cách úm(gột) gà con

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/04/2012
Khu vực: Thai Binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 1193
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: cách úm(gột) gà con
    Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 7:44am

úm ( gột ) gà con trong một gian chuồng  khoảng 4M2 nền rải cát

Gà con xuống ổ nếu mái mẹ nuôi khéo thì để mẹ dắt ( thắp điện 25w - 45w cả ngày lẫn đêm)

nếu mẹ nuôi vụng thì tách luôn mẹ. (thắp điện 25w -45w cả ngày lẫn đêm)

lưu ý: vào mùa hè nhiệt độ cao ta chỉ nên thắp bóng điện vào ban đêm thôi nhá!

khi gà mới xuống ổ chưa vội cho ăn mà hòa nước điện giải Bcomlex cho uống khoẳng 2h sau mới cho ăn(thức ăn là cám gà con mua ở các cửa hàng thức ăn chăn nuôi).  

Ngày thứ 4-5 dùng vaccin lasota nhỏ mắt, mũi lần 1: 

Ngày thứ 14-17 chủng đậu gà vào cánh

Ngày thứ 20-25 cho gà uống thuốc phòng bệnh cầu trùng bằng một trong các loại thuốc sau: Bio-Anticoc;  Han-Eba 30% uống trong 3 ngày liền.

Ngày thứ 27-30 nhỏ vaccin Lasota lần 2

Khi gà con được 1 tháng tuổi ta có thể thả ra sân chơi cho phơi nắng và chuyển thức ăn dần từ cám sang cho ăn cơm gạo lật và cho ăn thêm rau

Ngày 40-50 tiêm phòng vaccin gà rù lần 1(Tiêm dưới da cánh)

Ngày thứ 45-55 tiêm phòng vaccin tụ huyết trùng lần 1(Tiêm dưới da cánh)

Ngày thứ 60-70 (sau lần tiêm lần 1 là 15 ngày) tiêm nhắc lại vaccin tụ huyết trùng lần 2.

Khi đã tiêm phòng đầy đủ ta chuyển qua chế độ nuôi gà choai

có một số kinh nghiệm em muốn chia sẻ với anh em, mong anh em tham khảo và đóng góp thêm.

Người sửa: quangdao - 08/07/2013 lúc 3:50pm
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2012
Khu vực: đăk nông
Điểm: 6926
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhphuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 8:09am
ApplauseApplauseApplausehay lắm nhưng vãn thiếu.hehe.chú quangdao lười viết đây mà.giông mình.
nhưng như vậy là nền tảng khá ổn rồi e
thái bình là quê hương tôi
daknong là nơi tôi sống
:01647777177
https://www.facebook.com/phuong.dominh.165
http://www.youtube.com/watch?v=4XJWz1f75oY&list=UU3V1u58pc5hBnlnRhrEqlgg&feature=c4-overview
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 8:13am
Ban đầu được viết bởi minhphuong minhphuong viết:

ApplauseApplauseApplausehay lắm nhưng vãn thiếu.hehe.chú quangdao lười viết đây mà.giông mình.
nhưng như vậy là nền tảng khá ổn rồi e

hiiiiiiiiiiii. viết thiếu để anh em cìn góp ý trứ như anh viết đầy đủ quá thì ai góp ý gì được nữa mất vui Winking
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 10:40am
A cho em xin tên các loại thuốc phòng bệnh luôn
em đang cần đến bài này quá
tks A 
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 1:34pm
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

A cho em xin tên các loại thuốc phòng bệnh luôn
em đang cần đến bài này quá
tks A 

bạn cứ cóp y nguyên bài của mình in ra tờ giấy, cầm ra hiệu thuốc thu ý hỏi là người ta bán cho. ok
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 2:52pm
thank
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2013
Khu vực: tp nam dinh
Điểm: 99
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 6:21pm
Mong là bài viết của bạn có nhiu ng đóg góp yt kiến để đằy đủ hơn,hoặc bạn sẽ chia sẻ nhiu hơn
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2013
Khu vực: tp nam dinh
Điểm: 99
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2013 lúc 6:24pm
Mong là bài viết của bạn có nhiu ng đóg góp yt kiến để đằy đủ hơn,hoặc bạn sẽ chia sẻ nhiu hơn
Quay lên trên
simstst2012 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/08/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 389
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn simstst2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2013 lúc 8:42am
cám ơn bài viết hữu ích của bác nhé, hay lắm Big hug
Quay lên trên
antam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/11/2012
Khu vực: ha tây-sơn tây
Điểm: 600
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn antam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2013 lúc 9:41am
thế bác cho em hỏi chế độ nuôi gà choai thế nào
Quay lên trên
hnnguahoang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hnnguahoang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2013 lúc 10:14am
BÁc này đúng là dân có nghề rùi, bác cho một bài về cách nuôi gà choai nữa đi. thanks!
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2013 lúc 10:43am
Cho em xin tý kiến thức nuôi gà choai đi bác
Quay lên trên
giangbien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2013
Khu vực: Lộn về Bần
Điểm: 155
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giangbien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2013 lúc 9:05pm
Tiêm nhiều vậy có ảnh hưởng gì đến gà không ? Nhà e chẳng tiêm gì mà cứ lớn vù vù.. Khỏe như...........gà
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2013 lúc 11:26pm
Cảm ơn bác Đạo , rảnh em sang chỉ em cách tiêm nhé ^^
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
haiyenbai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/01/2012
Khu vực: Yên Bái
Điểm: 842
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haiyenbai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/06/2013 lúc 8:50pm
còn nhiều bệnh phải phòng nữa bệnh gomboro 
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 7:18am
Ban đầu được viết bởi haiyenbai haiyenbai viết:

còn nhiều bệnh phải phòng nữa bệnh gomboro 

Gum nếu bạn nuôi mật độ nhiều mới cần phải phòng. nuôi mật độ ít thì không cần thiết lắm bạn ah`.
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 7:22am
Ban đầu được viết bởi giangbien giangbien viết:

Tiêm nhiều vậy có ảnh hưởng gì đến gà không ? Nhà e chẳng tiêm gì mà cứ lớn vù vù.. Khỏe như...........gà

không tiêm cũng được bạn ah`. Vì đây chỉ là tiêm phòng mà.hiiiiiiiii. nói vậy chứ nuôi gà mùa nắng này thì rễ rồi, cứ cho ăn là lớn thôi thổi, nhưng khi đến mùa mưa rét(khí hậu ngoài bắc) bạn không tiêm phòng đấy đủ gà rất rễ mắc bệnh. "phòng còn hơn chữa"
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 7:26am
Ban đầu được viết bởi antam antam viết:

thế bác cho em hỏi chế độ nuôi gà choai thế nào

trước khi chuyển qua chế độ nuôi gà choai thì phải tẩy giun, xán cho gà.
gọi là chế độ gà choai cho oách chứ thực ra là quây một góc vườn vào nuôi như nuôi gà thịt thôi mà Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 8:55am
Nuôi gà choai thì cần cho ăn những gì để mau lớn hử bác Đạo
Quay lên trên
tienanhit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1575
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tienanhit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 9:44am
hay, thanks.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.234 giây.