Khóa chủ đềán thiên phủ địa các bác xem giúp em nha

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nguyentung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/12/2011
Khu vực: hà nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 1
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: án thiên phủ địa các bác xem giúp em nha
    Ngày đăng: 12/12/2011 lúc 11:22pm
xin chào anh em.anh em giúp mình nha, mình có con gà tía, chân trắng: nặng 2,7kg. chân một bên có 2 vảy án thiên, 1 bên có 3 vảy án thiên + 1 vảy phủ địa, 1 vảy quấn ngang cựa, liệu gà này có chơi được không các bác, gà em nuôi từ nhỏ. em mới cho đá thử 1 trận hôm qua em thấy đá đòn rất nặng nhưng không biết thế nào, các bác cho em xin ý kiến nha
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2011 lúc 3:39am
^^, bác sẽ sớm tự có quyết định thôi. 
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1970
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2011 lúc 8:05am
làm gì có 1 chân 2 vẩy án thiên... nếu có 2 vẩy thì vẩy trên cùng là án thiên vẩy bên dưới là án vân.....3 vảy thì gọi là tam tài án thiên chứ có ai gọi là 3 vảy án thiên bao giờ .... nghe hỏi đã biết trình độ người hỏi rồi 
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2011 lúc 7:15pm
Đánh ko được thì vào nồi, đừng hi vọng vào cái chân đẹp, nó chỉ đánh bóng con gà hơn khi đã được cộp dấu. ^^
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/03/2010
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 3559
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2011 lúc 9:38pm
Ban đầu được viết bởi quy_le quy_le viết:

làm gì có 1 chân 2 vẩy án thiên... nếu có 2 vẩy thì vẩy trên cùng là án thiên vẩy bên dưới là án vân.....3 vảy thì gọi là tam tài án thiên chứ có ai gọi là 3 vảy án thiên bao giờ .... nghe hỏi đã biết trình độ người hỏi rồi 

chưa chắc người không bao giờ đọc kê kinh là người có trình độ chơi gà thấp đâu bạn à
ai cũng có cái lần đầu tiên cả, mình cũng không tin là bạn lần đầu ôm con gà đòn là biết ngay chân vảy, hay thậm chí là nuôi nó làm sao cho khỏe đâu
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/03/2010
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 3559
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2011 lúc 9:46pm
Ban đầu được viết bởi vuxuanloi vuxuanloi viết:

Đánh ko được thì vào nồi, đừng hi vọng vào cái chân đẹp, nó chỉ đánh bóng con gà hơn khi đã được cộp dấu. ^^

LOL
LOL
Quay lên trên
choigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/09/2010
Khu vực: phố nối- hy
Điểm: 235
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2011 lúc 2:06am
bạn hỏi như vậy khó mà trả lời đc, bạn cứ xem nó đá, đá đc đá hay thì nuôi không đá dc thì cho vào xoong!
to all: tôi thấy mọi người cứ hay nói không quan tâm tới vảy,...nhưng theo cá nhân tôi thấy đó là lý thuyết, đó là hướng dẫn ta chọn gà, đó mới là điều kiện cần, đk đủ là phải cho nó đá để biết đc đòn lối mới ok. tôi thử hỏi mọi người trong một đàn gà ta căn cứ vào đâu để chọn lấy một con mà ta cho là đẹp? có phải ta nhìn tướng nó khỏe đẹp nhất đàn không? sau đó ta bắt nó để xem vảy ? con nào khỏe mạnh và vảy đẹp thì ta chon! vậy ta không căn cứ vào vảy thì vào cái gì? mà chúng ta cứ hay phủ định cái vảy vậy? tỷ lệ những con gà có vảy đẹp đá hay nhiều gấp mấy chục lần những con gà có vảy xấu mà đá hay! đó là vài suy nghĩ của cá nhân tôi, có gì không phải mong ae bỏ qua cho!
Quay lên trên
vuhuynhuy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/04/2011
Khu vực: Khánh Hòa
Điểm: 588
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2011 lúc 4:54am
Ban đầu được viết bởi choigachoi choigachoi viết:

