Phân biệt gà mã lại và gà mái lúc 2 tháng

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Đại Nhạn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/05/2017
Khu vực: Bến Tre
Tình trạng: Offline
Điểm: 21
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đại Nhạn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Phân biệt gà mã lại và gà mái lúc 2 tháng
    Ngày đăng: 09/06/2017 lúc 6:58pm
Làm sao phân biệt.sư kê giúp với
Quay lên trên
esup.daklak Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/11/2015
Khu vực: daklak
Điểm: 51
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn esup.daklak Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/06/2017 lúc 7:21pm
nhìn lông mã .
Quay lên trên
esup.daklak Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/11/2015
Khu vực: daklak
Điểm: 51
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn esup.daklak Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/06/2017 lúc 7:23pm
Và màu lông..
Con nào lông giống gà mái

.
nổi..là mã mái
Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2017 lúc 7:46pm
Nhìn đầu mặt mào biết ngay trống, mái
Quay lên trên
Ga Song Sinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/03/2017
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 174
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga Song Sinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2017 lúc 9:48pm
Cái này theo ngu ý của mình thì cơ bản vẫn là do dòng, có dòng cả trống và mái khoảng 2 tháng tuổi lông tốt như gà ta, mặt mào giống nhau rất khó phân biệt, còn gà mã mái thì chưa nuôi từ nhỏ nên chưa biết thế nào.
Quay lên trên
Đại Nhạn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đại Nhạn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2017 lúc 6:59pm
Nhìn đầu mặt giống trống.nhưng khó phân biệt.ai cũng nói mái
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2017 lúc 7:58pm
Ca này đơn gian thôi, giờ y học hiện đại rồi cứ cho đi siêu âm ổ bụng là biết chính xác ngay mà.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
Đại Nhạn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đại Nhạn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2017 lúc 8:45pm
Nếu làm z mình đâu hỏi các sư kê làm gì
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2017 lúc 9:38am
Ban đầu được viết bởi Đại Nhạn Đại Nhạn viết:

Khi nhỏ dưới 1 kg rất khó phân biệt kể cả gà trống mã khác...
Tuy nhiên bạn để ý lông vai khi những con cùng đàn trổ mã lưng thì lông vai nó sẽ mọc ra nhọn hơn gà mái, còn gà mái lông vai tròn xoe.
Với gà mã mái lông vai nó cũng nhọn và không tròn như gà mái, bạn bê con nghi ngờ mã mái để cạnh con mái cùng đàn sẽ dễ phân biệt, kèm thêm so sánh đầu mặt và phom dáng thái độ....vv 
Mình biết ở viện gia cầm có người chỉ nhìn hậu môn gà mới nở là biết liền trống mái tỉ lệ 95-98% vì lương cực cao nên nó k truyền nghề cho ai hết....Big grin
Tất cả đều tương đối, nhiều con gà mái khi bé cực giống gà trống nhiều sư kê già khú chơi với mình cũng bị mắc lừa, giờ lớn lên nó là con mái 2 vòi dầu mà mình thích...còn ông kia thì tiếc hùi hụi vì thích gà trống để kiếm tiền luôn bằng cáp độ....Big grinBig grinBig grin
Mới chơi hay tò mò, mình cứ chân đòn độ tải độ lỳ và lối hay là chơi thôi, k quan tâm các chi tiết phụ...Big grin
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
aloha.ha123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/01/2016
Khu vực: Ba Vì, Hà Nội
Điểm: 254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aloha.ha123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2017 lúc 12:41pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi Đại Nhạn Đại Nhạn viết:

Khi nhỏ dưới 1 kg rất khó phân biệt kể cả gà trống mã khác...
Tuy nhiên bạn để ý lông vai khi những con cùng đàn trổ mã lưng thì lông vai nó sẽ mọc ra nhọn hơn gà mái, còn gà mái lông vai tròn xoe.
Với gà mã mái lông vai nó cũng nhọn và không tròn như gà mái, bạn bê con nghi ngờ mã mái để cạnh con mái cùng đàn sẽ dễ phân biệt, kèm thêm so sánh đầu mặt và phom dáng thái độ....vv 
Mình biết ở viện gia cầm có người chỉ nhìn hậu môn gà mới nở là biết liền trống mái tỉ lệ 95-98% vì lương cực cao nên nó k truyền nghề cho ai hết....<u style="font-weight: bold;">Big grin
Tất cả đều tương đối, nhiều con gà mái khi bé cực giống gà trống nhiều sư kê già khú chơi với mình cũng bị mắc lừa, giờ lớn lên nó là con mái 2 vòi dầu mà mình thích...còn ông kia thì tiếc hùi hụi vì thích gà trống để kiếm tiền luôn bằng cáp độ....Big grinBig grinBig grin
Mới chơi hay tò mò, mình cứ chân đòn độ tải độ lỳ và lối hay là chơi thôi, k quan tâm các chi tiết phụ...Big grin

Trước e cũng đọc cái hướng dẫn phân biệt trống mái qua hậu môn. Mà dài quá chả nhớ với ko thực hành.
Ng ta phân biệt đc từ ngay khi mới nở cơ mà
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.282 giây.