo tông dòng nên việc gà mẹ chân mập muốn ra con chân thắt thì tìm gà trống chân thắt để cản. 3. Mái mẹ chân khô héo khó nuôi con ta có thể hỗ trợ như bạn nêu là Ok. 4. nếu mỗi năm bạn nuôi tầm 20 con gà từ nhỏ đến khi ra trường thì trong vòng 3 năm bạn sẽ có kinh nghiệm từ a --->z (muốn chăm sóc và nuôi gà tốt nên đến trại gà nuôn công nghiệp học. muốn chọn giống, dòng tốt và gà tài nên đến trường gà trải nghiệm)Cool
Quay lên trên
tiathuhung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2012
Khu vực: Hà Nội-Hưng Yên
Điểm: 322
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiathuhung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/08/2013 lúc 11:04pm

Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/08/2013 lúc 10:03pm
Up??????!:
Quay lên trên
danko131 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 24/02/2013
Điểm: 562
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn danko131 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/08/2013 lúc 1:01pm
khó
Quay lên trên
NumberOne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2013
Điểm: 303
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NumberOne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/08/2013 lúc 10:11pm
Mọi người Mỗi người 1 ý nhưng chưa thấy ai nói về lông gà mái nhỉ?
Xin bổ xung: Về lông gà mái ta nên chọn con nào có lông nhỏ khi ra con lông mới được bền'' ý kiến riêng''
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.