Khóa chủ đềGà lười ăn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/11/2011
Khu vực: Thái
Tình trạng: Offline
Điểm: 1002
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà lười ăn
    Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 6:30am
Mọi người tôi cho hỏi! Gà của tôi 7tháng tuổi, nặng 2,6kg. Nó rất lười ăn và ăn rất ít, mỗi bữa ăn diều chỉ to hơn quả cau 1tí. Hiện tại gà vẫn đỏ khỏe và sung nhưng bị khò khè mà chữa mãi không khỏi. Ai biết hướng dẫn tôi cách điều trị cho nó khỏi khò khè và ăn uống bình thường với. Xin chân thành cảm ơn!
Quay lên trên
phuongphap Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/02/2012
Khu vực: hà nội2
Điểm: 286
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 6:42am
Ban đầu được viết bởi Ledacloi Ledacloi viết:

Mọi người tôi cho hỏi! Gà của tôi 7tháng tuổi, nặng 2,6kg. Nó rất lười ăn và ăn rất ít, mỗi bữa ăn diều chỉ to hơn quả cau 1tí. Hiện tại gà vẫn đỏ khỏe và sung nhưng bị khò khè mà chữa mãi không khỏi. Ai biết hướng dẫn tôi cách điều trị cho nó khỏi khò khè và ăn uống bình thường với. Xin chân thành cảm ơn!

Tại bị khò khè đấy, tìm trên diễn đàn có nhiều bài viết chữa khò khè lắm
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 7:51am
mình biết cách chữa nhưng cũng ko nói đâuBig smile
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 8:12am
vào phòng mạch hoa súng tìm lời giải
Quay lên trên
cao thanh lam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2011
Khu vực: bac ninh
Điểm: 537
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 8:52am
bác sang bên phần mua bán gà có thuốc thái đó
Quay lên trên
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 4:14pm
Vậy à? Cản ơn ae nhé!
Quay lên trên
trantam Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/11/2011
Khu vực: ha dong
Điểm: 1416
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 6:28pm
ga to bi kho khe nang. to mua thuoc ambixinil 500mg ( con nhong,rut lay ruot ben trong) va thuoc chong viem cua tre con.vien chong viem nghien nho + ambi chon vao voi nhau.truoc khi di ngu doc thang vao mom no.3 ngay la ok. day la theo cach to lam thay rat ok.
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1970
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2012 lúc 8:25pm
ampi 500mg cứ dùng đi hiệu nghiệm thật nhưng hối hận đấy .... kinh nghiệm xương máu rồi (xám điên của mình ) dùng loại 250mg thôi 
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2012 lúc 1:06am
Cảm ơn anh em! Cho tôi hỏi thêm, uống thuốc tây của người có ảnh hưởng gì đến gân gà không?
Quay lên trên
Viper9x Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2012
Khu vực: Thanh Xuân
Điểm: 1260
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2012 lúc 5:54am
1 chữa gà hen ( chữa cho gà hen nhẹ và nặng ) 
_ với con gà mới hẹn nhẹ các bạn lấy 1 quả quất vắt nước vào mồm con gà của bạn cho đờm long ra . Sau đó lấy lông gà cứng quết vào nước muối ấm pha nhạt cho vào cổ họng con gà và ngoáy cho đờm gà dính vào lông , sau đó bỏ ra tuốt sạch đi ( làm như thế khoảng 3 lần ) sau đó cho 1 ít mật ong cho vào lông gà quết vào cổ họng nó là oke ( làm như thế ngày 3 lần ) ko quá 3 ngày là chú gà sẽ khỏi hẳn 
_ với gà bị nặng thì bạn cũng làm như trên nhưng mà ko cần mật ong mà thay vào đó các bạn cho uống thuốc ( ban ra hiệu thuốc tây ) mua viên thuốc tetaxillin về bẻ làm 2 với gà to với gà bé thì làm 4 với liều lượng như sau 
_ ngày uống làm 2 lần sáng sau ăn chú ý là cho nửa viên thôi nha ( cho ăn cơm nóng trộn cám ngô) nếu gà ko ăn dc bạn trộn xong nắm vừa mồm cho gà ăn , và tối cũng làm như thế
_nếu thấy gà của ban quá yếu thì cần bổ sung thêm vitamin 3b cho gà ( b1 b6 b12) hoặc là bạn cho ga uống becomlec cũng dc , or đường glucozo giúp hệ tiêu hóa của gà tốt hơn 
* chú ý : nếu cho gà uống thuốc tetaxillin thì ko cho gà đi đá khoảng nửa tháng ko sẽ dẫn đến gà mất gân or hay ngã

