Khóa chủ đềChuyện mùng 4 tết !!

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2010
Khu vực: Thanh Hoá
Tình trạng: Offline
Điểm: 1772
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chuyện mùng 4 tết !!
    Ngày đăng: 07/02/2011 lúc 9:31am
Con gà này  không phải của tôi mà là của ông chú tôi nuôi . hôm đó chú tôi tình cờ đi về vào ban đêm gặp 1 con gà nhíp nằm lề đường không biết vì sao nó lại ở đó ông ấy cầm về nuôi nấng lên 2,3 kg  mang đi đá với mấy đứa con nít trong làng , ông ấy có thú vui nuôi con gà chọi chứ không bao giờ đá tiền . Vi toàn đi đá bậy bạ nên gà cựa cũng đá nên mất 1 mắt từ đó. vào đúng mùng 5 tết năm ngoái tôi sang nhà chú chơi lúc đó nó khoảng 2,7 kg ông chú bảo mang con gà đó làm thịt để uống rượu khi cầm con gà này lên tôi sờ vào người nó dài thuột chắc nịch chân khô như chân gà chết ( chân xanh móng tím) phải nói là nhìn cặp chân là thấy thích rồi tôi bảo ông chú để tôi nuôi nấng xem sao.
  Về nhà khảo 1 hồ là mình thấy thích chân đòn nó rồi . đúng 2 tuần sau có thằng bạn có con gà muốn mua mặt khảo sâu , mình mang ra đá với nó cũng chỉ 1 chân đòn hồ 3 là con gà thằng bạn vọt cót phi ra cót chạy khoảng 10 mét mới dám kêu queccc queccc
từ đó mình cho nó vào chế độ gà chiến .
Lông 1 : em nó dành 5 HCV thuyết phục như sau
Cái1:  Đá xới Cỏ gần nhà giải quyết người ta 4 hồ là phóng
Cái 2: đá xới Sầm Sơn giải quyết cũng 4 hồ là phóng
Cái 3 : Mang đi đá kết lên hẳn làng Tạnh gặp ngay con gà ế xới của Anh lương_lang_tanh( đang có ở diễn đàn này hẳn bác vẫn nhớ con gà của em) gà bác lương đánh cho gà em chan xôi đổ mẻ chấp xuống 2 và 3 ở hồ thứ 1 đến hồ 4 nhưng vẫn là con gà kinh kê nó chịu được. nhưng sức không bằng gà bác lương.
đến đầu hồ 5 cũng chỉ 1 chân đòn gà bác lương quay ra cót phóng . Bác Lương không tin là gà mình chạy vì gà đã đứng có chiều sâu ,ăn 4,5 cái kết rồi mà chạy sớm vậy bác mang con gà của bác ấy dí với con gà khác là đá mà dí vào gà em là chạy.
Cái 4: vẫn làng tạnh thẳng tiến vì đá To chỉ ở đó thôi . ăn tiếp 1 cái 7 hồ vẫn là kêu chạy
Cái 5 : Sau khi ăn về gà sưng củ bàn nghỉ dưỡng và chữa trị khỏi thì gà có hiện tượng thay lông nên vẫn mang đi đá cái nữa để nghỉ hưu vì nó sức khoẻ không phong độ nhưng vì làng biết gà vẫn chấp ầm ầm 3 và 4 nhưng đến hồ 3 và 4 gà em bị gãy cả 2 đầu cựa và mỏ trên nhưng vẫn 1 chân đòn hồ 8 là gà người ta Phóng.
   Sau đó em nó về thay lông song mới khảo 2 hồ thì mùng 4 tết năm nay ông anh tôi ỷ con gà có tài nên mang ra sới làng bên ghép bậy với bọn làng bên lúc đó tôi đang đi chơi với vợ thì ông anh gọi về đá gà tôi bỏ vợ bỏ con đó về với em nó về đến nơi thì gà mình đã đá đến hồ thứ 3 rồi cần cổ có hiện tượng  cứng cần ( vì gà chưa được nuôi) khi tôi về tôi thương nó quá nhưng vì đã trót đá rồi thì phải đá đến cùng hết hồ 3 tôi làm nước ánh mắt nó như nhận ra tôi ông chủ của nó đã về với nó vẫn là cái đầu ê ẩm mặt mũi, nó chui đầu xuống 2 chân của gà đối phương để nghỉ ngơi đồng thời cắn gối gà đối phương đối phương giật mình lùi ra nó tung 1 đòn quyết định cứa ngay mang tai con gà kia nằm xuống đất 2 cánh phẩy phành phạch phành phạch nhanh rồi chậm dần chậm dần , lịm dần, lịm dần nó phi vào bồi thêm 2 cái nữa chủ gà bên kia nhảy vào hô to : tôi xin thua , tôi xin thua... Con gà đó Chủ bên kia không dám đụng vào phải để 10 phút sau con gà bên kia bị chết lịm mới bắt đầu mở mắt 
Câu chuyện của tôi không phải là muốn quảng bá hay khoe hoang gà tôi hay, tài nhưng trong đời được nuôi 1 con gà linh như vậy quả hạnh phúc đối với tôi . 
Dạo này mới biết pot hình nên cố gắng tìm lại mấy hình củ  mời AE xem em nó bảng 2,84 lông 1:
http://www.upanh.com/hnhnh011_upanh/v/2rk6ay1j0pg.htm - http://www.upanh.com/hnhnh014_upanh/v/9rk1dyej1pm.htm - http://www.upanh.com/hnhnh017_upanh/v/4rk75y0jawd.htm - http://www.upanh.com/hnhnh019_upanh/v/drk03ydj7wv.htm - http://www.upanh.com/hnhnh019-1_upanh/v/5rkbbyfjdwr.htm - http://www.upanh.com/hnhnh020_upanh/v/9rk79y2j6wt.htm - http://www.upanh.com/hnhnh024_upanh/v/drkcby0jcwo.htm - http://www.upanh.com/hnhnh027-1_upanh/v/7rk49y6j8wx.htm -