bạn hỏi như vậy khó mà trả lời đc, bạn cứ xem nó đá, đá đc đá hay thì nuôi không đá dc thì cho vào xoong!
to all: tôi thấy mọi người cứ hay nói không quan tâm tới vảy,...nhưng theo cá nhân tôi thấy đó là lý thuyết, đó là hướng dẫn ta chọn gà, đó mới là điều kiện cần, đk đủ là phải cho nó đá để biết đc đòn lối mới ok. tôi thử hỏi mọi người trong một đàn gà ta căn cứ vào đâu để chọn lấy một con mà ta cho là đẹp? có phải ta nhìn tướng nó khỏe đẹp nhất đàn không? sau đó ta bắt nó để xem vảy ? con nào khỏe mạnh và vảy đẹp thì ta chon! vậy ta không căn cứ vào vảy thì vào cái gì? mà chúng ta cứ hay phủ định cái vảy vậy? tỷ lệ những con gà có vảy đẹp đá hay nhiều gấp mấy chục lần những con gà có vảy xấu mà đá hay! đó là vài suy nghĩ của cá nhân tôi, có gì không phải mong ae bỏ qua cho!

ChuẩnClapClapClapClapClap
Quay lên trên
thicxemga Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/08/2011
Khu vực: Hai Phong
Điểm: 1020
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2011 lúc 9:05pm
Ban đầu được viết bởi tdthuyen tdthuyen viết:

[QUOTE=quy_le]làm gì có 1 chân 2 vẩy án thiên... nếu có 2 vẩy thì vẩy trên cùng là án thiên vẩy bên dưới là án vân.....3 vảy thì gọi là tam tài án thiên chứ có ai gọi là 3 vảy án thiên bao giờ .... nghe hỏi đã biết trình độ người hỏi rồi 

chưa chắc người không bao giờ đọc kê kinh là người có trình độ chơi gà thấp đâu bạn à
ai cũng có cái lần đầu tiên cả, mình cũng không tin là bạn lần đầu ôm con gà đòn là biết ngay chân vảy, hay thậm chí là nuôi nó làm sao cho khỏe đâ

dung' that. em tu` truoc' toi' h nuoi ga` co' biet' den quyen ke kinh la kai' khi? gi` dau.nhung de? xem mot con ga` thi` kai' dap vao` mat' chung ta phai? la tuong ta va doi chan. roi den' tong dong`.quan diem? cua? em la` nhu the'em la em chang? co' tin chan vay? hay tong mac' hinh hai` gi` ca?nhiu con xau' nhu ma bat ngoai duong ngoai` cho. ve` danh nhu sam' nhu set'nhiu con dep nhu con cong tong nay` mac' no. gap con ga` vo' ga` van? no danh' cho te tua roi` ngoi` doi don` tong mac'sau do' nop. ca? dong'la chuyen thuong`cho len nguoi` choi ga` la phai?biet' ket' hop moi thu' mot ty' dung ko anh thuyen??kai' nay` cung kho' boi? vi` co' nguoi` nuoi may chuc nam roi` co' khi ko bang nguoi` moi' tap choi va nguoc lai.dao. ga` menh mong lam'.moi' tap choi thi` cu' nhin con ga mat mui sang' sua? vay chan minh bach. ko nhi` nhang`ko mau` me` sac so~co' ti'suc khoe?thi nuoi thoi chu' vay? vung?lam` gi`chet' oan ra.neu' dam me thi` tu`tu` thoi gian duc ket' kinh nghiem. moi thu' mot ty'minh tin ban. se~thanh cong.Sleepy
Quay lên trên
thicxemga Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/08/2011
Khu vực: Hai Phong
Điểm: 1020
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2011 lúc 9:09pm
Ban đầu được viết bởi tdthuyen tdthuyen viết:

