Khóa chủ đềAnh em xem hộ dáng đi con gà

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: Hà nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 1146
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Anh em xem hộ dáng đi con gà
    Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 2:40am
Mình có con gà nuôi nhốt suốt hôm qua cho nhảy 2 hồ đòn với 1 con ô chân vàng của nhà , sau 2 hồ mang ra đầu ngõ thả cho đi lại thấy nó có kiểu đi hơi lạ lạ

con này đá toàn vào đầu rất tin chân. Mấy hôm trước vần 3 hồ hơi bế gà đoán khoảng 2,7kg (lúc đó cũng có tý diều) nên cho đá với ôcv to hơn một chút nhưng hôm qua sau khi vần xong đi mượn cân thì nó chỉ có 2,55kg còn ôcv 2,9kg may mà không sao , tý nữa thì mình phá mất con gà

Còn đây là Ô chân vàng sau 2 hồ đòn

Người sửa: Zukon - 09/01/2013 lúc 9:30am
Lưỡng kê giao nạp thủy tranh hùng
Song túc tề phi trảo thượng xung
Quay lên trên
phieu dieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: đông anh
Điểm: 865
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 6:40am
chắc là 1 con gà tài...kiểu công tử
Quay lên trên
minhdung Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2011
Khu vực: thủy nguyên_hp
Điểm: 2309
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 7:45am
nếu bé cũng đj như thế thì gà tài nhưng mơi đay thì chắc là nhốt nhìu thôi
Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 8:04am
Ừ ! Thỉnh thoảng thả ra chỗ có diện tích hơn 1 mét thì chỉ thấy nó nhấc cao chân trái lên tận bầu diều còn chaan phải ít khi nhấc nhưng bây giờ thấy nó đi như vậy cả 2 chân nên mình mới hỏi , mà lạ là mỗi khi cất bước nó lại nhún 1 cái , hay là nhốt nhiều nó yếu gối nhỉ nên nhún lấy đà . Vườn thì rộng nhưng thả nó ra lại phải bắt nhốt cả đàn kia lại nên cũng lười vì không lùa được lũ gà thả rông
Quay lên trên
phieu dieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: đông anh
Điểm: 865
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 8:24am
gà nhốt nhiều vẫn thế thôi bác, em chẳng thấy nhốt nhiều ảnh hưởng j tới vấn đề này cả...cái này là bẩm sinh rồi giống như dáng người vậy...cứ dị dị khác ng em lại thích
Quay lên trên
carome Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện
Nhắc nhở bán gà lần 1

Gia nhập: 31/07/2012
Khu vực: Đắk Nông
Điểm: 3030
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 9:32am
nhốt nhiều thả cho đi lại ko sao chứ cho đá thì bị đi cà nhắc ngay.
Quay lên trên
hoanlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2011
Khu vực: quang nam
Điểm: 445
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 11:07am
con này phải hay thôi.đứa bạn cũng có một con có dáng đi như vậy .ăn độ đầu người ta trả 1500 usd nó không bán độ 2 chấp đối thủ chục hai không ngờ bị đối thủ quăng chân không gãy bàn thờ xin vớt ở hồ 7. mình đã từng mượn về đúc mái.
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 3:40pm
nhón gót rồi anh ga fhay đấy anh ah
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
nghia_mobile Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/08/2012
Điểm: 965
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 4:01pm
gà bốc muối

Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 6:41pm
Bốc muối gì mà mỗi bước lại nhún 1 cái , chẳng có dáng vẻ hùng dũng gì cả . Chắc không phải đâu
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 10:46pm
gà ok
Quay lên trên
chickenpro1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/01/2013
Khu vực: lamdong
Điểm: 15
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 11:17pm
dân gian có câu: Nhất thời bốc cát mà quăng
                       Nhì thời lắc mặt
                       thứ 3 né lòng
=> chắc mình nghỉ đây là gà bốc cát(bốc muối) có thể là gà tài bạn à hihi

Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Saigon
Điểm: 1581
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2013 lúc 11:47pm
Theo sách vở thì là gà hay, thực tế thấy nó tàn phá con gà kia như vậy, chắc là đúng gà tài rồi, bồi dưỡng nó đi anh
Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 7:32am
Ban đầu được viết bởi yingjun71 yingjun71 viết:

Theo sách vở thì là gà hay, thực tế thấy nó tàn phá con gà kia như vậy, chắc là đúng gà tài rồi, bồi dưỡng nó đi anh
Tuấn à , con mái em nuôi hộ anh một tuần đẻ rồi nhé , được 4 quả rồi . Con này chắc được vài năm tuổi rồi , trứng to lắm không giống như trứng gà mấy lứa đầu .
Còn 2 con trống này của anh là cùng đàn , trước anh định nuôi con ô để chơi nên nhốt vào chuồng nhưng con này nó hiếu động quá cứ bước 1 chân lên thành chuồng nhảy xuống mỗi khi có người , lâu ngày thành cong chân trái mà không biết nên bỏ nuôi thịt thả rông cùng đàn nên béo hú . Sau đó anh chọn con ô bông chân trắng để chơi thì thấy nó có dáng đi lạ lạ . Con ôcv mau đòn hơn nhưng chân cong nên toàn trượt đấy , nhưng con chân trắng đặt chân tin lắm toàn đánh vào đầu làm phù hết cả mặt con chân vàng
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 8:21am

Khi em thấy con mái xám của anh là biết nó đã đẻ rồi chứ không phải gà tơ mà hihi. Khi nào ra gà con anh chụp hình em xem với nhé