Người sửa: Huy Hoàng - 13/05/2013 lúc 12:48pm
Quay lên trên
nguyenlam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/05/2010
Khu vực: Từ Liêm
Điểm: 507
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/02/2011 lúc 9:47am
thật câu chuyện của anh như tiểu thuyết ý chúc mừng a có một chú linh kê nhiều người cả đời chơi gà ko có đc e nào nó đến với mình vì mình có duyên với nó 
Quay lên trên
Tuxedo88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/11/2010
Khu vực: hanoi
Điểm: 550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/02/2011 lúc 9:47am
chúc mừng bác ^^! nghe song em cảm động quá thế con gà của bác giờ còn ko ? nếu còn thì bác lên coi nó như 1 ng trong gia đình ^^! em cụng mong từ giơ đên hết khi em chơi gà em cung có đc 1 con gà như bác
Quay lên trên
tommy_teo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/12/2010
Khu vực: dồng nai
Điểm: 152
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2011 lúc 7:33am
chho ít hình thưỡng lãm đi bác, trăm nghe ko bằng 1 thấy mà
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2011 lúc 9:14am
mà tí nữa bị tay mơ cắt cổ...hẳn là giờ nó đã xog lông chuẩn bị đá tiếp...
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2011 lúc 9:17am
Cò khi nò tò‰i rĂ´Ì€i
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
bacninh_tieuthu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2010
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 226
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2011 lúc 10:35am