ai cũng có cái lần đầu tiên cả, mình cũng không tin là bạn lần đầu ôm con gà đòn là biết ngay chân vảy, hay thậm chí là nuôi nó làm sao cho khỏe đâu
kinh nghiem. la tren het'tat' ca?co' hay co' dep. co' tong dong`di chang nua~ ko co' kinh ngiem. nop. het'LOL
Quay lên trên
giminguyenhuy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/10/2010
Khu vực: haiphong
Điểm: 3142
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/12/2011 lúc 4:43am
rất chuẩn,người chơi gà đòi hỏi phải có kinh ngiệm,người coa kinh ngiem đôi khi còn ko chuẩn,huống gi ae mới chơi,đừng bao giờ tin vaopf vảy,mà phải nhìn vào đòn lối thực tế,
ngũ sắc vaỷ rồng,,01289346188
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/12/2011 lúc 5:24am
Theo e đá vàj trận nửa coi con gà thể hjện sao. Nếu như wa mỗj dạt chân đánh chuẩn càng ngày càng nặng đòn đánh tốc độ bjết né đòn tốt thì nuôi. Còn ko thì thịt. Còn Kê Kinh thì mấy ngườj mớj vào nghề cũng khó mà fân bjệt dc các loạj vả dc
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2011 lúc 12:02am
bạn dc xem nó đánh mà cũng ko biết thế nào thì bọn tui sao biết dc có nên nuôi hay thịt
Quay lên trên
can Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 29/12/2011
Khu vực: HANOI
Điểm: 79
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2011 lúc 12:02pm
CÁI GÌ CŨNG FẢI CÓ THỰC TẾ
Quay lên trên
hey_gachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 17
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/03/2012 lúc 6:12am
Ban đầu được viết bởi choigachoi choigachoi viết:

ban noi chuan qua, ga vay dep da phan ga hay, rat it con vay xau ma hay, co chang thi cung la co vay an, hay an tuong ma nguoi thuong k the biet dc

Quay lên trên
gadenchintran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/12/2011
Điểm: 28
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/03/2012 lúc 11:57pm

Trả lời như vậy thì ai còn dám hỏi nữa. Người ta "trình độ còi" thì mới phải đi hỏi chứ. Mình biết hơn người ta mà rảnh thì bảo cho người ta không thì thôi, sao lại chê người ta. Người việt nam mình hay tự ti, giấu dốt. Có người dám "khoe" cái "dốt" của mình thì đáng mừng, và phải nên giúp đỡ người ta chứ.
Theo mình thì cứ cho gà đánh vài trận xem thế nào đã. Cái đòn lối là quan trọng chứ cái vảy cũng không nói lên được hết cái tài của con gà đâu.
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/03/2012 lúc 1:24am
1 chân có tam tài án thiên thì quá đẹp, có phủ địa là tốt vì gà thường bền nước khuya hồ, có quấn ngang cựa thì dùng cựa hay. => dùng nhanh còn kịp (2 chân như này thì gà tài hiếm có, 1 chân thì cũng là tốt lắm rồi nhưng nếu là chân trái thì quá hay) Big smile

Còn chân kia có 2 quấn tạm gọi là án thiên thì cũng chẳng sao vì xét cả 3 trường hợp (TH1: có án thiên, án vân ko có án tâm; TH2 có án thiên, án tâm, ko có án vân; TH3 có án vân, án tâm ko có án thiên) ta thấy chẳng có vấn đề gì, nếu là TH1 thì tốt còn các TH còn lại thì bình thường.

Vậy nên xét cho cùng thì con gà của bạn cũng hứa hẹn là 1 con gà hay đó. Cố gắng chăm sóc bạn nhé. Good luck!
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
vuthenam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/03/2012
Khu vực: hai phong
Điểm: 758
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2012 lúc 1:44am
hài ai tin vảy đẹp đánh hay pm em.giao hữu với con gà chân tay xấu nhất thế giới.ai hơn ai thua chưa biết.
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2012 lúc 2:14am
Ban đầu được viết bởi vuthenam vuthenam viết:

hài ai tin vảy đẹp đánh hay pm em.giao hữu với con gà chân tay xấu nhất thế giới.ai hơn ai thua chưa biết.
Vẫn biết là nhiều con đòn nặng, đánh hay nhưng chân tay lại ko ra gì. Nhưng ai chơi gà mà chẳng muốn gà mình vừa đẹp hình thức (tướng mạo. chân vảy) vừa có đòn hay. Như người cũng vậy thôi, so sánh giữa 1 cô vừa xinh vừa tài ba vs 1 cô chăm chỉ làm ăn nhưng mặt như mặt "trâu đực", chân tay "bi chuối" thì bạn thích thế nào? LOL
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
pisces.8x Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2012
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 61
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2012 lúc 6:28am
quy_le đã bị....ném gạch....vữ đầu LOL
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.281 giây.