Trích bài viết của bác
phuongphapView Drop Down

Quay lên trên
MrThuHaiDuong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/12/2011
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 3216
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2012 lúc 6:01am
Ban đầu được viết bởi Viper9x Viper9x viết:

1 chữa gà hen ( chữa cho gà hen nhẹ và nặng ) 
_ với con gà mới hẹn nhẹ các bạn lấy 1 quả quất vắt nước vào mồm con gà của bạn cho đờm long ra . Sau đó lấy lông gà cứng quết vào nước muối ấm pha nhạt cho vào cổ họng con gà và ngoáy cho đờm gà dính vào lông , sau đó bỏ ra tuốt sạch đi ( làm như thế khoảng 3 lần ) sau đó cho 1 ít mật ong cho vào lông gà quết vào cổ họng nó là oke ( làm như thế ngày 3 lần ) ko quá 3 ngày là chú gà sẽ khỏi hẳn 
_ với gà bị nặng thì bạn cũng làm như trên nhưng mà ko cần mật ong mà thay vào đó các bạn cho uống thuốc ( ban ra hiệu thuốc tây ) mua viên thuốc tetaxillin về bẻ làm 2 với gà to với gà bé thì làm 4 với liều lượng như sau 
_ ngày uống làm 2 lần sáng sau ăn chú ý là cho nửa viên thôi nha ( cho ăn cơm nóng trộn cám ngô) nếu gà ko ăn dc bạn trộn xong nắm vừa mồm cho gà ăn , và tối cũng làm như thế
_nếu thấy gà của ban quá yếu thì cần bổ sung thêm vitamin 3b cho gà ( b1 b6 b12) hoặc là bạn cho ga uống becomlec cũng dc , or đường glucozo giúp hệ tiêu hóa của gà tốt hơn 
* chú ý : nếu cho gà uống thuốc tetaxillin thì ko cho gà đi đá khoảng nửa tháng ko sẽ dẫn đến gà mất gân or hay ngã

Trích bài viết của bác
phuongphapView Drop Down

chuẩn không cần chỉnh
MrThu:0963.204.999
Đi Cầy Lấy Điểm Chiến Tiếp
http://www.youtube.com/watch?v=St5vDkf4JA8
Quay lên trên
coviucbvn Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Cao Bằng
Điểm: 5938
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2012 lúc 6:56am
nếu ngại dùng thuwóc tây thì lấy cây cam thảo với 1ít gừng đun lên để nguội hơi ấm thì cho gà ướng . lừoi ăn thì bạn nướng 1 con lươn rùi đút cho nó ăn cho ăn thêm thuốc b1 ngày cho ăn 2 bữa thóc ko ăn hết thì cất đi 1thời gian sau khác ăn trừ khi gà bạn muốn tuyệt thực
Đức 17t sdt:01649586184
YH: what_is_love_236
Quay lên trên
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2012 lúc 8:37am
Cảm ơn ae. Sót ruột quá mãi không khỏi, hy vọng cách chữa của ae sẽ giúp nó nhanh chóng khỏi bệnh. Tôi đi làm xa nhà 1tuần mới về 1ngày chủ nhật, vợ thì ko biết cách cho gà uống thuốc với lại con quấy ko có thời gian. Anh em nào có cách giúp chữa càng nhanh càng tốt.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 4.922 giây.