rat thich linh ke

Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2011 lúc 6:18pm
nghe hay quá
Quay lên trên
Ôlãotrang Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 08/10/2010
Khu vực: 0976691258
Điểm: 7593
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/02/2011 lúc 10:31am
hay quá!phải là có duyên bác ahLOL
Quay lên trên
Gadon_ThanhHoa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/01/2011
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 555
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/02/2011 lúc 12:45pm
con gà hay thật...câu chuyện cũng hay...
em thích con gà này ko phải vì nó là gà linh mà vì nó cũng có tình có nghĩa như con người vậy...em tin vào điều đó...nó chiến đấu dũng mãnh như vậy khi bên anh chắc vì đền ơn cứu mạng của chủ...em cũng từng nuôi 1 con gà trong tình cảnh gần giống thế này...cách đây 5 năm rồi, em cũng xin đóng góp câu chuyện về con gà của mình, ko phải để khoe khoang mà để mọi người cùng suy nghĩ về cái tình chủ tớ giữa người và gà...
cách đây 5 năm, hồi đó em đang còn học lớp 8, một hôm đến nhà mẹ nuôi chơi thì thấy có một con gà chọi con bằng nắm tay đang nhốt trong lồng chim nhìn nó cứ ủ rũ như gà rù...em hỏi ông anh thì con này là do bạn của lão bắt từ Xuân Thắng - Thọ Xuân về nuôi cho vui thôi ( mấy lão ko biết chơi gà )...nhưng con gà ốm quá nên ông anh em xin về chăm đỡ tội, sau đó ông anh em biết em nuôi nhiều gà chọi nên cho em đem về nuôi...ngày đó em đang nhỏ tí chưa có kinh nghiệm nên lúc đem về cũng chỉ nhốt nó vào thùng xốp rồi giã tỏi cho uống, đc mấy hôm thấy đỡ đỡ thì thả ra cho đi ăn cùng đàn, khoảng một tuần lại thất nó ốm em cũng lo lắm nhìn nó cứ như sắp chết rồi lại bắt vào nhốt lại chăm tiếp khoảng 2 tuần sau thì khỏi hẳn, khi em đem nó ra vườn thả cùng đàn thì nó cứ chạy theo em, lúc đó nghĩ cũng hay, đi đâu là nó theo đấy như mình là mẹ nó ấy..vui lắm.
đc khoảng 6 tháng thì nó bắt đầu dậy thì suốt ngày ve mái quên cả em luôn, số ko may thế nào nó lại bị gãy một bên cánh trái...từ đó em nhốt riêng nó ra lâu sau vết thương khỏi thì em cho vần thử thấy tuy gãy cánh nhưng đòn đánh rất chững chạc...xong về cắt tích tỉa lông cho nó...
thú thật hồi đó em còn nhỏ chỉ vác gà đi đá vui thôi, chẳng tiền nong gì cả, nhưng lại rất ham gà...sự nghiệp của em nó dành đc 4 HCV và 1 lần chiến bại...rất thuyết phục rồi đột tử để lại nỗi buồn tang tóc vô hạn...cũng chưa kịp có tử tôn nối dõi...
cái thứ nhất em cho nó đá với một em nhỏ hơn 1 tháng nhưng nặng ký hơn ( đá vui + chết thịt ), đồng hương Thọ Xuân với gà của em nhưng là dòng gà phố Đầm...thắng thuyết phục trong 3 hồ thì gà kia chạy kêu...chủ gà kia là ông hàng xóm hẹn sau đá tiếp để phục thù...hihihi...em đồng ý...
cái thứ hai cũng chỉ là đá vui với gà của chú Tiến Khương ( ai hay đá gà ở sới Cẩm Thủy và sới hồ Thành cũ chắc cũng biết chú này )...thắng vất vả trong 5 hồ vì đối thủ cũng ko phải hạng vừa tuy cùng trạng cùng tuổi nhưng gà đối phương đc rèn rũa kỹ lưỡng...đến gần hết hồ 5 thì gà kia sập tại trận...
cái thứ 3 ko đáng kể vì đá với gà tơ hơn và kém cân vì đối phương khinh gà gãy cánh nên chấp, cũng vẫn chỉ là điệp khúc chết làm thịt...kết cục của em gà tơ là gãy cần cổ ở hồ 3...chủ gà kia xin bê về cắt tiết kẻo thâm thịt...hihihi...
đến lần thứ 4 thì em nó bại trận với đối thủ cũ là con gà phố Đầm...trận này em đi vắng nên ông già ở nhà cho đánh vớ vẩn ko nước non gì cả, kết quả là hồ 5 em nó sập cần...đi chơi về thấy con gà thê thảm mà tức lộn ruột gan...hôm sau em sang nhà hàng xóm hẹn 1 tháng sau đá lại chết mới nghỉ ( thua kẻ bại trận => ko phục ) nhưng gà mình cũng là kẻ bại trận rồi nên chỉ có thể lấy lại danh dự trên chiến trận thôi...
hơn 1 tháng sau oan gia ngõ hẹp lại gặp nhau...gà em thấy đối thủ thì cứ như muốn ăn tươi nuốt sống, trực vọt ra khỏi tay để phang em kia...
hai gà đá nhau đc 6 hồ thì gà em bết quá ăn cựa toác cả đầu máu chảy xuống nhòe mắt nên để gà kia ăn ko...đến gần hết hồ 8 thì gà em chính thức sập cần...đầu chỉ biết rúc vào háng đối phương chịu đòn 5 phút thông chỉ làm gà phu cho đối phương đá...lúc đó em muốn bế gà ra chịu thua lắm nhưng ko đc...chết = thịt mà ...hết hồ bế ra vỗ đờm thì đầu ko nhấc nổi...nâng lên lại gập xuống như cái tay gãy xương...lúc đó em chỉ nói với nó đúng một câu " cố lên em, đừng làm anh mất mặt "...rồi lại thả gà ra...nó như hiểu đc lời nó của em vừa thả ra nó gắng hết sức bồi một phát trúng hang cua gà kia...đc ít phút em kia trào máu rồi chết....vui quá em ôm con gà lên chạy tưng tưng về nhà...nhưng vừa về đến nhà thả nó xuống để chuẩn bị vỗ đờn thì nó cố lết từng bước rúc đầu vào người em, cố ngóc đầu lên và rít lên mấy tiếng ngã gục xuống trào máu mồm rồi chết...em ko thịt mà mang nó đi trôn...cho đến bây giờ cũng chẳng lí giải đc tại sao nó lại chết...
có thể em kể câu chuyện này ra sẽ nhiều người ko tin...nhưng hãy một lần mình giành tình cảm cho con gà cưng của mình như một người bạn và đừng nghĩ nó là công cụ kiếm tiền xem...chắc chắn nó cũng sẽ giành tình cảm cho mình rất nhiều và thấu hiểu mình như một người bạn...
em tin vào tình cảm của loài vật giành cho chủ nhân...và em cũng tin vào tình cảm của gà chọi cũng giống như loài chó ... nó sẽ hết mực trung thành vào hiểu chủ nhân cần gì nếu chủ nhân giành tình cảm đặc biệt với nó...
chúc mọi người năm mới gặp nhiều may mắn...
Quay lên trên
ganoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Điểm: 3
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/02/2011 lúc 6:57pm
Tongue
Quay lên trên
hanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Điểm: 3
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2011 lúc 1:56am
pac có con gà hay thât dây .
Quay lên trên
damme Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2010
Khu vực: bacgiang
Điểm: 18
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2011 lúc 8:39pm
chúc mùng bác nha.
đọc bài viết của bác em cảm động chảy ca nước mắt
em cung đã từng có con gà, vói người khác thì nó là nhất không thì em không biết,nhưng với em nó là vô địch thiên hạ,tại mới chơi gặp được gà hay em cho đá lien niem làm em nó ốm chết.giơ hối hận đa muộn.Cry
Quay lên trên
vuaga_st Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2011
Khu vực: HANOI
Điểm: 2
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2011 lúc 9:49pm