Con mái đó vảy đẹp, em còn một con mái con 5 tháng , mặt râu, chân hơi vuông, hậu độ cũng khá nét giống gà của anh , em sẽ giữ lại sau này thay con mái mặt râu mẹ
Con mái Vạn Giã mới của em đẻ 11 trứng rồi mà vẫn béo ú, 3.kg, chưa chịu ấp nữa, khi nào có lứa mới em sẽ chụp hình gửi anh xem cho vui
Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 8:37am

Khi em thấy con mái xám của anh là biết nó đã đẻ rồi chứ không phải gà tơ mà hihi. Khi nào ra gà con anh chụp hình em xem với nhé

Con mái đó vảy đẹp, em còn một con mái con 5 tháng , mặt râu, chân hơi vuông, hậu độ cũng khá nét giống gà của anh , em sẽ giữ lại sau này thay con mái mặt râu mẹ
Con mái Vạn Giã mới của em đẻ 11 trứng rồi mà vẫn béo ú, 3.kg, chưa chịu ấp nữa, khi nào có lứa mới em sẽ chụp hình gửi anh xem cho vui
Ừ khi có gà con anh sẽ đăng cho em chọn , khi nào choai tầm 1,5-2kg anh sẽ bảo Thắng đến bắt 1 đôi rồi mang vào tặng em con nào mà em thích .
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 8:48am

Ôi, từ từ đi anh ơi, em còn cả đám chip ở nhà chưa thanh lý hết đây, còn thì 1 con đang đẻ, 1 con vừa chịu trống lại, chiều lo lót ổ nữa, nhiều quá chắc em cho ấp bớt trứng lại thôi

mấy con chip nhà em gần 2 tháng rồi, khoảng 4,5 lạng rồi , 2 tuần nữa em chọn lọc lại, thanh lý bớt về quê, chừa lại mấy chip kha khá bồi dưỡng, trước tết là có gà gửi cho anh rồi Happy
Khi nào em có chỗ rộng rãi thì em xin anh sau vậy, nhiều quá em chăm không xuể đâu
cảm ơn anhHappy
Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 9:13am

Ôi, từ từ đi anh ơi, em còn cả đám chip ở nhà chưa thanh lý hết đây, còn thì 1 con đang đẻ, 1 con vừa chịu trống lại, chiều lo lót ổ nữa, nhiều quá chắc em cho ấp bớt trứng lại thôi

mấy con chip nhà em gần 2 tháng rồi, khoảng 4,5 lạng rồi , 2 tuần nữa em chọn lọc lại, thanh lý bớt về quê, chừa lại mấy chip kha khá bồi dưỡng, trước tết là có gà gửi cho anh rồi Happy

Khi nào em có chỗ rộng rãi thì em xin anh sau vậy, nhiều quá em chăm không xuể đâu

cảm ơn anhHappy
anh lại thích Ngay và Luôn , nuôi thêm 1 con cũng chẳng sao , mà chờ đến tầm đấy cũng mất khoảng 4 tháng nữa vì bây giờ gà mới đẻ . Em không biết rõ gốc tích dòng mái này hay lắm đấy . Ở đây anh không thể nói rõ chi tiết nhưng đây là hàng tặng của 1 số ae đệ tử của anh họ anh thuộc tầng lớp không được xh chấp nhận , để có được nó phải mấy lần đi hỏi và tặng chủ gà 1 cặp cựa lai asil đấy . Vì anh họ anh biết anh chơi gà đòn nên chiều thằng em tý , ông ấy còn định cho người đi bắt gà Long an và gà plêi ku gửi cho anh nhưng anh bảo thôi vì cũng nhiều rồi .
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 10:01am
Ban đầu được viết bởi Zukon Zukon viết:

Khi nào em có chỗ rộng rãi thì em xin anh sau vậy, nhiều quá em chăm không xuể đâu

cảm ơn anhHappy
anh lại thích Ngay và Luôn , nuôi thêm 1 con cũng chẳng sao , mà chờ đến tầm đấy cũng mất khoảng 4 tháng nữa vì bây giờ gà mới đẻ . Em không biết rõ gốc tích dòng mái này hay lắm đấy . Ở đây anh không thể nói rõ chi tiết nhưng đây là hàng tặng của 1 số ae đệ tử của anh họ anh thuộc tầng lớp không được xh chấp nhận , để có được nó phải mấy lần đi hỏi và tặng chủ gà 1 cặp cựa lai asil đấy . Vì anh họ anh biết anh chơi gà đòn nên chiều thằng em tý , ông ấy còn định cho người đi bắt gà Long an và gà plêi ku gửi cho anh nhưng anh bảo thôi vì cũng nhiều rồi .

hihi
Anh lại  làm cho em sốt ruột rồi, 4 tháng nữa em sẽ dọn sẵn chuồng cho em nó.Happy
Riêng con mái của anh thì dữ thật, lúc về nó nặng có 1.6kg, ngày đầu lạ mặt chưa dám đá con nào, nhưng ngày hôm sau là nó chơi hết mấy con mái nhà em , mà mái nhà em bé nhất cũng 2.5kg.
Em thấy nó rất bình tĩnh, không hung hăng xông vào trước dù để mái kia gần bên , nhưng khi sát vào nhau thì nó laị rất nhanh, em chỉ thử cho nó đá 2,3 cái là phải can ngay, anh giữ ký nó nhé

Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2013 lúc 10:36am
vừa giống vái tổ vừa giống bốc cát
lần đầu cháu nhìn thấy 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.266 giây.