gà của bạn cũng được đấy trạng mấy cân? mình có con 3,2 nước lông 2 đá giao lưu với mình không?

Quay lên trên
Đả Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/12/2010
Khu vực: thanh hóa
Điểm: 28
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2011 lúc 2:34am
chủ kê có thể cho anh em diễn đàn xem dung nhan của em nó được không vậy?
Quay lên trên
phongthanhnhi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/08/2010
Khu vực: Từ Liêm - HN
Điểm: 715
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2011 lúc 5:22am
nghe hay ghê
anh chuyển sang viêt văn cũng được đấy
Quay lên trên
_tung_chip_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Khu vực: Đậu Làng Mơ
Điểm: 1320
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2011 lúc 7:41am
Có ảnh là tốt nhất,còn tả có mà hết năm
Lịch sự và khiêm tốn chứng tỏ con người có văn hóa lịch sự.
Quay lên trên
taitai_HD Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 bán gà sai quy định

Khu vực: Hà Đông-Hà Nội
Điểm: 2696
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/02/2011 lúc 7:41pm
đồng ý !có ảnh để anh em chiêm ngưỡng chứ nhỉ !nghe bạn nói chắc chắn là ai cũng thích rồi !
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2010
Khu vực: Thanh Hoá
Điểm: 1772
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/02/2011 lúc 4:14am
hôm nào mình poss lên vì hôm tết say quá điện thoại bị vợ bỏ nhầm vào máy giặt nên hỏng đang đi sữa . đang dùng điện thoại cùi nên không chụp được
Quay lên trên
5xj Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/11/2010
Khu vực: quang nam
Điểm: 57
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2011 lúc 10:41pm
tôi mà là chủ diễn đàn này thì tôi sẽ cho những thằng như thế này out ngây lập tức.toàn là viết truyện ngắn ko à
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.